Hạng C
12/5/08
647
7
18
TPHCM
Re:Grandis vẫn luôn là dòng xe 7 chỗ cao cấp tại thị trường Việt Nam sau 4 năm ra mắt?

Giá ra biển luôn là 47k (em hỏi ngày 5/5). Theo mấy bác giá như vậy thì có nên múc hay không? Vì em thấy trên web công bố giá là đến 30/6. Em cũng đang băn khoăn quá! Không biết qua 30/6 thì lên hay xuống nữa đây.

Hạng D
4/5/07
1.187
23
38
Mitsubishis Fan Club MFC
Re:Grandis vẫn luôn là dòng xe 7 chỗ cao cấp tại thị trường Việt Nam sau 4 năm ra mắt?

Xăng thì hao hơn Innova rồi,nhưng chạy bốc và phê hơn nhiều bác ạ,đường trường e đi khoảng 11l,tp 15l.Cái gì cũng có giá của nó,thế này cho dễ nhé
Tiết kiệm=ko bốc,chạy ko phê và ngược lại,thế thôi,quan trọng là bác mua xe để đi hay kinh doanh,nếu là đi gia đình thì e thấy xăng ko phải là vấn đề lớn đối với xe này.

quan_cl88 nói:
nhung ma xe bac co uong xang ko ah. em thay moi nguoi noi no an nhieu lam

Em mới đi Nha Trang với trungnghia, vothangdau, abcmoto, chauli, civicgood, quangtin....đường trường 9,12l (chở 4, máy lạnh dùng hơi ít, bò đúng tốc độ khu vực Đồng Nai, phang ra tới Nha Trang:D)....nội thành thì tầm 15,5l (vô chừng).

Tại đi rảnh quá khg biết làm gì nên em "xí xọn" tính toán tí cho vui chứ đã quất mấy "thằng" này thì tốn xăng hơn 2B là cái chắc:D

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

em cũng mới đi về 300km hết 30l nhưng lúc bơm xăng xe đỗ dốc + ăn gian + 30p nổ máy lạnh ==>cũng chỉ hết hơn 9L là cùng (chạy số + -).

Hạng C
9/5/07
607
31
18
51
TP. HCM
www.otosaigon.com

Lễ vừa rồi có một chuyến đi xa... Dùng máy chuyên đo mức tiêu thụ nhiên liệu (và nhiều thông số khác). Kết quả Grandis có mức tiêu thụ dưới 10L/100km . Đã tính dung tích bình xăng và mức tiêu thụ cũng cho kết quả tương đượng. Đây là kết quả cũng đã được dự báo trước và cũng là đặc điểm của Grandis nói riêng và xe dùng công nghệ Mivec II của Mitsu nói chung: Trong nội thành có mức tiêu thụ nhiên liệu cao vô chừng (trên dưới 15L/100km) ... Nhưng khi chạy đường trường thì tiêu hao nhiên liệu được giảm đi khá nhiều....

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Em cũng không ngờ Grandis đi đường trường lại ít hao xăng thế, hôm Lễ đi Châu Đốc bận về chạy ra Đồng Nai luôn, loay hoay mãi chỉ tầm 9,3 lít / 100 km, máy lạnh Full, đi 6 người ! Đường nội thành em không chơi ! hihi, cảm giác chạy đường trường phê quá các bác ah, có lẽ em rảnh hay sao ấy, cứ mỗi lần đổ xăng là bấm đồng hồ test

Hạng B2
16/2/09
402
1
0
Phú Nhuận- TP HCM

nói tóm lại con grandis tún xăng hơn innova là quá đúng không phải do xe mítubishi tốn xăng mà các bạn phải suy nghĩ đây là xe trang bị số tự động và động cơ 2.4 trong khi innova kể cả số sàn và tự động là 2.0 nên hao hơn là đúng gòi!nhưng mà chạy đường trường thì dưói 12l anh em nhỉ tùy mỏ máy lạnh và tải nặng hay nhẹ thui anh em nhỉ nhưng mà đã mua xe để phục vụ cái thú đi ô tô thì không nên nghĩ nhìu về hao hay không hao nếu mún tiết kiệm xăng mua Vios 1.5 số sàn cho noá lành khoảng 8l trong thành phố.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Hì, cái này anh em chỉ muốn nêu ra con số thực tế đã chạy và test thôi bác ạh ! Vì vẫn còn có nhiều ý nghĩ cho rằng Grandis uống xăng như uống bia và đâm ra quy tội cho em nó hao xăng thì không đúng rồi ! Vấn đề là nằm ở chổ này

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Trong đợt đi Cam vừa qua với hành trình gần 1,500 km em có vài đánh giá xe khoản tiêu hao nhiên liệu của Grandis như sau:

Ngay từ cửa khẩu mộc bài em đổ đầy bình xăng 65 Lít và đến Siem Riep với đoạn đường hơn 580 cây số thì kim xăng cũng cảnh báo gần hết xăng (bao gồm thời gian chờ đợi vẫn nổ máy hơn 1h đồng hồ). Mức tiêu hao trung bình sẽ tầm 8-9 lít nếu duy trì vận tốc từ 80-100km/h. Tuy nhiên ngày về được "xả cảng" xe thường xuyên bị ép ga tăng tốc thường xuyên với tốc độ từ 130-160km/h có lúc lên đến 170km thì cực kỳ hao xăng ... trung bình 15-17 lít/100km.

Vấn đề xăng không phải bàn bởi lẽ người lái sẽ cảm giác độ êm và tăng tốc của xe thật tuyệt vời. Mặc dù là xe thiết kế theo kiểu gia đình như khi cần thiết thì cũng có thể "đua" cùng các xe sedan khác nhé ..

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Chia sẽ các bác vài ảnh "Vẻ đẹp của Grandis trên đất nước Chùa Tháp"..