Hạng B1
1/4/12
87
42
18
Tphcm
đoạn đó là chúa đó bác ạ, nhiều lần đi thèm xuống chửi cho từng ông 1 trận. Đôi khi chửi xe máy leo lên lề chạy, nhưng cũng có công của mấy ông ôto ý thức như quần què.
e nhớ mãi lần bà đó té vô cái bánh xe công,mình đi phía sau mà cũng xanh mặt theo,cứ mỗi lần đi 2 bánh mà qua đoạn đó là tim đập chân run,mà ác quá lấn gì thì cũng chừa ít nhất 1 lối cho xe máy đi, đây bọn nó lấn hết lấn sạch đường lấn vào tới cả lề đường,mấy xe công cái bánh xe nó to hơn cả người đi sát nó khiếp vía bỏ mẹ ra,công an thì ko bao giờ thấy đứng đó toàn đứng tít trên kia me bắn tốc độ cái khúc rừng cây,chán chả buồn nói

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: hoithao101
Tập Lái
10/2/20
3
0
0
37
Thấy đa số taxi và xe dvu mới làm vậy chứ xe gia đình chạy bậy trước sau cũng ăn vé phạt!thiết nghĩ ra đường nên tôn trọng luật chứ đừng vì nhanh chóng bắt trả khách mà ko nghĩ người xung quanh!tới lúc có hình ảnh phạt nguội lại xin xỏ!

Hạng D
9/2/18
3.396
4.992
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Vừa rồi em bị 2 thanh niên dí đòi đánh vì té nước vô xe máy họ: do đường nhỏ xe ben đối diện lấn làn buộc em lách vô trong ngay vũng xình thắng không kịp :D:D
Sau này gặp vũng nước sẽ chủ động đạp thắng lại xíu ợ :D

Chỉnh sửa cuối:
  • Sad
Reactions: hoithao101
Hạng D
22/1/19
4.044
6.634
113
Bác nói chuẩn nhà mình vợ đi xa nên ưu tiên xe còn mình đi làm gần vào q1 nên đi xe máy nhưng hôm nào trời nắng gắt và mưa to thì thật ước ao đc ngồi trên xe ô tô thật thoải mái, đi xe máy chịu nắng mưa thật khổ và khó chịu, ng đi ô tô chỉ thiệt hơn là đi hơi lâu hơn thôi chứ gặp cảnh tắc đường mà mưa to, ng đi xe máy dễ ko khéo ốm chứ ng đi ô tô về nhà muộn tý nhưng ko ốm đau gì là mừng rồi.
Vậy mà nhiều người cứ ngụy biện là họ đi đúng luật thì không cần quan tâm đến ai đó bác :D
Rồi đến khi họ đậu xe vào đường cấm trong nội thành gây ách tắc mà bị nhắc đến thì chỉ cười trừ kêu mọi người thông cảm vì kg kiếm được chỗ đậu hay chỉ ghé vào một chút, hoặc đi lùi trên cao tốc thì cũng bảo là lỡ thôi mà

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Tham gia giao thông thì chấp hành đúng luật là ý thức nhất rồi, đừng mơ mộng ý thức gì hơn, nếu không có biển phân làn thì không có dành đường gì cả, xe nào đến trước thì đi trước, còn có biển thì ô tô đã vi phạm luật và cần được cơ quan chức năng xử phạt thật nghiêm minh.
Còn xe máy nếu mưa thì chịu khó trú chờ hết mưa rồi hãy đi, bon chen làm gì rồi trách móc...
Bài viết chỉ viết theo cảm tính của người viết.
Mình đi xe máy nhiều hơn đi ô tô nhé.

Có những việc làm không sai nhưng thật sự không nên làm, sống đừng vô cảm vậy chứ bác.
Đứng xếp hàng tính tiền ở siêu thị, nếu thấy có người phía sau tay cầm 1-2 món hàng thì em nhường cho họ lên trước vì mình cũng chả thiệt gì cho cam.
Đã làm và đã gặp người khác đối với em lại như vậy lúc khác.

Hành động tốt đẹp có thể không mang lại hiệu quả tức thì trước mắt nhưng có thể để lại dấu ấn tốt trong tâm hồn người khác, rồi biết đâu con cháu các bác sẽ hưởng vài hôm sau không chừng.

Muốn xã hội tốt đẹp, thì phải hành động, chứ không thể ngồi đó đợi một ngày bỗng chốc mọi thứ hóa hoàn hảo. Giống như việc mặc quần áo, bác vẫn mặc và đâu có quan tâm người ngoài đường có mặc hay không đâu?!

Sống ở đời không làm được chuyện to lớn cống hiến cho nhân loại thì chí ít cũng không góp phần làm xấu đi xã hội mình đang sống...

Hạng D
23/10/18
1.131
23.162
113
40
Đi xe cũng nhiều người, nhiều kiểu đi
Phà Cát Lái bên phía Nhơn Trạch, chiều nay!
Mọi người đều xếp hàng, 1 vài anh DN có, Tp có, xe dịch vụ có, xe riêng có!
Gửi những anh đi xe hơi ích kỷ, bon chen giành đường với xe máy!

Hạng D
23/10/18
1.131
23.162
113
40
Có những việc làm không sai nhưng thật sự không nên làm, sống đừng vô cảm vậy chứ bác.
Đứng xếp hàng tính tiền ở siêu thị, nếu thấy có người phía sau tay cầm 1-2 món hàng thì em nhường cho họ lên trước vì mình cũng chả thiệt gì cho cam.
Đã làm và đã gặp người khác đối với em lại như vậy lúc khác.

Hành động tốt đẹp có thể không mang lại hiệu quả tức thì trước mắt nhưng có thể để lại dấu ấn tốt trong tâm hồn người khác, rồi biết đâu con cháu các bác sẽ hưởng vài hôm sau không chừng.

Muốn xã hội tốt đẹp, thì phải hành động, chứ không thể ngồi đó đợi một ngày bỗng chốc mọi thứ hóa hoàn hảo. Giống như việc mặc quần áo, bác vẫn mặc và đâu có quan tâm người ngoài đường có mặc hay không đâu?!

Sống ở đời không làm được chuyện to lớn cống hiến cho nhân loại thì chí ít cũng không góp phần làm xấu đi xã hội mình đang sống...
Đọc còm này mình nhớ 1 chuyện.
Cách đây hơn 15 năm có lẻ, đang đi xe đạp, trời thì nóng, đứng chờ đèn tự nhiên đâu có 1 làn gió mát rượi thổi qua mặt, quay qua thì thấy 1 chú khoảng 45 tuổi mở kính 2 bên tài và phụ luôn ( không biết vô tình hay hữu ý) để hơi lạnh lùa ra.
Và hôm vừa rồi đang trên phà Cát Lái mình cũng xuống kính và hết độ hết gió, có 1 bé ngồi xe máy đưa mặt vào xát cửa kính và bà mẹ ninja gật đầu như ra điều gì đó! Thấy vui....

Tập Lái
24/4/20
15
7
3
44
Thị xã Phú Mỹ, từ cầu Thị Vải đến ngã 3 Mỹ Xuân, làn xe máy luôn bị xe hơi lấn, công, tải có hết, trời thì nắng rát vô mặt, đường thì không còn để đi, chẳng biết xe lớn nghĩ gì nữa