Hạng B2
26/6/15
431
323
63
56
Có tiền mua xe thật to nhưng tấm lòng thật bé

Bac ac phai noi for tuner có bo não thât bé moi dung, voi lai có bo nao chi de Cho du bo phan con nguoi thoi.

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Mai hí hửng lấy cái thẻ nhớ ra clip đã bị ghi đè :3dcuoi:
Bác ơi, bác đâu tui đãi bác chầu cafe...phán y chang Thánh, tối hqua lôi ra nó ghi đè rùi..hix... :3dcuoi:
Chắc phải thay thẻ SD cao hơn, thẻ 16Gb bận 1 tuần lôi ra là ghi đè...

Vậy giờ chửi tất cả tài Fortuner hả bác?
Ý em nói phần đông...
Còn phần còn lại chạy khá lịch sự, chắc ai chạy xe nhà chạy đàng hoàng! :)

Chắc hôm nào thử nhưng nó xuống tay đôi với mình, cả cơ quan lại nói mình hổ báo thì mệt ah, vì nhìu người đi xe có khi nào biết có luật nhường cho người đi bộ đâu. Do e thường lên đây nên học các bác thôi, nhưng có nhìu ông xe tải lịch sự nhường lắm nhe, e chưa đc a xe gia đình nào thắng lại nhường cả!

Bác nói chuẩn nhen!
Mình băng qua đường trên vạch đi bộ hay chạy xe 4B quay đầu, 90% được nhường lại là xe tải! :3dnhacnon:

• Like
Reactions: Nghiatvt
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Anh em trên OS này, phần lớn đều có xe và hiểu biết pháp luật, nên chẳng có ai lại đi vu khống cho một người cụ thể ( không phải xe "lạ" ) đâu.
Còn thể loại Fortuner thì có thể xếp chung mâm với taxi độ kiểu chạy xe ( xe buýt, ben, con thì mâm trên, anh em OS thi mâm dưới ).
Anh em OS mâm "hổ báo", khi cần tranh cãi theo luật và cũng chả ngán ai đâu bác! Hehee... :3dcuoi:

Mình thấy phần lớn mấy Bạn lên đây đa số có ác cảm với fortuner quá, mình nghĩ cái xe không có lỗi mà lỗi đây là tx lái xe đó không có ý thức thôi! Mấy Bạn nói vậy không nghĩ đến những người lái fortuner có ý thức GT tốt buồn hay sao! Mình cảm thấy mấy Bạn quơ đũa cả nắm đó? Haizz......
Dạ, chắc hay bị các bác chạy Fortuner ép nên ác cảm ạ.
Như mình, mình ác cảm taxi - xe buýt - xe công - xe Fortuner...

Nhưng bác nói đúng, cũng hay gặp xe F chạy lịch sự & nhường nhịn! :3dnhacnon:

Thơ bác Huy hay quá. Đoạn mờ đầu nhẹ nhàng mềm mỏng, khúc giữa hồi hộp gay cấn, khúc cuối chửi như đập vào mặt anh lái xe kia. :p
Bác MinhQuan tả cũng thiệt gay cấn ghia... !!! :3dcuoi:

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
ôi e nói thật...e sử dụng xe đc gần 7 năm, thơi gian gần đây xe 4b ngày càng đông, mới có cũ có, việc sơ hữu xe 4b cơ bản với mng ngày một trong tầm với nhưng văn hoá giao thông thì lại ngày một giảm sút so với tg trc. ngày nào ra đường e cũng phải gặp trường hợp mình phải lầm bầm...vượt phải ko tín hiệu tạt trái, chàng hảng giữa 2 lane, chen lấn giành giật từng khoảng trống trên đường, tắp lề còn dư cái bánh xe, dừng xe chình ình khu vực đông đúc gây kẹt xe, thoải mái quay đầu như chốn ko người, thả khách giữa đường, quyết tâm đi chậm bám tim đường, bấm còi hối hả vô tội vạ v...v riết rồi thấy lòng người thật là ích kỷ:(
ps các pác nào vượt phải lane xe máy tấp đaau xe e thì cẩn thận bay lên lề, e hơi bị thiếu kiềm chế, 1 pác cam và 1 pác prado đã nếm thử rồi ợ.

Đúng là xe càng nhiều, nhưng lại tệ dần văn hóa giao thông từ 2B đến 4B bác ạ!!! :3dngacnhien:

Tối hôm T6, em chạy bị 1 anh đi Kia MN chạy tạt đầu từ lane phải, chả xi nhan, em thắng dúi dụi, vợ con ngồi sau đập mặt vào ghế (!).
Xong anh í chạy chậm chậm??? Rồi thắng cái kịt ngay ngã tư VTS-NKKN dù đèn xanh còn 10s (!)
Xong còn 3s ảnh chạy...
Đến ngã 3 VTS-Lê Quý Đôn, ảnh xi nhan rẽ trái, em vừa xi nhan phải để lách wa, ảnh lại đánh lái qua phải ép em???
Em điên nặng, xi nhan qua phải, vòng lên, bật hazzard, nhảy xuống vác cây cơ lê & ống tuýp, đến nó mặt xanh như tàu lá, xin lỗi rối rít bảo nó....kiếm đường...
Đậu xanh rau má nó, tính xúc nó, vợ bảo bỏ đi, thui, còn vợ & 2 con, không muốn 2 cháu thấy cảnh xấu...
Em mà chạy 1 mình, xác định máu nó phải đổ!!! :3dgian:
Điên nhất là về clip bị ghi đè, cái đoạn đó quẳng lên OS cho anh em xem thì hấp dẫn!!! :D

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
... mình cũng muốn cho bọn nó lên lề mà xe mình nhỏ, đành tặc lưỡi cho bọn hổ báo nó qua, hóng ngày bọn nó gặp súng săn!...
View attachment 472989
Em hóng ngày bác đổi qua con Cadillac Escalade, Hummer, Toy Tundra, Ford F150, Dodge Ram 3000...thì bác cho nó lên lề thiệt! :3dcuoi:

e hình tượng hoá hành động thôi ... chứ đâu như phim vại:3dcuoi:
Bác chỉ oánh nó như film thui phải hem? :3dquaytay:

• Like
Reactions: jerjely
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Có tiền mua xe thật to nhưng tấm lòng thật bé

Bac ac phai noi for tuner có bo não thât bé moi dung, voi lai có bo nao chi de Cho du bo phan con nguoi thoi.
Dạ, em chả dám chê trách ai vì não ngta biết đâu giỏi & học cao hơn em ạ! :)
Nên em chỉ trách tấm lòng...

Sống trên đời phải có 1 tấm lòng,
Để làm gì em có biết không?
Để gió cuốn đi...
Để gió cuốn đi... :3dquaytay:

Trên này có bác chủ và bác @Black Tomato viết rất bài rất hay. Like mạnh
Cảm ơn bác quá khen! :3dnhacnon: