Status
Không mở trả lời sau này.
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.985
113
www.phindeli.com
@khoaitaysg: đúng đúng
Tác phẩm phải là con đẻ của cả CĐT và KTS ... 1 bên mà không ra gì thì bó tay thôi.

Hạng D
20/12/09
1.169
7.861
113
Concept trên vnexpress render quá xấu !
Mình không còn hứng thú với phong cách cổ điển kiểu này nữa vì cũ và quá rườm rà, nhất là lại áp dụng cho căn hộ, tư duy xem ra mới nhưng không tinh tế

Tập Lái
12/11/11
5
0
0
@ngoinhaxanh: Bác cho em xin ví dụ về bể bơi trong nhà ở cái xứ Vịt cho nó thiết thực, bác ví dụ miên man bên Tây khg hà, em là em nói cái đường link nó có hình bể bơi trong nhà thì em chém. bác nói hồ bơi gia đình trong nhà khg cần dùng clo à? em xin bác, em đọc thấy bác còn hổng nhiều kiến thức về hồ bơi lắm, thôi bác tự tìm hiểu thêm nhé !

"Theo công bố từ chủ đầu tư, điều đặc biệt của dự án này là lối thiết kế và chất lượng nội thất của công trình. Theo công bố từ chủ đầu tư, trang thiết bị tại dự án đều rất xa xỉ như nhà bếp Fagor(có gì là dữ đâu) của Tây Ban Nha- , thiết bị vệ sinh Kohler(là nhãn hiệu phình phường, toàn làm ở Tẫu)của Mỹ, sàn gỗ Teak (chả có vân viếc chi hết, chuyên làm báng súng) của Myanma, đá Markble(không có loại nào là Markble cả, đẳng cấp mà sai chính tả à ?)của Tây Ban Nha và Brazil,…

Công tắc các thiết bị điện được mạ vàng 10kara(đã mạ mà còn tiết kiệm- 10kara.Trời !), phào chỉ mạ vàng và hệ thống tủ bếp sử dụng các loại gỗ quý như gỗ đỏ, gỗ sồi(sồi mà quý à ?), hệ thống cửa được làm bằng gỗ đỏ tự nhiên nhập từ Mỹ (là cái gỗ gì các bác nhỉ? hay là thông đỏ !!! làm cửa ???). .

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/5/07
1.358
15.174
113
ngonhubu01 nói:
Bác TuanDo đánh giá hàng nội ngoại thất làm bằng tay có tiềm năng ở VN ko?
Hồi xưa em làm nhà, thằng đệ kiếm được một mớ gốm sứ, thủy tinh, gang, đồng: bình, đèn, deco ... làm bằng tay từ Châu Âu, giờ đảo quanh Sài Gòn không thấy tiệm nào chuyên trị món này nhớn nhớn tí nhỉ?
Làm chuyến Phật Sơn, Thâm Quyến bác ạ. Sang đó mấy đồ như bác nói, hàng tàu xuất châu Âu nhiều lắm. Chọn, mặc cả, trả tiền, thỏa thuận với bên dịch vụ vận chuyển xong đút tay túi quần về SG khoảng 10 ngày hàng về tận cửa

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
ngoinhaxanh nói:
E lại nghĩ nó là thuộc căn hộ penhouse, tức là tầng trên cùng. nếu làm hồ bơi mà tầng dưới thì xem như mất luôn căn bên dưới vì cái hồ cũng sâu hơn 2m, rồi ống kĩ thuật nữa, như vậy thì ko kinh tế mà phát sinh quá nhiều vấn đề về xử lý chống thấm, bảo trì...

Dưới hồ bơi là tầng kỹ thuật (Thấp thôi)..bình thường như cân đường, hộp sữa...Chỉ có CC VN mới làm ko có cái tầng kỹ thuật này (hoặc rất ít CC có vì tính kinh tế):D

Hạng D
20/10/11
1.070
1.400
113
EDWARDIAN nói:
@ngoinhaxanh: Bác cho em xin ví dụ về bể bơi trong nhà ở cái xứ Vịt cho nó thiết thực, bác ví dụ miên man bên Tây khg hà, em là em nói cái đường link nó có hình bể bơi trong nhà thì em chém. bác nói hồ bơi gia đình trong nhà khg cần dùng clo à? em xin bác, em đọc thấy bác còn hổng nhiều kiến thức về hồ bơi lắm, thôi bác tự tìm hiểu thêm nhé !

