Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Clip đâu?
Mai rãnh sẽ cắt ra post nhen bác...hihi... :D

Bác chủ rất nhân văn, nhân ái. Tên kia có ngày cũng bị ai đó xơi tái mà thôi.
Chắc anh em OS ai cũng như bác và em thui ! :3dnhacnon:

Thêm cái clip mới tính thuyết phục nhoen anh Huy, không sắp có người bảo anh phịa thì lời qua tiếng lại mất hoà khí AE :3dcuoi::3dcuoi:

bác nên up clip lên đi bác
Dạ, do mấy hôm nay nhận công việc mới nên chưa lấy thẻ ra cắt clip từ cam. Mai T7 cắt nhen 2 bác! :3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:

• Like
Reactions: anhhai.
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Em cũng như bác thấy người qua đường là nhường. Mấy thằng óc bã đậu thúc còi, tạt đầu em rất ghét. Đôi lúc nghĩ chắc người nhà nó sắp chết chạy về nhìn mặt mới gấp vậy. Bỏ qua cho nhẹ đầu.

Dạ, bỏ qua nhẹ đầu bác ạ!
Nhưng mình thấy hôm wa tức cảnh viết 1 bài, mong anh em OS mới cùng nhau thay đổi văn hóa GT! Thân bác! :3dnhacnon:

Bác xử sự hay và viết cũng hay! Nhưng câu này:
Có tiền nua xe thật to nhưng tấm lòng thạt bé
Nên sửa lại là ....não thật bé!

Dạ em cũng tính viết thế bác ạ!
Nhưng thấy não thì mình chả dám chê, biết đâu ngồi trong đó là 1 ông tiến sĩ giấy, 1 trọc phú...v...v...v...
Còn tấm lòng thì mình dám so sánh hơn họ ạ! :3dquaytay:

Haizzzz , thế mới biết cái văn hoá giao thông xứ ta nó tệ đến chừng nào .
Quá tệ!!! :D

Trưa nào qua đường ăn cơm cũng gặp thể loại này hoài, nó éo thèm thắng như muốn đâm vào mình, dù mình đang đi trên vạch người đi bộ ấy.
Uhm, mình băng đúng vạch, họ từ xa cả trên 150m, mà bấm còi, đá đèn, lao đến ghê lắm!!! :3dsohai:

51F - 05606
"Tham gia giao thông thật oai nhưng để quên nhân cách ở nhà"
làm gì có mà để quên
Cố nói giảm mà bác ui...
:3dcuoigif::3dcuoigif::3dcuoigif:

• Like
Reactions: Hell Fire
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Mai mốt đi ăn cơm cầm theo chìa khóa nhen bác. Nó đi sơn xe vài lần là nó hiểu ra là phải nhường người qua đường trên vạch qua đường.
Bác ác ít lém...nhưng muh kế này hay hay à nha!!! :3dcuoi:

Vô học. E đã tập nhường kể cả đi 2b . Đi đâu mà vội mà vàng.
Bác chủ cho cái clip lên đi.
ko có cờ nhíp thì chém gió là chính thôi

Dạ, mai hay tối nay rãnh em cho lên ạ! :3dnhacnon:

Trường hợp bác Huy nói là có nhiều nhưng mà đa số xảy ra ở xe innova và fortuner, nên e đoán là vầy: 2 loại xe đó đa số là xe cty nên lái xe đa số là phổ thông, mà có thể họ gấp gáp đưa đón lãnh đạo cty nên xảy ra hành động thiếu văn hóa như vậy. E đi xe máy trong lề còn bị mấy cha đó ép hoài. Gửi đôi lời với mấy bác đi xe hơi như vầy: đường oto dc đi 2 làn nhưng nếu đường nhỏ quá thì nên đi 1 làn để chừa 1 làn cho xe máy lưu thông đỡ kẹt, khi đến giờ cao điểm là 2 làn xe oto nên xe máy leo lề và lấn đường ngược lại tạo cảnh kẹt xe không ai đi dc, mong các bác tài OS nhà mình lưu ý. Còn vấn đề nhường người đi bộ: hôm qua e đi giao hàng (xe máy) trên đường Hàm Nghi, làn hỗn hợp trong cùng, chiều tan tầm nên ai cũng vội, e đi giao hàng cũng vội :D, 1 bim 5 chạy bên phải cùng nhiều xe máy nên e vượt trái bim 5, cả 2 đều gấp nhưng đến giao lộ thì có 4 người trong lề định băng qua đường, vẫn đủ khoảng cách và tg để chạy qua nhưng e vẫn dừng lại và bim 5 cũng dừng lại (cách vạch tận 5m và ko đèn tín hiệu nhé) nhường họ đi qua rồi mới phóng tiếp, đấy, dù vội thế nào nhưng nhường nhau 1 chút thì đời vẫn vui, và thêm nữa là nhiều vụ dừng đèn đỏ, chưa xanh mà đã nhấn kèn, bực mình dễ sợ, thầm nghĩ: Sài Gòn cũng vội vậy sao? :)
Trân trọng bác!!! :3dnhacnon:

