Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50
michaelkhoa nói:
Vettel tuổi gì mà so với Gà Nando? Em thấy phong cách đua của Nando mang dáng dấp của Schumi Michael của em hí hí Em ko tin khả năng Kimi quay lại chuồng ngựa. Em ủn hộ Hulkenberg hoho

Bác xuống CNL mà nói kiểu này nhé. Không biết gì nói chuyện lung tung.

Tổng thống
5/6/07
354
18.629
93
Saigon
Kate nói:
michaelkhoa nói:
Vettel tuổi gì mà so với Gà Nando? Em thấy phong cách đua của Nando mang dáng dấp của Schumi Michael của em hí hí Em ko tin khả năng Kimi quay lại chuồng ngựa. Em ủn hộ Hulkenberg hoho

Bác xuống CNL mà nói kiểu này nhé. Không biết gì nói chuyện lung tung.

ối đụng chạm thần tượng bác Kate phỏng? ủa mà tuổi Vettel nhỏ hơn Nando em nói đúng mà sao bác bảo em nói lung tung? Em có chê bai Vettel kém cói hồi nào đâu. Oan cho em quá :(

Hạng B2
1/4/11
352
23
18
Đâu đó F. Alonso có nói là RBR đã giao cho tay đua chiếc xe "buộc phải thắng", có vẻ Vettel hơi cay mũi về lời phát biểu này. Mọi người cứ kêu Alonso không thắng do xe yếu nhưng phải nói Ferrari những năm qua, đặc biệt là năm nay, không phải là chiếc xe tệ. Cụ thể là chặng đua kiểu đường trường yêu cầu downforce thấp (em không rõ về kỹ thuật lắm), thì đáng ra Ferrari có lợi thế, nhưng Ferrari nói chung và Alonso không tận dụng được ưu điểm truyền thống đó của mình, lại để cho RBR ăn hiếp.
Trở lại Singapore, Hàn Quốc thì Ferrari lại khó chơi với RBR rồi đây. Nói tóm lại, khả nang vô địch của Alonso cho mùa giải 2013 là rất khó.

Hạng D
10/7/10
4.665
658
113
BMW passion boy1 nói:
Đâu đó F. Alonso có nói là RBR đã giao cho tay đua chiếc xe "buộc phải thắng", có vẻ Vettel hơi cay mũi về lời phát biểu này. Mọi người cứ kêu Alonso không thắng do xe yếu nhưng phải nói Ferrari những năm qua, đặc biệt là năm nay, không phải là chiếc xe tệ. Cụ thể là chặng đua kiểu đường trường yêu cầu downforce thấp (em không rõ về kỹ thuật lắm), thì đáng ra Ferrari có lợi thế, nhưng Ferrari nói chung và Alonso không tận dụng được ưu điểm truyền thống đó của mình, lại để cho RBR ăn hiếp.
Trở lại Singapore, Hàn Quốc thì Ferrari lại khó chơi với RBR rồi đây. Nói tóm lại, khả nang vô địch của Alonso cho mùa giải 2013 là rất khó.
chính xác

Vấn đề cố hữu của Ferrari vẫn là khả năng chạy phân hạng...nên dù ở sân nhà, với đặc thù đường đua low DF như Monza thì nếu không ngoi lên trên được RBR thì coi như thua. Cứ nhìn cách Webber vất vả mãi mà không vượt nổi Alonso thì sẽ thấy được phần nào của vấn đề. Trước vọng phân hạng em đã nói Alonso chỉ đạt P2 max và như thế là có cơ hội rồi...nhưng thực tế phân hạng lại kém quá so với khả thăng thực sự nên về P2 là giỏi rồi ạ.

Hạng B2
1/4/11
352
23
18
fanofcar nói:
Mục tiêu chính của KIMI là tìm thêm danh hiệu vđ, sau đó mới là money,trong khi tuổi tác đã ko còn cho phép anh đua ở đỉnh cao lâu nữa,nên nếu có về FER,chắc chắn phải có cơ hội vđ thì KIMI mới gật đầu,bằng ko,e nghĩ KIMI sẽ ở lại LOTUS còn hơn làm lái phụ ở bất kỳ đâu !:D
Raikkonen không hổ danh là ice man và sau này là nice man, nghe hắn phát biểu thì khi nào cũng happy với đội đua hiện tại, ở McLaren, ở Ferrari hay kể cả Lotus Renault. Thế nên hắn rất kín tiếng về tương lai của hắn cũng như nói xấu hoặc nói tiêu cực về đội đua cũ. Nhưng cái gì cũng thế, time will tell....... :D
Ở lại Lotus cũng là phương án hay nhưng gần đây nghe nói Lotus đang có vấn đề về tài chính và biết đâu không có xiền để trả lương cao cho Raikkonen thì sao?

Hạng D
30/7/11
1.302
240
83
60
Một vài sự kiện đáng nhớ:
Kimi mất cánh trước

Diresta crash

Alonso qua mặt Webber và "vặt tai" cánh trước của Web

Sau cuộc đua, Web vẫn phát biểu: "...rất thú vị tranh đua với Alonso..."
"It's always a good battle racing Fernando and I've got to be very, very happy with it;"

cauthidekhonggia nói:
Alonso qua mặt Webber và "vặt tai" cánh trước của Web

Sau cuộc đua, Web vẫn phát biểu: "...rất thú vị tranh đua với Alonso..."
"It's always a good battle racing Fernando and I've got to be very, very happy with it;"
...cái này là full commitment bởi Alonso ở Variante della Roggia cùng với sự tôn trọng đối phương của Webber...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/4/11
352
23
18
Nài già và gần về vườn rồi mới thế, chứ hồi còn ít tuổi hơn, M. Webber không phải là nice man mà là một Hữu Thắng của Sông Lam Nghệ An ngày xưa. :)

Hạng B2
9/7/12
190
0
16
Cái dở nhất của Alonso là tự cho rằng mình đã làm hết sức, nên lúc nào cũng dựa vào đó mà trách móc chiếc xe, team ...

Cái giá phải trả là vụt mất 3 cái WDC.

Hẹn năm sau cho những tham vọng của anh ấy.