Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Bác lại copy past còm đã post, thì mình cũng copy lại còm đã reply nhé.
Có hiểu ý của mình không mà còm như vậy?
Chỉ mong bác và mọi người tham gia giao thông cho đúng luật là tốt lắm rồi.
Rất lạ khi đi đúng luật lại bị cho là sai?
Đừng lên mặt dạy ý thức trong khi cái ý thức cần nhất là tuân thủ cho đúng luật pháp mà làm không xong lại đi trách cứ người đúng luật.
Ở đây mình đang nói nếu không có biển phân làn xe máy nhé.
Chời ơi, máy bị điên nên nó post lỗi.
Chứ tui còm cái khác. Tui xóa rồi bác cũng xóa đi, rảnh quá mà

Hạng B2
9/10/05
145
102
43
49
Ông Bà Cậu Mợ ơi!
Đường phố là sử dụng chung, cần ý thức phân chia công bằng khi sử dụng, chẳng cần ai phải nhường ai, cứ đúng phần mình mà đi... đi đúng Luật, càng nhanh càng tốt để nhường đường cho người khác.
Chán nhất là các bạn cứ nghênh ngang giữa đường như kiểu đường này là của bố họ, họ ich kỷ cản trở những người khác và gây kẹt xe vì ý thức kém này.

Đề nghị bài viết nó có khách quan một tý. Cần phải nêu rõ đường nào khúc nào chạy thế nào nơi đó có biển phân làn không. Chứ theo cách viết bài này thì có cảm giác người viết bài không có học lái xe mà là mua cái bằng lái xe thì phải.

Hạng D
11/11/16
1.170
1.017
143
46
Đề nghị bài viết nó có khách quan một tý. Cần phải nêu rõ đường nào khúc nào chạy thế nào nơi đó có biển phân làn không. Chứ theo cách viết bài này thì có cảm giác người viết bài không có học lái xe mà là mua cái bằng lái xe thì phải.
Cứ như đường Trường Sơn sân bay là các bác được quyền chèn kín hết mặt đường hay sao???/ Theo biển báo thì các bác không sai nhưng về tình thì cũng nên chừa một lane cho xe máy di chuyển dể dàng.
Người cắm biển không hợp lý (cái này nhiều bác chửi kinh lắm) thì khi xe đông, ùn ứ thì bản thân mình cũng hợp lý chút

Tập Lái
15/5/19
13
13
1
38
BÀI viết chỉ đúng khi nhường cho mấy a/c xe máy dễ thương đúng luật, chứ mấy ông bà nội quẹt xe trầy gương thì thôi nha. À mà mấy bác chạy oto qua làn ngta còn bấm còi inh ỏi nữa kia kìa :D

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
BÀI viết chỉ đúng khi nhường cho mấy a/c xe máy dễ thương đúng luật, chứ mấy ông bà nội quẹt xe trầy gương thì thôi nha. À mà mấy bác chạy oto qua làn ngta còn bấm còi inh ỏi nữa kia kìa :D
Hôm qua em gặp xe máy dễ thương, chen lấn quệt một phát dơ tay xin lỗi đàng hoàng lắm, mà éo lượm cho em cái ốp, mền thì tưởng phầm phát rớt ốp thế méo nào được, và kết quả! :D
Gửi những anh đi xe hơi ích kỷ, bon chen giành đường với xe máy!

• Like
Reactions: diluantran