Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
4.999
113
@BMW: theo thông tin hành lang - Kimi sẽ về Ferrarri năm sau.
Nhưng em thấy mấy năm nay cứ mỗi lần chuẩn bị cân nhắc gia hạn HĐ là Massa lại đua như lên đồng. Hôm qua đua hay lại rất "đồng đội". Nên chưa biết sao nữa. Fer sẽ thông báo tay đua số 2 mùa giải mới trong tuần này:
có 3 ứng viên: Massa, Kimi và Nico (ko phải Rosberg).

Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
4.999
113
bl3399 nói:
Ka nói:
Chặng Singapore, cần Merc lấy lại phong độ nữa Seb mới "rút" nhanh dc.
Bác vẫn chưa an tâm ư?

Vâng, em đang lo lắng cho năm sau bác ạ.

Hạng B2
1/4/11
352
23
18
Bác Ka: Cảm ơn bác về thông tin này, nhưng em thấy Rai về Ferrari nó thế nào ấy. Và năm sau cái thằng Ngân hàng gì đó lớn lớn của TBN còn tài trợ qua Ferrari không? Nếu còn thì Kimi về đó làm gì nhỉ? Lại làm đồng đội hỗ trợ cho F. Alonso thì khổ.
Hay Ferrari làm cái cam kết, năm sau, ông nào của Ferrari mà có chiến thắng chặng trước thì ông ấy sẽ là tay đủ chính?

Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
4.999
113
luckit nói:
Hummer SG nói:
Các bác cho em hỏi sao xe của Webber mãi sao không vượt Alonso được?

Lúc về đích Web phải cho xe vào lề vì hết xăng thì phải.
Có thể đó là lý do Web không chiến được với Alo dù rằng con xe nhanh hơn.
Fer chạy M tốt hơn S, từ đầu mùa giờ vẫn không cải thiện được.
Còn chuyện Mas và Alo pit trễ thì em đợi các bài bình luận chuyên sâu, nếu không thì cũng bình thường vì Fer có chiến thuật đua rất kém (so với các anh có máu mặt).

Chiến thuật của Fer ko kém đâu ạ. Hai chiếc Fer ko pit trễ mà là 2 chiếc Bull pit sớm: :D

- Seb pit lap 23 vì lúc đó lap time xuống quá, Alonso đang thu hẹp khoảng cách. Laptime xuống nhanh vì lúc xuất phát phanh lết bánh trước phải tại turn 1. Chiến thuật thường lệ của RBR cho Seb khi đang dẫn đầu cóa khoảng cách an toàn là chờ đối thủ Pit trước, sau đó mới Pit để khỏi dính traffic. Sau pha lock-up đó, Seb vẫn chạy dc chiến thuật 1 pit là hay rồi.
- Webber pit lap 23 luôn: để undercut Massa, Fer phản ứng ngay - gọi Mas vào 1 lap sau đó, nhưng vẫn ra sau Web. Một phần do pit của Massa chậm hơn .5s

Hai con Bull pit cùng lap: khoảng cách trước pit là khoảng 11s, sau khi ra cũng 11s

Hạng C
5/11/10
820
760
93
hôm qua KIMI & HAM có phần xui xẻo, KIMI thì húc đuôi xe PER, bể front wing nên mất thêm 1 pit để thay,còn ku HAM thì cán phải debris của KIMI nên cũng phải pit sớm, ko thì punture, thành ra 2 pit,nếu HAM chỉ pit 1 lần thì có thể p5 lắm ! stint 2&3 HAM dùng lốp M thì fastest liên tục ! :D
Nhà FER hôm qua stint 1 kéo dài hơn 4 lap,(so với RBR) để dành lốp cho stint 2, hy vọng xe VET gặp trouble ở stint 2,cuối cùng VET trouble thật, nhưng ko ảnh hưởng nhiều & khoảng cách quá an toàn nên FER ko có cơ hội !:D

Last edited by a moderator:
Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
4.999
113
BMW passion boy1 nói:
Bác Ka: Cảm ơn bác về thông tin này, nhưng em thấy Rai về Ferrari nó thế nào ấy. Và năm sau cái thằng Ngân hàng gì đó lớn lớn của TBN còn tài trợ qua Ferrari không? Nếu còn thì Kimi về đó làm gì nhỉ? Lại làm đồng đội hỗ trợ cho F. Alonso thì khổ.
Hay Ferrari làm cái cam kết, năm sau, ông nào của Ferrari mà có chiến thắng chặng trước thì ông ấy sẽ là tay đủ chính?

Thông tin chưa confirm nên cũng khó nói. Nhưng cứ giả định Kimi sẽ về Fer thì cũng hợp lý bác ạ. Thằng ngân hàng và Fernando vẫn còn ở đó. Fer cần 2 tay đua mạnh thì họ mới có cơ hội vô địch WCC và WDC.

Em nghĩ đầu mùa thì Alonso vẫn là số 1, sau đó thì tùy thành tích thi đấu. Lo gì bác, Kimi đã từng VĐ với Ferrari, trong khi Alonso 3 năm qua có gì đâu. Với lại Kimi đâu có dễ bị híp như Massa.

Hạng B2
1/4/11
352
23
18
Năm 2007, tại McLaren cũng đã có tình huống là tay đua phụ (hồi đó là L. Hamilton) đã trội hơn tay đua chính ngay những vòng đầu, và sau đó thì họ support cho 2 tay đua như nhau. Nhưng khi đó L. Hamilton là tay đua người Anh và McLaren cũng là đội đua nước Anh.
Nhưng ở Ferrari em nghĩ sẽ khác. Nhà tài trợ (Ngân hàng Santander) sẽ có vai trò của nó đấy.
Vẫn biết rằng Raikkonen đã vô địch ngay tại Ferrari mùa giải đầu tiên, còn Alonso thì nay đã 4 mùa rồi mà có lẽ là không thể vô địch được khi S. Vettel cứ mãi về nhất thế này. Điều này cũng khó nói thật.
PS: Các tay đua Brazil tại Ferrari đều là những chim mồi hỗ trợ thôi nhỉ? Kể ra cũng chán.

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50
Là fan của Vettel nhưng em không nghĩ anh ấy vượt trội Nando đâu. Nando rất lì lợm, anh ấy không thành công là do chiếc xe không bằng Redbull thôi. Có phải vậy không bác Ka?

Hạng C
5/11/10
820
760
93
Mục tiêu chính của KIMI là tìm thêm danh hiệu vđ, sau đó mới là money,trong khi tuổi tác đã ko còn cho phép anh đua ở đỉnh cao lâu nữa,nên nếu có về FER,chắc chắn phải có cơ hội vđ thì KIMI mới gật đầu,bằng ko,e nghĩ KIMI sẽ ở lại LOTUS còn hơn làm lái phụ ở bất kỳ đâu !:D

Tổng thống
5/6/07
354
18.632
93
Saigon
Vettel tuổi gì mà so với Gà Nando? Em thấy phong cách đua của Nando mang dáng dấp của Schumi Michael của em hí hí

Em ko tin khả năng Kimi quay lại chuồng ngựa. Em ủn hộ Hulkenberg hoho