Hạng C
Em xun cập nhật thêm:
Sau khi thay lại bugi cũ êm đềm mấy bữa nay nó lại bị nữa mí bác ơi. Chắc để e thu xếp bữa nào qua bác @auto_chien
Còn cái bugi em nghĩ ko phải hàng nhái đâu.
A còn một chi tiết em quên nói là xe em đã lên start-stop easycar, em để ý thấy hiện tượng này xuất hiện sau khi e nâng cấp start stop, bộ này có tính năng remote start. Cá nhân e nghĩ nó ko phải là nguyen nhân, vì xe em chỉ bị khi và chỉ khi máy nóng,..

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ngidinh
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Em xun cập nhật thêm:
Sau khi thay lại bugi cũ êm đềm mấy bữa nay nó lại bị nữa mí bác ơi. Chắc để e thu xếp bữa nào qua bác @auto_chien
A còn một chi tiết em quên nói là xe em đã lên start-stop easycar, em để ý thấy hiện tượng này xuất hiện sau khi e nâng cấp start stop, bộ này có tính năng remote start. Cá nhân e nghĩ nó ko phải là nguyen nhân, vì xe em chỉ bị khi và chỉ khi máy nóng,..
Khi máy nóng thì bộ kia cũng nóng. Bác thử cách này, mở điện khoảng 2 giờ nhưng không đề, để cho các bộ phận có điện nóng dần lên, sau 2 giờ thì đề máy. Nếu lúc đó máy chập chờn thì nguyên nhân là bộ gắn thêm.

• Like
Reactions: ngidinh and xtrung
Hạng B2
7/1/16
423
1.302
93
Em moi thay 4 bugi hang cung khong het, khi may nong de kho no. Em cung do Start stop giong bac:)
Hay day la nguyen nhan ta?
Em xun cập nhật thêm:

• Like
Reactions: xtrung
Hạng C
26/3/13
646
593
93
Bộ start/stop mấy bác gắn mà bị đề khó nổ lúc nóng lúc gắn có độ thêm mấy cái relay phụ bên ngoài k? Theo e biết nếu relay gắn thêm mà loại rẻ tiền thì nó rất dễ hư. Vì hàng nhật tảo. 1 cái relay sịn giá ngoài 150k. Loại bèo 15k