Hạng C
24/7/12
787
790
93
Q9 - TP.Hồ Chí Minh
Em ở Sì gòn,tình hình là xe em bị chảy nhớt phuộc sau bên phụ,các bác làm ơn chỉ giúp mình nên làm lại hay đi thay mới.Nếu thay mới thì nên vào hãng thay hay thay ở ngoài và chỉ giúp em chỗ thay luôn ạ.Nếu thay thì thay nguyên cặp hay chỉ thay cây bị chảy nhớt ?
Vấn đề thứ hai là trước đây em chạy Altis mới đổi qua Grandis,khi đạp thắng em thấy có vẻ như thắng xe Grandis không được ăn như Altis không biết có phải do xác xe nặng hơn Altis hay không?Lúc mới lấy xe em cũng đem vô hãng kiểm tra nhưng họ nói thắng vẫn ok.Em mới chạy Grandis nên chưa rành về xe này lắm,các bác làm ơn chỉ giùm em !
Cảm ơn các bác !

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/1/08
185
1
16
Đà Nẵng
Re:Grandis bị chảy nhớt phuộc sau.

thay cây bị chảy.hãng hay ngoài như nhau bác. miễn có chứ mitshu là đc.còn bảo hành thay miễn phí

Hạng D
11/3/11
1.608
116
63
TP.HCM
Re:Grandis bị chảy nhớt phuộc sau.

Chính xác, còn BH thì vô hãng thay miễn phí. Còn ra ngoài thay cây bị xì là được rầu.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
xe lo nói:
Em ở Sì gòn,tình hình là xe em bị chảy nhớt phuộc sau bên phụ,các bác làm ơn chỉ giúp mình nên làm lại hay đi thay mới.Nếu thay mới thì nên vào hãng thay hay thay ở ngoài và chỉ giúp em chỗ thay luôn ạ.Nếu thay thì thay nguyên cặp hay chỉ thay cây bị chảy nhớt ?
Vấn đề thứ hai là trước đây em chạy Altis mới đổi qua Grandis,khi đạp thắng em thấy có vẻ như thắng xe Grandis không được ăn như Altis không biết có phải do xác xe nặng hơn Altis hay không?Lúc mới lấy xe em cũng đem vô hãng kiểm tra nhưng họ nói thắng vẫn ok.Em mới chạy Grandis nên chưa rành về xe này lắm,các bác làm ơn chỉ giùm em !
Cảm ơn các bác !
Thắng: Thắng Grandis là thắng có thêm trợ lực khẩn cấp (B/A) cũng cao lắm rồi (Camry trở lên cũng có); nếu bác còn sợ thì tìm đại lý (hay cơ sở lớn ở ngoài) có hệ thống dàn kiểm tra thắng cho an tâm. Hay đi đường vắng, thử thắng ở tốc độ cao - nếu nghe ABS hoạt động là được, khỏi lo.

Theo mình, Đại lý nói được thì bác không lo, ít ra họ không lôi xe bác ra làm đủ thứ.

Nhún
Về Giá Nhún thị trường < Nhún Hãng < Nhún độ (ví dụ Ironman)
Về chất lượng Nhún thị trường < Nhún Hãng < Nhún độ (ví dụ Ironman)

Bác xem điều kiện bác cần loại nào mà chọn phù hợp.

Hạng C
24/7/12
787
790
93
Q9 - TP.Hồ Chí Minh
Em mua lại xe cũ chắc hết bảo hành rồi,các bác cho em hỏi nếu thay 1 bên có bị lệch không ?
Bác truong195 làm ơn cho em hỏi giá cặp phuộc Ironman bây giờ là bao nhiêu,mua ở đâu có hàng chính hãng vậy bác?

Hạng F
9/8/09
6.395
68.521
113
TFC
xaydungquocgia.com
xe lo nói:
Em mua lại xe cũ chắc hết bảo hành rồi,các bác cho em hỏi nếu thay 1 bên có bị lệch không ?
Bác truong195 làm ơn cho em hỏi giá cặp phuộc Ironman bây giờ là bao nhiêu,mua ở đâu có hàng chính hãng vậy bác?
Hư bên nào thay bên đó thôi bác ơi, trước Innova em cũng thay 1 bên.
Bác ghé AMC Khánh hội đi, chỗ đó em thấy là cẩn thận, đàng hoàng mà có giảm giá cho OS nữa.

hmt
Hạng B2
23/9/10
192
20
18
xe lo nói:
Cảm ơn các bác !
Lúc trước e chạy inn thấy thắng có vẻ nhẹ nhàng và ăn hơn. Bây giờ mới đi Mit Fortis cũng có giác giống như bác, mà còn nghe thêm tiếng cót két nữa. hay là Mit nó như vậy hoặc bố thắng e bị mòn?
E nhờ bác Trương195 tư vấn thêm. Cám ơn bác!

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Thường bác phải xem xe bác đã chạy lâu chưa. Nếu xe đã chạy lâu, phuộc chắc cũng đến thời gian thay rồi thì nên thay cả hai bên vì nếu thay một bên, bên kia cũ và không còn đàn hồi tốt thì bên mới sẽ gánh hết. Dẫn tới cái mới sẽ rất mau hư.
Còn nếu xe mới (đi < 30~40k chẳng hạn), thì xì một bên thường là do cái phuộc đó bị lỗi kỹ thuật, nên chỉ cần thay cái đó là đủ. Thay em nghĩ cứ vào hảng cho chắc vì giá cũng rẻ, hình như chưa tới 2 triệu một bên cho phuộc sau (em xem bảng giá dưới nhà máy). Phuộc trước thì mắc hơn, gần gấp đôi giá phuộc sau thì phải.
xe lo nói: