Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Bộ start/stop mấy bác gắn mà bị đề khó nổ lúc nóng lúc gắn có độ thêm mấy cái relay phụ bên ngoài k? Theo e biết nếu relay gắn thêm mà loại rẻ tiền thì nó rất dễ hư. Vì hàng nhật tảo. 1 cái relay sịn giá ngoài 150k. Loại bèo 15k
Rờ le nếu có chỉ cho chuột đóng mở cửa thôi ko liên quan đến đề đóm nhe...

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
có một vấn đe nếu liên quan đến start stop đó là con chip bị lệch . Ko biết bộ của Trung khi độ thợ lắp như thế nào...

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Khi máy nóng thì bộ kia cũng nóng. Bác thử cách này, mở điện khoảng 2 giờ nhưng không đề, để cho các bộ phận có điện nóng dần lên, sau 2 giờ thì đề máy. Nếu lúc đó máy chập chờn thì nguyên nhân là bộ gắn thêm.
Cái star stop mở lên mà ko hoặt động gì thì 2-3 phút nó tự tắt đó a! Nên chắc ko thử được, có thể mở dvd mà để lâu quá nó hết bình luôn quá

Em xun cập nhật thêm:
Sau khi thay lại bugi cũ êm đềm mấy bữa nay nó lại bị nữa mí bác ơi. Chắc để e thu xếp bữa nào qua bác @auto_chien
Còn cái bugi em nghĩ ko phải hàng nhái đâu.
A còn một chi tiết em quên nói là xe em đã lên start-stop easycar, em để ý thấy hiện tượng này xuất hiện sau khi e nâng cấp start stop, bộ này có tính năng remote start. Cá nhân e nghĩ nó ko phải là nguyen nhân, vì xe em chỉ bị khi và chỉ khi máy nóng,..
Khi xe bi máy nóng thì thương có các nguyên nhân :
1. 1 trong 4 cái kim phun của bác bị dò rỉ
2. bơm xăng yếu áp xuất không đủ
3. không ngoại trừ súp bắp bi đội( làm buông đốt không đủ áp xuất cũng khó nổ.
4. mặt tiếp điểm công tắc đề tiếp súc không tốt.
Nếu bác qua em thì qua đc : 314/37 âu dương lân.p.3 Q.8

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Khi xe bi máy nóng thì thương có các nguyên nhân :
1. 1 trong 4 cái kim phun của bác bị dò rỉ
2. bơm xăng yếu áp xuất không đủ
3. không ngoại trừ súp bắp bi đội( làm buông đốt không đủ áp xuất cũng khó nổ.
4. mặt tiếp điểm công tắc đề tiếp súc không tốt.
Nếu bác qua em thì qua đc : 314/37 âu dương lân.p.3 Q.8
Chổ lương định của đổi rồi hả bác chiến

Hạng B2
7/1/16
422
1.302
93
có một vấn đe nếu liên quan đến start stop đó là con chip bị lệch . Ko biết bộ của Trung khi độ thợ lắp như thế nào...
Nếu chíp lệch thì nguội cũng khó nổ!

• Like
Reactions: Rbx
Hạng C
Bộ e đấu bypass bằng cách quấn dây quanh chìa zin rồi quấn vòng qua ổ khoá, dấu chìa zin trong volang. Khi lắp ko lắp bất kỳ cái rơ le nào hết, thợ lắp nói ko cần.

• Like
Reactions: Rbx