Hạng B2
14/8/15
332
147
43
51
Bác lấy băng keo dán chạy tiếp :D . Đùa bác thui . Thay cái mới chạy cho an tâm . Chứ cầm lái mà lo âu là hơi mệt. Mình mới thay 4 cái KUMHO KL21 ở Bác Hùng Cường . Thay xong tự nhủ , khoảng 2 - 3 năm thay lốp mới chạy cho sướng !

D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
795
1.538
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
E hỏi chỗ bán vỏ kg chịu bảo hành vỏ bị cấn lề rồi các bác,bảo hiểm củng kg chịu luôn,chắc e phải thay roi,thanks các bác
Bác kiếm cột điện, nhắm bên vỏ bị hư đó, tổng thẳng vô.
Gọi bảo hiểm báo tai nạn + bể vỏ thì sẽ đc đền.
Nguyên tắc là bể vỏ trong tai nạn thì đc đền, do đi đường thì ko.
Mà tông nhớ tông thật mạnh, nứt vành luôn thì mới hợp lý nha
Chúc bác may mắn

Hạng B2
2/11/15
123
116
43
39
1. Vỏ này vứt là chắc chắn. Để chạy thì ko an toàn, dễ tai nạn, nổ khi nào thì trời mới biết. Để làm lốp dự phòng, đến khi cần nó cũng nổ luôn thì xong.
2. Bảo hiểm ko đền những cái có tính chất hao mòn do thời gian.
Nếu bác chứng minh được bị tông bể, ví dụ như chụp hình lại, hoặc cắm lốp vô lề, rồi gọi bảo hiểm đến xác nhận, thì mới đc xét đền bh. Mà có đến hơn 90% là khó, vì cái này thuộc loại hao mòn. Cái khó nhất là làm thế nào để vị trí bể lốp + móp vành trùng với lề, canh một lúc cũng đc, mà thành quả ko cao, hehe
Em cũng bị leo lề 2 cái, mà nghe hơi bảo hiểm, nản quá, tự đi thay cho nhanh.

Tập Lái
27/6/17
2
0
1
34
em là dân làm lốp đây. Theo em bác kiểm tra xem vết cắt có sâu chạm bố kg nếu chưa chạm bố mà chỉ sứt vỏ cao su thôi thì bác cứ lăn bánh kg sao cả. Lâu lâu bác cứ kiểm tra như vậy nếu khi nào mà thấy đứt bố thì khi đấy nên thay để đảm bảo an toàn

Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
em là dân làm lốp đây. Theo em bác kiểm tra xem vết cắt có sâu chạm bố kg nếu chưa chạm bố mà chỉ sứt vỏ cao su thôi thì bác cứ lăn bánh kg sao cả. Lâu lâu bác cứ kiểm tra như vậy nếu khi nào mà thấy đứt bố thì khi đấy nên thay để đảm bảo an toàn
E thanks bác nhieu ah,sang mai e ghe cho va vo kiem tra

Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Mình bán vỏ xe đây
Cái này hãng có đền nhé
Chỉ cần vào hãng báo tình trạng như vậy, hãng sẽ cử nhân viên ra thay vỏ ngay, chi phí công thay bằng 100% giá trị lốp mới, chỉ thay tại hãng, ko cung cấp vỏ ra ngoài thay vì bên ngoài làm ko đúng kỹ thuật

Hạng B2
5/6/05
265
23
18
vỏ nứt hết rùi, nên thay vỏ mới.

bác đi bh, đừng nói là cấn đường gì hết là dc bh thôi mà.