Hạng C
29/5/11
791
52.341
93
32
nghèo không phải là cái tội
nhưng sống thụ động thì đáng tội

Hạng C
13/10/11
811
67.775
93
Gà vẫn giữ vững phong độ của Mike THlessC nhỉ, vụ Grab này còm bị chửi hết một lần rồi, giờ lại khui lại à?
Năm ngoái có mềnh biết có một anh từ GĐ đi Mẹc ở biệt thự, 3 cty.....phá sản ko làm lại nổi phải đi chạy honda ôm.....
Đời đừng bao giờ khinh người khác chỉ vì họ nghèo. Cười người hôm trước....
:D

Hạng C
29/5/11
791
52.341
93
32
Gà vẫn giữ vững phong độ của Mike THlessC nhỉ, vụ Grab này còm bị chửi hết một lần rồi, giờ lại khui lại à?
Năm ngoái có mềnh biết có một anh từ GĐ đi Mẹc ở biệt thự, 3 cty.....phá sản ko làm lại nổi phải đi chạy honda ôm.....
Đời đừng bao giờ khinh người khác chỉ vì họ nghèo. Cười người hôm trước....
:D
kakaka
chù mình phải không hè
bữa nào cf hok

Hạng D
16/3/09
3.297
52.197
113
www.tet.com
cuộc đời mình cũng đại học rồi cử nhân rồi thsy, rồi như thế nào con đường nvnn quèn rồi như thế nào, nên phải bươn chải sớm tối dong ruổi khắp nẻo đường SG nắng bụi mưa lầy, Grad họ kiếm tiền lương thiện có gì sai mà các a có tí tiền đang cảm thấy đứng trên tầng lớp khổ hơn mình mà có cái nhìn khinh miệt thế
họ có rình mò trộm cắp ko, họ có kiếm tiền trên nỗi đau người khác ko, cuộc đời họ sáng 4h thức 11h đêm ngủ siêng năng góp phần lo cho con cái mặt chữ đổi đời, là cậu sinh viên ra trường chờ việc ko muốn ăn bám gia đình, là a công nhân muốn tăng ca kiếm cái quần cái áo mới cho vợ con, là a viên chức nhà nước lương đại học 2,34 x1500k ko đủ tiền lo cho bản thân lấy đâu lo báo hiếu cha mẹ....
họ xin của mấy a nhà giàu mỗi dịp lễ tết về à, họ giúp món hàng đến nhanh đúng người cần nhận vơi giá hợp lý. Họ chở chị đi chợ ko sợ vòng vòng cắt cổ kiểu xe ôm xích lô SG.... họ đưa con cái a/c đi học đỡ mất mỗi ngày 60p vàng bạc của các a/c họ sai điều gì
a gà cho rằng xh phát triển trên nền tảng xe ôm bởi lý do a chỉ nghĩ a hơn đc mỗi a xe ôm nên a cứ ngoái cổ chỉ thấy người sau lưng, a có ngước lên là ít ra họ có sự cầu tiến ( chịu cập nhật công nghệ 4.0) họ có lòng tự trọng là ko xin sổ hộ nghèo để mong rút ruột ngân sách họ sai chỗ nào a chỉ ra xem
p/s mình cũng chỉ ngang grab mình thuộc thành phần ít ỏi xe thồ có bằng ĐH có bằng Thsy và mình cũng tự hào mình là giáo viên mình đủ năng lực lo cho vợ con ko xin ko ăn bám ai
View attachment 1814682 View attachment 1814683 View attachment 1814684 View attachment 1814685 View attachment 1814686 View attachment 1814687 View attachment 1814688
Túm lại khoe bằng thạc sỹ ?

Hạng F
5/3/05
8.718
72.182
113
đây
Hình như các anh đang hiểu sai vấn đến. Bọn trẻ chưa kiếm ra tiền. Ăn uống thời nay đến độ đi mua đồ ăn thức uống cũng phải sai người khác đi, bọn grab. Chứ 10-20k phí ship có đáng là bao. Dần dần tạo nên cái thói lười chảy mỡ.
Chỉ có anh mới nghĩ là sai khiến thôi
Mọi giao dịch đều là thỏa thuận, các bên đều là đối tác, ai hầu hạ ai mà sai khiến?
Có vẻ thành công hơi sớm sinh cho anh cái tật tự mãn và phán xét thì phải

Hạng B2
28/6/14
340
6.511
93
Mình theo phe a Chuột quại, bọn trẻ giờ lười thối thây chứ hay ho gì mà mấy anh binh ? Xuống thang máy chung cư xem mua chà xữa là ai ? Toàn nít ranh cấp 2 cấp 3 bước xuống có mấy bước là mua được rồi. Nhìn mấy anh grab xách vài ly nước hộp đồ ăn đến gọi điện í ới giao hàng đến khổ. Xã hội điên mẹ hết rồi ....:D

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.245
113
www.phindeli.com
Mình không chê bai mấy anh Grab. Họ lao động cực nhọc kiếm đồng tiền công ít ỏi ...

Nhưng mình lo cho bọn trẻ con, cái gì cũng nằm ngửa ăn sẵn ...

Hạng F
5/3/05
8.718
72.182
113
đây
Mình không chê bai mấy anh Grab. Họ lao động cực nhọc kiếm đồng tiền công ít ỏi ...

Nhưng mình lo cho bọn trẻ con, cái gì cũng nằm ngửa ăn sẵn ...
Anh lo bò trắng răng...mình chưa thấy ai ngửa ra ăn tới già ngoại trừ bại liệt