Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Lâu rồi không thấy bác Tồn xuất hiện, em có con hàng này chắc sẽ làm bác ngứa...tay chân:

http://vnexpress.net/gl/k...-do-dat-vang-o-ha-noi/

Bác nào muốn đầu tư hay kết stylist này thì mau dặt cọc giữ chỗ, hàng hiếm, hàng hiếm.

Hạng B2
25/10/11
328
233
43
Bác TuanDo đánh giá hàng nội ngoại thất làm bằng tay có tiềm năng ở VN ko?
Hồi xưa em làm nhà, thằng đệ kiếm được một mớ gốm sứ, thủy tinh, gang, đồng: bình, đèn, deco ... làm bằng tay từ Châu Âu, giờ đảo quanh Sài Gòn không thấy tiệm nào chuyên trị món này nhớn nhớn tí nhỉ?

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Căn hộ penhouse thì nằm trên cùng rồi, nên hồ bơi sao mà nằm trong nhà được, nhìn thấy thế thôi. Ơ cái độ cao này thì nắng và gió là ko thiếu nhé

Tập Lái
12/11/11
5
0
0
Nhìn cách binh nội thất chuối quá, quê rích bác ạ. Làm cái thể loại này người đầu tư phải có gốc quý tộc đích thực Châu Âu bán theo lý lịch chủ nhân chứ như mấy bác nhà ta cứ lấm lét copy rồi dán vào làm xong bán cho dân đầu cơ thì thế nào cũng đón trọc phú nửa mùa vào ở. Hồ bơi ở cái xứ nhiệt đới mà nhét vào trong nhà cho tanh lòm à ? Dát ba cái vàng mỏng lét, 1chỉ cán được gần trăm tấm 10cmx10cm thì bao nhiêu tiền dữ vậy mà bán cho mắc. Em đồ là đến khâu bỏ đồ nội thất vô thế nào cũng qua Anh mua, khg phải Anh quốc mà là Anh Hai láng giềng.

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Đây là dự ớn BĐS đầu tiên của chủ đầu tư à nha, căn penthouse của Đảo Kim Cương cũng vất đi, triệu đô mà show hàng chuối thật.

Tập Lái
1/3/12
1
0
0
33
Mới nhìn thì sang thật, nhưng nhìn lâu thấy cũ mèm ......!!

Tập Lái
12/11/11
5
0
0
@ngonhaxanh:Bác khg đọc kỹ cái link à ? nó nói là hồ bơi trong nhà . Bác thiệt ! Mà em coi kỹ cái thằng nào vẽ dốt như con tốt, gắn mấy cái đèn chùm trên hồ bơi rồi sao bảo trì. Chuối cả vườn rồi

Last edited by a moderator:
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
E có thấy bác ơi, nhưng e lưu ý bác là ở độ cao này thì tấm trần bên trên thường họ làm tấm lấy sáng để hảm bớt nắng, còn gió thì lấy từ bên hông nên cũng phải hảm bớt vì ở đây tốc độ gió rất mạnh (tầng này là tầng thứ 28). Nói hồ bơi trong nhà thì theo e nghĩ là có lợp mái thôi, chứ bác nói tanh rình thì e là không nhé, gió thổi có mà bay cả người nếu bung ra hết.
Phong cách kiến trúc thì e ko bàn, ko phải gu của e

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.234
113
www.phindeli.com
ngonhubu01 nói:
Bác TuanDo đánh giá hàng nội ngoại thất làm bằng tay có tiềm năng ở VN ko?
Hồi xưa em làm nhà, thằng đệ kiếm được một mớ gốm sứ, thủy tinh, gang, đồng: bình, đèn, deco ... làm bằng tay từ Châu Âu, giờ đảo quanh Sài Gòn không thấy tiệm nào chuyên trị món này nhớn nhớn tí nhỉ?
Tiềm năng thị trường bé lắm bác ạ, do giá đắt khủng khiếp. Tuy nhiên có thể nhập theo đơn đặt hàng.

Nói thiệt thời buổi toàn cầu hóa, cái gì cũng có thể mua được, chỉ sợ không có tiền và không có style ...

Ví dụ em cũng đang chào bán mấy món đồ này, chỉ là hàng Ba Tàu xuất Trung Đông, hàng công nghiệp chứ không phải đồ nghệ thuật làm bằng tay nên chỉ đắt vừa chứ chưa đắt lắm lắm ... vậy mà kiếm khách cũng đỏ con mắt ;)

Gửi bác Tồn Dồn và các bác bình phẩm

Status
Không mở trả lời sau này.