Tập Lái
4/4/07
21
0
0
37
360.yahoo.com
các bác đánh giá 2 loại xe này giùm em với, em đang phân vân không biết chọn em nào thi tốt hơn, chẳng là nha` em tinh sắm thêm vợ 2 để gia đình đi cùng nhau, em càn tìm hiẻu kỹ trước khi quyết định, mong các bác chỉ giáo cho ạ, cám ơn các bác nhiều lắm.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/3/07
415
3
18
RE: răng đít vá captival

Tiêu đề kỳ cục quá, không biết bác có gõ nhầm không.

Hạng D
5/4/07
1.793
351
83

Trích đoạn: bibi_nguyen

các bác đánh giá 2 loại xe này giùm em với, em dang phân vân khong biet chon em nao thi tot hon, chang la nha` em tinh sắm thêm vợ 2 de gia dinh di cung nhau, em can tim hieu ky truoc khi quyet dinh, mong cac bac chi giao cho ạh, cám ơn cac bac nhieu lam.
Rạn đít đi bác ơi, CAP làm sao so được, no door

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Như vầy nhé BÁC:
Grandis = MPV là xe Gia đình đích thực với nhiều ưu việt và tỉ lệ nội địa hóa rất ít,hàng ghế thứ 3 tương đối ko đến nỗi chật ,do đó giá thành khá cao
Captiva = SUV- :D xe đa dụng thể thao nhưng chưa đủ 2 Cầu:D,kiểu dáng hiện đại bắt mắt,tuy nhiên hàng ghế cuối cùng hơi chật,giá rất hợp lí.
Như vậy tùy theo khả năng tài chính, phong cách và sở thích mà Bác chọn ,chứ 2 E này thật sự không thể đem so sánh với nhau đâu vì 2 dòng xe khác nhau hoàn toàn ,có thể là vầy: Bác trẻ trung thích phong cách khỏe khoắn và xe thường đi là 5 người thì Bác chọn CAP . Bác thích sang trọng,quyến rũ pha lẫn chút phong cách SEDAN và xe hay đi 7 người thì bác chọn GRAND
Chúc Bác sơm có lựa chọn đúng đắn.
Và cuối cùng Là lần sau Bác POST Tiêu đề phải rõ ràng,và Gõ Tiếng Việt thật đầy đủ nhé BÁC,sửa bài của BÁC mỏi cả tay:D

@ Bác mazda3black : X5 còn phơ hơn nhiều BÁC nhể :D:D:D:D:D
edit ở đây chứ không lại mang tiếng Câu Bài

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Trích đoạn: medusa
Bác thích sang trọng,quyến rũ pha lẫn chút phong cách SEDAN và xe hay đi 7 người thì bác chọn GRAND
Vậy là e biết style bác mê dú rồi, thích sang trọng & quyến rũ (giống e) :D

Hạng C
11/7/06
719
2
16
53

Nói chung là xe đắt hơn thì chắc là tốt hơn bác ợ....Gran hình như chênh hơn Cáp tới 10K Mỹ hay sao ấy mà

Hạng B1
12/3/07
76
0
0

Trích đoạn: t549665

Nói chung là xe đắt hơn thì chắc là tốt hơn bác ợ....Gran hình như chênh hơn Cáp tới 10K Mỹ hay sao ấy mà

Bác chọn Grand thì khen Grand, em chọn Cap thì khen Cap...:D Tuy nhiên Cap còn leo lên đỉnh núi Bà Nà được còn Grand thì chưa chắc...:D

Hạng B1
11/4/07
91
0
0

Cap thì ko so được với Grandis đâu bác ợ. Theo em giá đã nói lên tất cả rồi vấn đề là bác có bao nhiêu xiền thôi. Em khuyên bác nên chọn em đúng tầm xiền của bác chứ đừng cố không có như em định mua em Grandis nhưng vì mê em Santa fe ma bây giờ em toàn phải nhịn uống để vợ hai em uống thôi cực lắm bác a

Hạng C
11/7/06
719
2
16
53

Đúng bác ạ..vì ai cũng yêu vợ mình mà. Bà nà thì chắc là em matiz cũng đú được bác ạ. Cáp chắc chắn lội ruộng tốt hơn Gran rồi.

Kính bác một chai nhé...:D

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Cap đi bác... mua rồi gia nhập hội Cap tụi em cho vui.