Hạng B2
27/1/13
117
100
93
mb_fan nói:
chú bé rồng nói:
Kombat nói:
@ bác Phi Thạch: bác đạp thắng chân trái, đạp ga chân phải ạ.
@ chú bé rồng: vấn đề e nghĩ là bác đạp ga khi ở D còn nhát chân ạ, lát bác thử ra đạp lút sàn thì bác sẽ thấy nó rev red light mới sang số ạ
Em thử hoài vụ này ạ, nó cứ 3-4k là sang thôi. Ịn chân ga với tất cả sức lực.
không biết Grandis sao chứ accord với escape thì em thấy thế này
bác đang để không tự nhiên đạp lún ga, đến 4k là nó sang số
bác đang rồ ga khoảng 2-3k, đạp mạnh => redline ngay<span style=""color: #339966;""> ---//-> Cái này là đang chạy hay đang dừng để N rồi rev lên 2-3k vậy bác(bác Rich nói dễ tèo lắm, mà em chưa thử kiểu này bao giờ)? G thì em thử mọi kiểu khi D cũng 3-4k là sang số thôi, cuối cùng chỉ có semi auto mới lên 5k. </span>
em nghĩ là khi xe đang idle, tự nhiên bác đạp lún ga, nó không cho lên redline là để an toàn, phòng khi có sự cố gì đó đạp ga ngoài ý muốn, còn khi bác đang đều đều 2-3k mà bác lún ga nghĩa là bác muốn đua
giải pháp của em cho bác là ... bán con grandis mua mer với bê em đê :D, lún ga là redline hê hê
@tkm: accord 2.4 mà đòi lún sàn gì pa, chán chết mịa :(, nghe máy rống mà xe vẫn cứ như thế
bản 3.5 chạy thì sướng hơn, bản coupe 3.5 MT chạy đã lắm đó, anh chạy thử chưa? Khác hẳn à, dân mê accord gọi nó là 6-6

Hạng D
hoadat nói:
Xe cùi bắp. Mit 2.4 tăng tôc mất gần 12s thì mua luôn mẹ nó con mẹc chỉ có 1.8 thôi mà đã cách đây cả 1thập niên. Đúng xe công nghệ xe nhật toàn là đồ cùi bắp
:D
Dìm hàng xe Nhật dữ vậy bác, mang con Mer qua test thử xe Nhật bên em :D:p

Hạng B2
27/1/13
117
100
93
quangtin nói:
hoadat nói:
Xe cùi bắp. Mit 2.4 tăng tôc mất gần 12s thì mua luôn mẹ nó con mẹc chỉ có 1.8 thôi mà đã cách đây cả 1thập niên. Đúng xe công nghệ xe nhật toàn là đồ cùi bắp
:D
Dìm hàng xe Nhật dữ vậy bác, mang con Mer qua test thử xe Nhật bên em :D:p
Up nhẹ nhẹ.

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.201
113
mb_fan nói:
chú bé rồng nói:
Kombat nói:
@ bác Phi Thạch: bác đạp thắng chân trái, đạp ga chân phải ạ.
@ chú bé rồng: vấn đề e nghĩ là bác đạp ga khi ở D còn nhát chân ạ, lát bác thử ra đạp lút sàn thì bác sẽ thấy nó rev red light mới sang số ạ
Em thử hoài vụ này ạ, nó cứ 3-4k là sang thôi. Ịn chân ga với tất cả sức lực.
không biết Grandis sao chứ accord với escape thì em thấy thế này
bác đang để không tự nhiên đạp lún ga, đến 4k là nó sang số
bác đang rồ ga khoảng 2-3k, đạp mạnh => redline ngay
em nghĩ là khi xe đang idle, tự nhiên bác đạp lún ga, nó không cho lên redline là để an toàn, phòng khi có sự cố gì đó đạp ga ngoài ý muốn, còn khi bác đang đều đều 2-3k mà bác lún ga nghĩa là bác muốn đua
giải pháp của em cho bác là ... bán con grandis mua mer với bê em đê :D, lún ga là redline hê hê
@tkm: accord 2.4 mà đòi lún sàn gì pa, chán chết mịa :(, nghe máy rống mà xe vẫn cứ như thế
bản 3.5 chạy thì sướng hơn, bản coupe 3.5 MT chạy đã lắm đó, anh chạy thử chưa? Khác hẳn à, dân mê accord gọi nó là 6-6
6-6 là sao vậy chú? tui chạy để vượt xe khác thôi ah` chứ ko đua bơi, trình mình có hạn :D

Hạng B2
27/1/13
117
100
93
dephuly nói:
quangtin nói:
Grandis lên dc 220 đó, bác Dê test lại phát nữa đi :D
Được nhưng xe em nặng đủ tải lại chạy 1 mình nên hơi....ca mơ run ợ:D:D:D
Kiếm ly cà phê fin đợi đầy ly, bỏ đường uống hết ly. Lấy khăn giấy lau miệng xong sẽ lên tới.:D:D