Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
@ bác Phi Thạch: bác đạp thắng chân trái, đạp ga chân phải ạ.
@ chú bé rồng: vấn đề e nghĩ là bác đạp ga khi ở D còn nhát chân ạ, lát bác thử ra đạp lút sàn thì bác sẽ thấy nó rev red light mới sang số ạ

Hạng B2
27/1/13
117
100
93
Kombat nói:
@ chú bé rồng: vấn đề e nghĩ là bác đạp ga khi ở D còn nhát chân ạ, lát bác thử ra đạp lút sàn thì bác sẽ thấy nó rev red light mới sang số ạ
Em thử hoài vụ này ạ, nó cứ 3-4k là sang thôi. Ịn chân ga với tất cả sức lực.

Hạng D
15/10/11
1.270
55
48
Hị hị...siêu xe em chưa đi nên ko biết vụ chân phải ga chân trái thắng.

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.215
113
Sẵn các bác cho em hỏi em đề pa hay đạp lút ga tới giới hạn tốc độ thì thả chân ga ra. Chạy như vậy thường xuyên có hại gì cho xe ko các bác?

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
@ bác Phi Thạch: hehe nếu bác chạy MT thì nó xài chân phải vừa đạp thắng vừa nhấp ga để về số ạ.
@ bác TKM: hộp số e chưa bàn ạ, nhưng có 1 số thứ cần thay nhanh hơn bình thường như dây curoa, cao su chân máy, lốp xe, bố thắng :D

Hạng D
15/10/11
1.270
55
48
Hị hị...hồi giờ em hổng biết chạy xe MT. Giờ mới biết mình chạy sai..

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.215
113
Kombat nói:
@ bác Phi Thạch: hehe nếu bác chạy MT thì nó xài chân phải vừa đạp thắng vừa nhấp ga để về số ạ.
@ bác TKM: hộp số e chưa bàn ạ, nhưng có 1 số thứ cần thay nhanh hơn bình thường như dây curoa, cao su chân máy, lốp xe, bố thắng :D
Hộp số nó có bị sao ko bác? Em đạp lút ga thì hình như nó ko sang số, nhả chân ga ra thì nó sang số giật xe 1 cái. Máy xe em ko có dây curoa, hình như xài sên hay xích gì đó. :D

Hạng D
9/5/09
3.409
16.135
113
@Phi thach: anh em ban choi ve viec dua toc do xe mot chut, hau nhu toan xe co? thoi. Dau co sieu xe gi dau bac. Vui nhe!

@chu be rong: xe Grandis may 4G69 thuoc loai manh roi. Nhung bac thay cai intake + exhaust thi rev keo len duoc 5k, tune nua va mo rev limiter ra thi duoc den redline.
Chu xe hien tai bac keo den redline duoc no bi vao limb mode va bao CEL lien. Gala em ngay xua gan intake + exhaust + RRM piggyback keo len duoc 5200 rev ah.

@all: xe sang so hay khong tuy vao ECU cua tung loai xe nen khong noi truoc duoc ah.

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
@ bác KTM hộp số xe bền lắm bác, nó giật 1 cái là vì nó nhảy đúp nhiều số đó bác :)), vì thường số 1 kéo đc 60 mà tới đó bác thả ra thì nó nhảy lên số 5 luôn :)). Xe bác timing chain thì ok rồi. Nếu chạy kiểu đó nhiều thì xe bác sẽ cảm thấy rung hơn khi quạt gió hoặc máy lạnh khởi động

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
chú bé rồng nói:
Kombat nói:
Em thử hoài vụ này ạ, nó cứ 3-4k là sang thôi. Ịn chân ga với tất cả sức lực.
không biết Grandis sao chứ accord với escape thì em thấy thế này
bác đang để không tự nhiên đạp lún ga, đến 4k là nó sang số
bác đang rồ ga khoảng 2-3k, đạp mạnh => redline ngay
em nghĩ là khi xe đang idle, tự nhiên bác đạp lún ga, nó không cho lên redline là để an toàn, phòng khi có sự cố gì đó đạp ga ngoài ý muốn, còn khi bác đang đều đều 2-3k mà bác lún ga nghĩa là bác muốn đua
giải pháp của em cho bác là ... bán con grandis mua mer với bê em đê :D, lún ga là redline hê hê
@tkm: accord 2.4 mà đòi lún sàn gì pa, chán chết mịa :(, nghe máy rống mà xe vẫn cứ như thế
bản 3.5 chạy thì sướng hơn, bản coupe 3.5 MT chạy đã lắm đó, anh chạy thử chưa? Khác hẳn à, dân mê accord gọi nó là 6-6

Last edited by a moderator: