Hạng B2
18/4/07
286
36
28
38
Kien Giang
sao diễn đàn chúng ta ko có mục : " Bài đang theo dõi " , nếu BQT bổ sung được chuyện đó , em nghĩ , sẽ rất dễ dàng cho các mem theo dõi bài mình quan tâm
Và một góp ý nữa , khi em sử dụng trình duyệt OPERA thì không thể nào vào điễn đàn được
Vài đóng góp

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
RE: Góp ý

Trích đoạn: xedom

sao diễn đàn chúng ta ko có mục : " Bài đang theo dõi " , nếu BQT bổ sung được chuyện đó , em nghĩ , sẽ rất dễ dàng cho các mem theo dõi bài mình quan tâm
Và một góp ý nữa , khi em sử dụng trình duyệt OPERA thì không thể nào vào điễn đàn được
Vài đóng góp
Mình không phải BQT nên đọc phần "Bài đang theo dõi",mình không hiểu .Bác có thể giải thích rõ hơn không?.Thông thường ,cùng một thời điểm có hàng trăm người đọc và chủ đề lại rất phân tán..!

Hạng B2
18/4/07
286
36
28
38
Kien Giang

Trích đoạn: Mr.Thiet

Trích đoạn: xedom

Vài đóng góp
Mình không phải BQT nên đọc phần "Bài đang theo dõi",mình không hiểu .Bác có thể giải thích rõ hơn không?.Thông thường ,cùng một thời điểm có hàng trăm người đọc và chủ đề lại rất phân tán..!

Vâng , vì bài hàng ngày có rất nhiều người post , vấn đề mình quan tâm có thể sẽ bị lẫn lộn hoặc xếp ở trang sau , rất khó cho mình theo dõi
Nếu có chức năng " theo dõi " ( một dạng như nhật ký ~history =-> nhưng có cập nhật bài mới ) sẽ rất tiện cho mình theo dõi bài
Ngoài ra , forum cuả chúng ta cũng ko có chức năng " bài mới gởi " ==> những bài mới nhất được post sẽ được liệt kê ( rất dễ dàng cho ta xem bài mới được gỡi ) , một chức năng tương đương là top 10 bài mới nhất được gởi cũng ko có ( à , chúng ta có tính năng này chong mục MY forum nhưng chỉ có 5 bài và rất lu bu , qua nhiều công đoạn mới tới chức năng đó ;););) )
Theo em biết , mỗi forum điều được xây dựng trên một mã nguồn có sẵn , những tính năng em nói trên , đa số , các forum sử dụng PHPnuke đều có , nhưng forum cuả chúng ta hình như sử dụng ASP , nhưng em nghĩ forum này do FPT phát triển ( em nghĩ thế :D ) , các bác lơ hay Wêbmaster có thể kiến nghị họ cập nhật hay upgrade tính năng đó muh
Vài góp ý nhỏ cùng diễn đàn , nếu có thể diễn đàn chúng ta sẽ ngày càng dễ dàng và thân thiện với các mem
Thân chào

Last edited by a moderator:
Hạng B1
11/5/07
80
1
0
36
www.otosaigon.com

bác thử ra "Diễn đàn chính",sau đó kéo xuống hết màn hình,chú ý phần "Tình trạng các diễn đàn",em hi vọng các thắc mắc của bác sẽ được sáng tỏ.Chúc bác vui

Hạng B2
14/6/07
235
19
18
43
HCMC
www.vnexpress.net

To bác xedom: không biết có phải ý bác là thế này không?

Và sau đó nó sẽ hiện ra một list những bài viết mà bác đã post trước đó.

Bác chỉ việc click vào tên của chủ đế trong danh sách vừa được list ra, và sẽ coi được mà không cần phải lục lọi lại. Đó chỉ là ngu ý của em, không biết có đúng theo yêu cầu của bác không nữa.

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

@ metallic: không phải cái đó đâu bác. Chức năng theo dõi bài viết là chức năng quen thuộc của các 4rum, nó cho phép người đọc theo dõi 1 vài topic mà mình đang quan tâm. Khi có bài post mới trong topic đó, hệ thống sẽ thông báo với người sử dụng là "Có bài viết mới" bằng cách gửi email hoặc tin nhắn PM đến người sử dụng. Hoặc người đọc có thể chủ động truy cập vào mục "Bài đang theo dõi" để xem các bài mình quan tâm có thông tin gì mới không.

Hạng B2
18/4/07
286
36
28
38
Kien Giang

Rất cảm ơn bác Metalic , nhưng cái em " phát biểu " ko phải cái đó :D:D:D
Nhưng thui kệ đi , các Admin , Web Master có nghe thì xem xét sơ cái góp ý của em là em mừng rùi :D:D:D
Mong diễn đàn ngày càng phát triển