Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
ủa Goodyear vs Exellent là cùng một à, trước đây em cứ ra garage rồi để họ thay chứ không hỏi gì, mà cứ nghe exellent là em không thích cho lắm vì có một lần sử dụng rất mau mòn, nhưng sau này thấy mấy anh ở garage đảm bảo Goodyear bao tốt, bao ngon, đang đi nè bác, ổn lắm cơ ... hơn 3 tháng rồi, vẫn còn gai ( em sử dụng đi tỉnh cũng kha khá :)
Hía hía…Goodyear có rất nhiều dòng bác ui, vd như Exellence, Assurance Triplemax, Eagle F1 vv....còn nhiều cmn gì nữa em không nhớ hết nổi…..Đương nhiên nó cũng có cái hay riêng, tuy nhiên xét về độ êm ái chắc vẫn ko so sánh với Michelin được ạ….Còn về độ mòn thì đúng là nó ít mòn lắm, tuy nhiên anh em ta vứt lốp không phải vì nó mòn quá, mà vì nó chai cứng và ồn quá….kekeke…

Tập Lái
2/6/14
12
7
3
40
lần này Goodyear cải tiến đáng kinh lắm bác, cách đây 2 tháng em cũng lấp lửng ý định giống bác vì những lần trước nhưng lần này phải công nhận không những sản phẩm cải tiến khá nhiều mà dịch vụ bảo hành y như họ quảng bá...
chắc họ đang cố định hình lại thương hiệu của mình và cho nó lên một bước tiên mới về dòng sản phẩm này

Em tính mua Kia morning, giá mềm mà lợi xăng. Bác nào phân tích về lốp xe cũng có lý hết trơn, làm dân amater như em khó chọn lựa lốp ngon cho xế yêu quá.

Tập Lái
10/6/14
24
15
3
40
Hía hía…Goodyear có rất nhiều dòng bác ui, vd như Exellence, Assurance Triplemax, Eagle F1 vv....còn nhiều cmn gì nữa em không nhớ hết nổi…..Đương nhiên nó cũng có cái hay riêng, tuy nhiên xét về độ êm ái chắc vẫn ko so sánh với Michelin được ạ….Còn về độ mòn thì đúng là nó ít mòn lắm, tuy nhiên anh em ta vứt lốp không phải vì nó mòn quá, mà vì nó chai cứng và ồn quá….kekeke…

Bản thân em thì không quan tâm đến ồn ào, em thường mở nhạc khi chạy để bớt nghe tiếng xe cộ ngoài đường nên cũng không để ý đến tiếng lốp mấy.
Em thì khoái các loại lốp bám đường tốt, ngồi trên xe cảm thấy an toàn hơn khi đường trơn. Nhân đây bác cho em hỏi, lốp cứng quá thì sao bám đường tốt được ạ? Em tưởng lốp mềm thì bám đường tốt hơn chứ.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Em thì rất oải với tiếng ồn từ lốp, nó làm cho mình mệt mỏi khi chạy đường dài, ngoài ồn ra thì cảm giác lằn nhằn, lổn nhổn đưa vào xe của lốp cũng khó chịu không kém. Đương nhiên đã lựa chọn đưa sự êm lên hàng đầu thì các thứ khác (như độ bền, cảm giác lái, tính năng vận hành phải….đi xuốngthôi – không có gì hoàn hảo hết)…… Nếu thích cảm giác thể thao, tăng tốc, phanh, ôm cua thì dùng Pilot Sport 3 của Michelin – quá tuyệt ạ….Còn êm thì em nghĩ dòng Primacy khó có đối thủ….

Tập Lái
13/6/14
11
5
3
40
Chiều nay 2 vợ chồng em đi xem xe, nghe mấy em nam trẻ trung tán hưu tán vượn một hồi, vợ em từ chỗ ưng xe Madaz chuyển sang ưng xe Kia Sorento luôn. Thiệt là hại não quá đi ah. Bác nào từng chạy Sorento cho em đánh giá của dòng này với ạ?

Thương Gia
7/1/14
552
342
63
30
Em tính mua Kia morning, giá mềm mà lợi xăng. Bác nào phân tích về lốp xe cũng có lý hết trơn, làm dân amater như em khó chọn lựa lốp ngon cho xế yêu quá.
Kia Morning mâm 15 inch của xe này bác chỉ có 3 sự lựa chọn về hiệu lốp : kumho, goodyear, hankook, (còn loại Nexxen của korea mà ít ai xài)... Mấy hiệu khác như BS, Mic, dunlop, yokohama thì ko có hàng size này đâu;)

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Chiều nay 2 vợ chồng em đi xem xe, nghe mấy em nam trẻ trung tán hưu tán vượn một hồi, vợ em từ chỗ ưng xe Madaz chuyển sang ưng xe Kia Sorento luôn. Thiệt là hại não quá đi ah. Bác nào từng chạy Sorento cho em đánh giá của dòng này với ạ?
Như vại là bà xã bác cảm nhận xe tốt lắm đó, Sò 2014 ngon!!!!

• Like
Reactions: Black Hawk
Tập Lái
22/12/12
24
9
3
em đang sử dụng dòng Assuarance Triplemax rồi, bác nói em mới để ý nó là của Goodyear, cảm ơn bác nhiều nhá. Em thấy em nó xài cũng bền lắm, bác có sử dụng qua loại này chưa?

• Like
Reactions: Xe_chuong_ga
Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
em đang sử dụng dòng Assuarance Triplemax rồi, bác nói em mới để ý nó là của Goodyear, cảm ơn bác nhiều nhá. Em thấy em nó xài cũng bền lắm, bác có sử dụng qua loại này chưa?
Em chưa dùng cái này bác ạ, em nghĩ dòng này sẽ êm ái hơn Exellence….

Tập Lái
2/6/14
12
7
3
40
Kia Morning mâm 15 inch của xe này bác chỉ có 3 sự lựa chọn về hiệu lốp : kumho, goodyear, hankook, (còn loại Nexxen của korea mà ít ai xài)... Mấy hiệu khác như BS, Mic, dunlop, yokohama thì ko có hàng size này đâu;)

Cảm ơn bác! Nếu thế có lẽ em chọn goodyear cho vợ 2 ạ, sẵn dịp khuyến mãi luôn.^^ Trong các dòng của goodyear thì dòng nào là ok hơn cả ạ?