Hạng C
11/7/06
719
2
16
53
RE: răng đít vá captival

Đúng vậy nếu đó là Hàng thương hiệu Nhật sx tại công ty của họ ở TQ.

Hạng D
4/7/05
1.137
1
0

Trích đoạn: t549665

Thì cũng gần giống thương hiệu Mẽo sản xuất ở Hàn thôi bác...
Mà em sang Nhật toàn thấy đồ made in China kể cả hàng không phải thương hiệu Nhật sx ở TQ....
Mình mua một số thứ toàn chữ Nhật về đinh ninh là hàng Nhật, về VN người nhà khám phá mới thấy chữ mad in China

Hạng C
11/7/06
719
2
16
53

Trích đoạn: edc2121

Trích đoạn: t549665

Thì cũng gần giống thương hiệu Mẽo sản xuất ở Hàn thôi bác...
Mà em sang Nhật toàn thấy đồ made in China kể cả hàng không phải thương hiệu Nhật sx ở TQ....
Mình mua một số thứ toàn chữ Nhật về đinh ninh là hàng Nhật, về VN người nhà khám phá mới thấy chữ mad in China

Em nhất trí hoàn toàn với Bác ! nhưng muốn nhấn mạnh thêm ý là thế này:

Riêng vơi Oto, cụ thể với Kim chi va Cáp ---- Thương hiệu Mỹ Chevy là thương hiệu rẻ tiền của tập đoàn GM, hơn nữa Cap được design và sản xuất toàn bộ tại HQ vơí chất lương Kim chi (DW) vì thực ra GM mua lại DW nhưng hầu như không có áp dụng các mực thước của Mỹ vào DW mà vẫn vậy.

Trường hợp của Inno thì khác bác ạ...nó là Toy sản xuất tại Nhà máy của Toy tại Thái hoặc VN như vậy vẫn là thương hiệu và chất lượng của chính Toy xịn...khác với trường hợp trên là theo chuẩn của DW bác nhé...

Với trường hợp của MIT thì còn khác nữa ạ: Toàn bộ linh kiện khung sườn em này SX tại chính JAPAN đem vào lắp tại chính công ty MIT VN.

Bản thân em cũng đã nhiều lần sang Nhật, làm việc cho công ty Nhật hơn 10 năm cho nên cũng mạn phép hiểu về chú Nhật lùn thế này ạ:

- Nhứng gì bán tại thị trường Nhật là tốt cả vì tiêu cuẩn JIS của Nhật rất cao
- Những gì sx tại NHật thì quá tôt vì tiêu chẩn chất lượng của các nhà máy Nhật rất khắt khe.
- Xe oto của Nhật thì độ bền và tin cậy nhất thế giới (chắc khỏi bàn vì bằng chứng là dân ta đã chuộng đồ Nhật ntn)

Xe xịn nhất của LEXUS LS460 đều được sx tại JAPAN chứ không ở nước nào khác kể cả Mỹ ! không tin bác cứ lật nắp capo em đó lên mà xem.

Một vài phân tích bủn xỉn nông dân xin được chia sẻ
:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50
RE: Grandis và captival

Trích đoạn: bibi_nguyen

các bác đánh giá 2 loại xe này giùm em với, em đang phân vân không biết chọn em nào thi tốt hơn, chẳng là nha` em tinh sắm thêm vợ 2 để gia đình đi cùng nhau, em càn tìm hiẻu kỹ trước khi quyết định, mong các bác chỉ giáo cho ạ, cám ơn các bác nhiều lắm.

Em thấy biên độ dao động giá mua xe của bác rộng quá từ 30k - 70K Mỹ, em có ý kiến thế này :

Từ 30K - 40K bác nên chon CAP vì tiện ích giữa 2 xe không khác nhau mấy, GRAND có thể bền hơn nhưng CAP hợp lý hơn vì chênh 10K, đi 2,3 năm chán bác tiễn em nó rồi tậu em khác.
Từ 50K - 60K bác chọn SANTA FE cũng 7 chỗ có cả máy xăng lẫn máy dầu - xe khoảng 52K.
Từ 65 - 70K bác chọn TOYOTA RAV4 LIMITED, em có thằng bạn đi xe này ổn lắm bác ạ, xe 7 chỗ chỉ có mỗi nhược điểm nhìn bên ngoài hơi nhỏ. Các hệ thống điều khiển, an toàn rất cao, 4x4 chuyển cầu bằng điện.
Có vài góp ý cho bác, còn đâu do mình bác ạ, mua xe nhiều khi dành cho các mục đích khác thì ít mà khoản " bản thân sướng " là nhiều bác ạ. Chúc bác mua được xe như ý.

Hạng C
11/7/06
719
2
16
53

Trích đoạn: hitman 47

chọn Cap đi bác, gắn thêm quả DVD nữa là sướng như Rạn đít.

Long hẹp hơn, và không có AT thì giống làm sao được ạ?

Hạng C
6/3/07
725
15
0
58
HN

Em thấy mấy em kim chi giá trị bán lại thấp lắm các bác ợ, nếu mua mà sau này chán muốn cưới vợ khác thì lỗ nặng. Lúc mua thì chả mấy ai nghĩ là sẽ sớm đổi nhưng sau 1 năm thì khác nhiều, nhìn thấy mấy em xinh hơn đương nhiên là muốn cưới rùi. Do vậy em nghĩ mua Rạn đít có vẻ hợp lý hơn. (em nói vô tư chứ ko phải em đang xài Rạn đit đâu).