Hạng B2
14/11/18
154
1.609
96
Làn hỗn hợp, về luật - đương nhiên các loại xe con và xe 2b đều có quyền lưu thông, nếu ô tô chạy trước thì 2b nối đuôi, hoặc ngược lại, là chuyện bình thường theo nguyên tắc trước sau.
Còn về nhận thức thì mỗi người mỗi khác không có mẫu số chung, riêng tôi thì nếu làn ô tô ùn tắc mà làn hỗn hợp còn khá thoáng thì tôi cũng chạy vào làn này.
View attachment 2223502
Còn nếu đường chỉ có 1 làn xe ở mỗi chiều, ô tô lấn vào làm tắc cả dòng 2b thì sai cả lý lẫn tình.
View attachment 2223513
Like bác!
Minh cũng thế, vẫn có lúc đi vào làn hỗn hợp, nếu thoáng và không cản trở xe máy, cũng như không mưa, không kẹt xe... cái này là do tuỳ tình hình giao thông thôi, miễn không phản cảm là được.
Làn hỗn hợp, nếu đã đi vào thì phải chấp nhận đi chung và đi chậm, đi sau xe máy. Nhiều anh đi làn hỗn hợp mà còi thúc vào xe máy y như là làn dành riêng của mình vậy. Cứ đi NKKN giờ tan tầm là rõ. Ngược lại, xe máy, nhất là mấy anh xe công nghệ, chen ra làn oto và cúp đầu, hết sức nguy hiểm. Đi Cộng hoà thấy rất nhiều.
Nhà tôi 2 oto, 3 xe máy, đi đủ cả hai tuỳ tình hình giao thông và công việc.
Vài chia sẻ

Hạng F
7/8/14
8.544
7.352
113
58
Hôm qua em gặp xe máy dễ thương, chen lấn quệt một phát dơ tay xin lỗi đàng hoàng lắm, mà éo lượm cho em cái ốp, mền thì tưởng phầm phát rớt ốp thế méo nào được, và kết quả! :D View attachment 2224106
Mình cũng từng bị xe máy chen lên tán gảy gương bên phải rồi chạy mất. Mình đi làn ô tô sát phân cách cứng nhe.
Còn cọ quẹt, cúp đầu thì đếm không xuể...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
  • Haha
Reactions: 778xman and pvht
Hạng F
3/10/15
9.733
11.965
113
Tôi cũng đi xe hơi nhưng nhìn vào phía trong thấy họ giành đường mấy chiếc xe gắn máy. Nhiều khi trời nắng hay trời mưa, họ giành không còn một tấc đường cho xe gắn máy. Thật xấu hổ vô cùng với những người này.
Mình cũng đi xe máy và oto trong cùng con đường Minh Khai, chỗ mà thường xuyên oto bị bệnh lấn làn xe máy.
Một lần mình đi xe máy, trời nắng chang chang, một chiếc xe Attrage (chắc là Grab) đang ở đúng làn bỗng tạt bẹt qua phải và chèn một ông chú xxx trật tự đang đi xe máy thường làm ông ấy té nhào dù ông ấy đã đi sát lề miệng cống. Ông ấy tức quá dừng xe nó lại chửi nó: “DM cái thằng mặt ngựa đi làm công tác quan trọng quá cần ưu tiên đi vô làn xe máy hả...”
Em đi ngay phía sau ông ấy, sợ quá em vội né lên đi tiếp, chỉ kịp lướt mắt qua tấm kính cửa xe Attrage đang kéo xuống...một khuôn mặt hình con ngựa thật...đang ngậm điếu thuốc ko nói nên lời...giữa bao con mắt.
Kể từ đó, em chạy oto mà dù bất kể đường mưa đường nắng em cũng không bao giờ dám lấn vào làn xe máy.
Dù không đẹp trai gì nhưng em cũng không muốn là một thằng mặt ngựa...hic...

