Hạng B2
28/9/13
141
165
43
quy hoạch pha 1 này thấy toàn nhà với nhà, ko có 1 cái tiện ích công cộng, cái hạ tầng nào, GS đểu vãi toàn lo gom lúa, i chang 9S, thấy cách làm là ko khoái bằng vin rồi, vin nó làm tiện ích trước bán nhà sau, trước mắt vẫn chưa thấy lợi ích gì cho xung quanh cả, ko thấy nó chừa mặt bằng gì cho metro luôn nhỉ??
Lôi 9s vô tội cho nó bác, Gs quy mô gấp 30 lần lận so với PMH hay Vin thì hợp lý hơn.

Hạng B2
28/9/13
141
165
43
Thấy ảnh trên chỉ mới làm đường sao Q4 2021 giao kịp anh
Làm đường vs như đóng móng xong rồi thấy cọc bê tông móng mọc tua tủa rồi.

• Like
Reactions: Sun
Hạng B2
28/9/13
141
165
43
nếu ko đi âm được thì đúng là mất kha khá giá trị của khu này, vì giá bán cao cấp quá mà phải sống nơm nớp...
Bên lavila vs 9s quy mô bé xíu còn hạ đc. Chẳng lẽ anh đại GS ko hạ đc thì tệ quá b. Mà ko biết hạ kiểu gì khi đường xá cầu cống làm hết rồi. Chắc nó làm sẵn rồi cũng nên

Hạng D
1/4/15
1.248
2.292
113
Bên lavila vs 9s quy mô bé xíu còn hạ đc. Chẳng lẽ anh đại GS ko hạ đc thì tệ quá b. Mà ko biết hạ kiểu gì khi đường xá cầu cống làm hết rồi. Chắc nó làm sẵn rồi cũng nên
Mấy ông nhà nước VN hơi chán, làm con đường cù trỏ kéo lùi giao thông bởi vậy chậm lên quận, bửa đi NHT hướng về Q1 quay đầu vào phạm hữu lầu bé tí móc ngược 350 độ cứ tưởng đi ngược chiều, giờ thay vì bỏ tiền đi âm hàng loạt tuyến điện, giao thông thì di dời luôn cái trạm cao thế này về hiệp phước, làm con đường PHL mới đâm thẳng ngang như màu đỏ có phải đẹp hẳn ra ko, có thêm miếng đất làm dự án mới, cả khu lên hương, giá trị tăng x lần, nhà nước tha hồ thu thuế.
GS Nhà Bè - Thành Công Rực Rỡ Hay Chỉ Là Vẽ Vời ?

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Mấy ông nhà nước VN hơi chán, làm con đường cù trỏ kéo lùi giao thông bởi vậy chậm lên quận, bửa đi NHT hướng về Q1 quay đầu vào phạm hữu lầu bé tí móc ngược 350 độ cứ tưởng đi ngược chiều, giờ thay vì bỏ tiền đi âm hàng loạt tuyến điện, giao thông thì di dời luôn cái trạm cao thế này về hiệp phước, làm con đường PHL mới đâm thẳng ngang như màu đỏ có phải đẹp hẳn ra ko, có thêm miếng đất làm dự án mới, cả khu lên hương, giá trị tăng x lần, nhà nước tha hồ thu thuế.
View attachment 2466292
Công nhận luôn, đất chỗ đó hình như đất của mấy ông quân đôi thì phải?

Hạng D
14/8/17
1.069
1.498
113
42
View attachment 2466292
Bác có trí tưởng tượng phong phú thật, tự vẽ ra con đường rồi bê cái trạm điện NB về HP.

Hạng D
1/4/15
1.248
2.292
113
Bác có trí tưởng tượng phong phú thật, tự vẽ ra con đường rồi bê cái trạm điện NB về HP.
thì quy hoạch cũng từ tưởng tượng mà vẽ ra mà bác, đâu có cái gì tự nhiên có sẵn, chỉ là trước đây mấy ông tưởng tượng méo, thì mình chỉnh lại cho đúng thôi. tính về hiệu quả kinh tế nếu di dời cái trạm này có khi còn rẻ tiền hơn là hạ ngầm tuyến cáp, dư ra lô đất đó cũng trị giá cả trăm tỷ làm chi phí di dời.

• Like
Reactions: hvo296