Thảo Luận Chung Góp ý với bác Chánh !!!

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Sắp đến giỗ Tổ Hùng Vương rồi mà đường mang tên Ông vẫn "tắc" !
Đâm đầu vào rồi lại phải quay ra.

Hạng F
20/9/14
6.378
13.966
113
TP HCM

đây là hình ảnh quá quen thuộc trên đường Pasteur (cấm đậu, cấm dừng theo giờ mà xe cứ đậu cứ dừng), nhìn rất phản cảm...
những hình ảnh tương tự có rất nhiều ở những con đường thuộc những quận trung tâm SG...
nhu cầu đậu xe quá lớn mà bác chánh chỉ biết cấm, liệu có ổn...
cùng với việc cấm thì bác chánh cũng nên có giải pháp giải quyết nhu cầu đậu xe cho dân nhờ...
Góp ý với bác Chánh !!!

Hạng C
7/3/15
518
243
43
24
Ho Chi Minh City, Vietnam
Ở TPHCM. Tại 1 số đại lộ (Phạm Văn Đồng,Nguyễn Văn Linh, Mai Chí Thọ, Võ Văn Kiệt hay xa lộ(như Xa Lộ Hà Nội) hay đường có nhiều làn(Trường Chinh, Điện Biên Phủ, Nguyễn Hữu Cảnh). Nên thay đèn giao thông thông thường bằng đèn giao thông cổng chào có đèn giao thông và biển phân làn đi cùng nhau. Giống đại lộ Võ Văn Kiệt nhìn vừa đẹp mắt vừa để các tài xế nhìn thấy vừa thuận lợi cho lưu thông nữa

Hạng C
4/12/12
892
1.909
93
Nút giao thông Cây gõ, Quận 6....!
* Hoan hô Bác Chánh đã điều chỉnh tín hiệu đèn nhằm phân luồng tránh xung đột của các hướng giao thông..
* Do đó đề nghị Bác Chánh xóa luôn vạch này vì:
- Hiện không còn tác dụng do Bác đã điều chỉnh thời lượng tín hiệu đèn của các hướng..
- Là lý do để các XXX làm tiền..
Góp ý với bác Chánh !!!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
17/3/16
79
84
18
Kiến nghị bác chánh:
Ngã ba 621 - Đại học quốc gia Tp.HCM, Thủ Đức: Sơn, vẽ, cắm lại các bảng phân làn, mũi tên, vạch kẻ phân làn ở tất cả các hướng vào giao lộ.
Hiện tại đã bị mờ hết và cũng không có bảng phân làn khi vào giao lộ, gây bối rối cho người tham gia giao thông và tạo ra nhiều khúc mắc giữa lái xe và CSGT.

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng D
11/2/10
1.090
596
113
Nhờ Bác Chánh giúp cài lại cái thời gian đèn xanh - đỏ tại ngã tư Hoàng Quốc Việt - Huỳnh Tấn Phát , đèn xanh 15 giây qua đúng được 2 chiếc xe con, nhiều khi đường vắng tanh mà vẫn tắc.
Xin cảm ơn ạ.

Hạng C
4/12/12
892
1.909
93
Giao lộ Quốc lộ 1A - Tỉnh lộ 10, hướng từ An sương về Bình chánh, cấm ô tô quẹo trái vô TL10 (trừ xe buýt). Nhưng Bác Chánh không cắm có bảng cấm quẹo trái . Có 01 số XXX đứng ngay đây canh các ô tô chủ quan (trong đó có Em) quẹo trái vô TL10 để lấy "tờ rơi".! Đề nghị Bác gắn biển cấm quẹo trái nhé Bác!

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Nhắm mắt kẻ vạch đôi liền ở giao lộ - Làm sao xe qua đường không phạm luật ?