"Theo công bố từ chủ đầu tư, điều đặc biệt của dự án này là lối thiết kế và chất lượng nội thất của công trình. Theo công bố từ chủ đầu tư, trang thiết bị tại dự án đều rất xa xỉ như nhà bếp Fagor(có gì là dữ đâu) của Tây Ban Nha- , thiết bị vệ sinh Kohler(là nhãn hiệu phình phường, toàn làm ở Tẫu)của Mỹ, sàn gỗ Teak (chả có vân viếc chi hết, chuyên làm báng súng) của Myanma, đá Markble(không có loại nào là Markble cả, đẳng cấp mà sai chính tả à ?)của Tây Ban Nha và Brazil,…

Công tắc các thiết bị điện được mạ vàng 10kara(đã mạ mà còn tiết kiệm- 10kara.Trời !), phào chỉ mạ vàng và hệ thống tủ bếp sử dụng các loại gỗ quý như gỗ đỏ, gỗ sồi(sồi mà quý à ?), hệ thống cửa được làm bằng gỗ đỏ tự nhiên nhập từ Mỹ (là cái gỗ gì các bác nhỉ? hay là thông đỏ !!! làm cửa ???). .
:D Bác làm nhà phê bình xây dựng học được lắm ....

Hạng D
15/11/07
2.535
10.868
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
EDWARDIAN nói:

Bác tới nhà thuốc Mỹ Châu ( hay Minh Châu ) trên đường Lê văn Sỹ ( gần ngã tư LVS- Trần Quang Diệu ) mà hỏi (nếu quen) .
Hồ bơi trên tầng 1 chứ không phải sân thượng nhé . Mà xây từ rất lâu rồi ( những năm 2000 .....)
Một căn khác là nhà số 5/5 hay 5/7 duờng Trần Cao Vân F12 PN ...hồ bơi trên sân thựong ....( xây từ năm 1996 )
Toàn bộ các căn nhà em nêu trên do KTS NNDũng thiết kế và được xây bởi 1 nhà thầu khá uy tín tên là Bác Phượng - dân Kỹ Sư Công chánh cũ tại SG ......

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.412
113
EDWARDIAN nói:

Đúng ra thì chả muốn tranh cãi với bác, nhưng nói thiệt là cách dùng từ của bác rất tự cao tự đại. Có thể bác giỏi, e muốn nói là có thể mà thôi, nhưng trong trường hợp bác xem cái báo đó và với chuyên môn của mình mà bác cho là cái hồ bơi đó nằm trong nhà thì lúc này e khẳng định luôn là bác dek giỏi. Nên e mới cm nói e nghĩ nó có cái mái thì gọi là trong nhà thôi chứ e nghĩ nó trong nhà ở đây ko phải theo nghĩa đen của nó, bác vẩn gân cổ và cãi nên e mới tìm thông tin cho bác thấy là bác sai nhé. Vậy thì bác có hơn gì thằng nhà báo kia đâu mà cứ tinh vi. Gổ đỏ tự nhiên mà ko biết gổ gì kêu là gổ thông, mạ vài 10k mà cũng thắc mắc? hay bác bảo lấy vàng 24k ra mạ? Vàng càng ít cara càng tốt vì pha nhiều hợp kim... đúng là tinh vi. Cứ tìm những cái linh tinh thế này mà ném thì nữ tính quá...có khi bác là nữ thiệt?
Nếu muốn ném đá thì phải tìm hiểu cho kĩ hơn, đọc hiểu hết ý của e rồi hãy ném đừng ném linh tinh. Hồ bơi trong gia đình sẽ ko có cái cảnh hàng ngày có 1 chú xách cái can nhựa chứa đầy clo đổ xuống hồ, để tắm xong cái da thấy gớm. Còn clo thì trong nước vốn dĩ đã có rồi, tuy nhiên mọi thứ có thể kiểm soát theo ý mình và có thể dùng máy lọc tuần hoàn, hệ thống khử trùng để hổ trợ. Ko đi sâu vào chuyên môn mà ném để ae mở mang và ngưỡng mộ kiến thức uyên thâm của bác, đừng vạch lá tìm sâu cứ y như Thuý hạnh trong vietnams got talent cứ ngồi nói lnhi ta linh tinh. Nếu bác say rụ thì thôi sí xoá

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.