Gặp hoài riết chán chả muốn chửi ... hổ báo cho cố vô rồi lỡ tai nạn lúc đó thì mặt như đít nhái ... loạn
Haha...thích câu mặt như đít nhái... :3dcuoi:

Loại lái xe thế này trên đường nhiều lắm bác ạ! Thôi bác đừng buồn, cố gắng sống như mình đang sống và tâm niệm:"Ông trời có mắt...":3dcuoi:
Dạ em đâu buồn đâu bác ui!
Em "xương anh í nắm cơ", còn đề thơ con cóc nhái tặng muh! :3dcuoigif::3dcuoigif::3dcuoigif:

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
... có cái clip xe to lòng bé đây, phọt lun!...
...đã đi vào làn xe máy, lại cố lấn trái để chen ngang!...
View attachment 472489
Nhìn đoạn này quen quen ta...

Chuyện bình thường nên chả ai để ý nữa. Khi quen thói xấu đó ra cao tốc thì có ngày.
Nên ra cao tốc có nhiều bác cứ vô tư cắt đầu xe mình, thắng dúi dụi hoài...
Chạy 120 mà họ nghĩ trong TP hay sao đó, chạy lane phải, qua mặt mình tầm 5-10m đã chặt trái...hãi!!! :3dsohai::3dsohai::3dsohai:

Em phải công nhận một điều là các xe Fortuner thì 9/10 là chạy rất láo, ngày nào em cũng gặp thể loại này...Phải chăng họ cho rằng họ đang lái cái xe to cao oách nhất thiên hạ nên có quyền láo???:mad:
Em cũng thấy thế, ra đường bị ép - chặt đầu - chạy hàng 2 - đổi lane không thèm xi nhan thì hem taxi thì Fortuner... :3dquaytay::3dquaytay::3dquaytay:

Hạng D
14/8/15
1.568
23.698
113
Mai rãnh sẽ cắt ra post nhen bác...hihi... :D

Chắc anh em OS ai cũng như bác và em thui ! :3dnhacnon:

Dạ, do mấy hôm nay nhận công việc mới nên chưa lấy thẻ ra cắt clip từ cam. Mai T7 cắt nhen 2 bác! :3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:
Mai hí hửng lấy cái thẻ nhớ ra clip đã bị ghi đè :3dcuoi:

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn
Nhìn đoạn này quen quen ta...

Nên ra cao tốc có nhiều bác cứ vô tư cắt đầu xe mình, thắng dúi dụi hoài...
Chạy 120 mà họ nghĩ trong TP hay sao đó, chạy lane phải, qua mặt mình tầm 5-10m đã chặt trái...hãi!!! :3dsohai::3dsohai::3dsohai:

Em cũng thấy thế, ra đường bị ép - chặt đầu - chạy hàng 2 - đổi lane không thèm xi nhan thì hem taxi thì Fortuner... :3dquaytay::3dquaytay::3dquaytay:
Vậy giờ chửi tất cả tài Fortuner hả bác?

Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Mai mốt đi ăn cơm cầm theo chìa khóa nhen bác. Nó đi sơn xe vài lần là nó hiểu ra là phải nhường người qua đường trên vạch qua đường.
Chắc hôm nào thử nhưng nó xuống tay đôi với mình, cả cơ quan lại nói mình hổ báo thì mệt ah, vì nhìu người đi xe có khi nào biết có luật nhường cho người đi bộ đâu. Do e thường lên đây nên học các bác thôi, nhưng có nhìu ông xe tải lịch sự nhường lắm nhe, e chưa đc a xe gia đình nào thắng lại nhường cả!

Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Anh em trên OS này, phần lớn đều có xe và hiểu biết pháp luật, nên chẳng có ai lại đi vu khống cho một người cụ thể ( không phải xe "lạ" ) đâu.
Còn thể loại Fortuner thì có thể xếp chung mâm với taxi độ kiểu chạy xe ( xe buýt, ben, con thì mâm trên, anh em OS thi mâm dưới ).

• Like
Hạng B2
5/3/15
370
426
63
57
Mình thấy phần lớn mấy Bạn lên đây đa số có ác cảm với fortuner quá, mình nghĩ cái xe không có lỗi mà lỗi đây là tx lái xe đó không có ý thức thôi! Mấy Bạn nói vậy không nghĩ đến những người lái fortuner có ý thức GT tốt buồn hay sao! Mình cảm thấy mấy Bạn quơ đũa cả nắm đó? Haizz......

• Like
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.583
11.847
113
HCM
Thơ bác Huy hay quá. Đoạn mờ đầu nhẹ nhàng mềm mỏng, khúc giữa hồi hộp gay cấn, khúc cuối chửi như đập vào mặt anh lái xe kia. :p

• Like