Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница
RE: Góp ý

Trích đoạn: ninjarua_nvn

Hay bác nói cái này (?)
...
Click vào đấy thử xem :)

cũng không phải cái đó đâu bác Rùa ạ. "Những Bài từ lần cuối bạn vào đây" là danh sách các bài viết tính từ lần login gần đây nhất đến lần login hiện tại. Còn "Bài đang theo dõi" có thể hiểu như là Bookmark của FireFox hoặc Favorites của IE, tức là danh sách các bài mà mình quan tâm để khi cần có thể truy cập đến dễ dàng. Có điều "Bài đang theo dõi" nó hơn Bookmark và Favorites ở chỗ khi các bài đang theo dõi có ai đó post bài mới, hệ thống (OS) sẽ báo tin cho người dùng biết bằng cách gửi tin nhắn PM hoặc gửi email.

Hạng B2
18/4/07
286
36
28
38
Kien Giang

Hihi
Rất vui khi được các bác quan tâm và giúp em
Có lẽ bác vndnguyen nói rõ hơn là em nói , nhưng cũng rất cám ơn bác của các bác ninja rùa :D và bác Metalic , đã tận tình chỉ bảo :D:D:D

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Ôi!...Mít đặc mình hiểu rồi!Nhưng mà làm được thế thì khiếp quá nhỉ...Membr X Theater X topic cập nhật dữ liệu của từng mem liên tục,mà mem lại nhòm ngó,nghí ngoáy khắp nơi trên 4R. Updata khối thực phẩm tươi sống cho từng thành viên...chà chà! Dám kẹt đường không ạ???

Hạng C
27/6/04
523
7
28
53

Trích đoạn: Mr.Thiet

Ôi!...Mít đặc mình hiểu rồi!Nhưng mà làm được thế thì khiếp quá nhỉ...Membr X Theater X topic cập nhật dữ liệu của từng mem liên tục,mà mem lại nhòm ngó,nghí ngoáy khắp nơi trên 4R. Updata khối thực phẩm tươi sống cho từng thành viên...chà chà! Dám kẹt đường không ạ???
đồng ý với bác Thiết, em nghỉ chắc các MOD của OS cũng chưa được cấp dịch vụ này huống hồ chi là phó thường dân như ae mình.:D:D

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: lehung

Trích đoạn: Mr.Thiet

đồng ý với bác Thiết, em nghỉ chắc các MOD của OS cũng chưa được cấp dịch vụ này huống hồ chi là phó thường dân như ae mình.:D:D
em không nghĩ là tính năng này chiếm nhiều tài nguyên của hệ thống đến mức như thế, chẳng qua do OS của mình dùng mã nguồn không có chức năng này nên chưa bổ sung vào được. Thực ra bản thân OS đã ghi nhớ nhiều thông tin liên quan đến mỗi một thành viên rồi, chẳng hạn như mục " Những Bài từ lần cuối bạn vào đây", hoặc nếu để ý các bác sẽ thấy những bài các bác chưa đọc sẽ được hiển thị bằng chữ đậm, khi đọc xong nó sẽ thành chữ thường.

Trở lại với chức năng "Bài đang theo dõi", đây là 1 chức năng thường thấy ở nhiều 4rum, em có mấy hình minh họa để dễ hình dung:

Khi muốn theo dõi bài nào thì bấm vào menu này:

Sẽ xuất hiện tùy chọn cho phép chọn dạng nhắc nhở (thông báo bằng email, PM hoặc không thông báo):

Muốn xem danh sách những bài mình đang theo dõi (1 cách chủ động) thì bấm vào đây:

Nếu không thì khi nào các bài đó có thay đổi thì 4rum cũng sẽ thông báo cho mình biết (bằng email hoặc PM, tùy theo lựa chọn bên trên)

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.753
113

Diễn đàn OS có chức năng thông báo bài viết mới qua e-mail. Tuy nhiên tại thời điểm này, tính năng đó đang bị khóa. Ban điều hành sẽ nghiên cứu góp ý của bác xedom và có câu trả lời trong thời gian sớm nhất!

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Nói đến thư riêng em mới nhớ. Lúc trước khi có thư là nó báo, còn gần đây nó chẳng báo gì hết, lâu lâu quên không mở hộp thư là thôi thấy vài ba tin nằm trong đó rồi.