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Thị xã Phú Mỹ, từ cầu Thị Vải đến ngã 3 Mỹ Xuân, làn xe máy luôn bị xe hơi lấn, công, tải có hết, trời thì nắng rát vô mặt, đường thì không còn để đi, chẳng biết xe lớn nghĩ gì nữa
Đường có phân làn k? K có thì đừng nhận vơ "làn xe máy".

Hạng D
21/3/08
4.826
4.288
113
hcm
Mình cũng từng bị xe máy chen lên trái tán gảy gương bên phải rồi chạy mất. Mình đi làn ô tô sát phân cách cứng nhe.
Còn cọ quẹt, cúp đầu thì đếm không xuể...
Đổi Everest, xe máy chỉ có tán nón bảo hiểm vào thôi! :D

• Haha
Reactions: diluantran
Hạng F
4/1/08
8.294
110.879
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Em đã chứng kiến 1 chiếc bịt làn xe máy trên Mai Chí Thọ chỗ nút giao An Phú và bị 1 thanh niên ở trần chở theo một bó sắt thép cày 1 vệt dọc theo thân xe.

Cu lái xe hơi cay cú lắm nhưng không thể mở được cửa xuống ăn thua đủ với thanh niên ở trần vì vướng chiếc xe tải bên trái :D

• Haha
Reactions: 778xman and pvht
Hạng F
7/8/14
8.544
7.352
113
58
Mình cũng đi xe máy và oto trong cùng con đường Minh Khai, chỗ mà thường xuyên oto bị bệnh lấn làn xe máy.
Một lần mình đi xe máy, trời nắng chang chang, một chiếc xe Attrage (chắc là Grab) đang ở đúng làn bỗng tạt bẹt qua phải và chèn một ông chú xxx trật tự đang đi xe máy thường làm ông ấy té nhào dù ông ấy đã đi sát lề miệng cống. Ông ấy tức quá dừng xe nó lại chửi nó: “DM cái thằng mặt ngựa đi làm công tác quan trọng quá cần ưu tiên đi vô làn xe máy hả...”
Em đi ngay phía sau ông ấy, sợ quá em vội né lên đi tiếp, chỉ kịp lướt mắt qua tấm kính cửa xe Attrage đang kéo xuống...một khuôn mặt hình con ngựa thật...đang ngậm điếu thuốc ko nói nên lời...giữa bao con mắt.
Kể từ đó, em chạy oto mà dù bất kể đường mưa đường nắng em cũng không bao giờ dám lấn vào làn xe máy.
Lấn vào làn xe máy là sai luật rồi, không sợ xxx hả mà đi sợ mặt...ngựa

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.733
11.965
113
Lấn vào làn xe máy là sai luật rồi, không sợ xxx hả mà đi sợ mặt...ngựa
Hồi đó có lấn giờ dẹp luôn 3 năm nay rồi.
Sai luật là biết, vấn đề là ở đoạn đường đó cứ xếp hàng dài oto là xe sau nó bấm còi thúc mình cắt qua lấn làn xe máy kế bên.
Khổ lắm chứ bộ.
Chứ ai muốn mang tiếng vậy đâu.
Nên sau mình cứ ráng đi nhanh tí cho qua sớm, cứ cái đoạn Từ Dũ trở đi ấy, chuyên gia bị.

Hạng B2
13/5/19
211
403
81
39
hay lắm bác, làm người kh muốn cứ muốn làm thằng mặt ngựa

Hạng B2
13/5/19
211
403
81
39
Hôm qua em gặp xe máy dễ thương, chen lấn quệt một phát dơ tay xin lỗi đàng hoàng lắm, mà éo lượm cho em cái ốp, mền thì tưởng phầm phát rớt ốp thế méo nào được, và kết quả! :DView attachment 2224106
nhiều ông bà chưa biết gì cứ sợ bị đền nên chạy mất dép trước

• Haha
Reactions: pvht