Hạng B2
18/3/17
202
266
63
41
denvang.net
Cứ kiếm ủy ban phường và ủy ban quận chạy xe vào các bác à, trong đó có chổ để xe và thoải mái lắm. Cứ đi vào cầm hồ sơ bệnh đi vào trong rồi xíu đi ra bv khám là xong. trong đó bao công an luôn.

• Like
Reactions: lebaoanh
Hạng B2
20/2/13
191
80
28
www.baohomnay.com
Em toàn vòng qua đg Sư Vạn Hạnh, Đoạn đg đó có biển cấm đậu và dựng. Nhưng lại có biển phía dưới là dc phép DỪNG từ 9h-16h nên em toàn sang bên đg đó dừng xe, bật signal ngồi đợi vk cả khám cho nhóc xong call em thì em chạy lại cổng lý thái tổ đón :D

• Like
Reactions: lebaoanh
Hạng B2
21/9/13
387
381
63
Em đào lại thớt này chút, dạo này thấy bệnh viện nhi đồng 1 xây lại bự rồi mà sao xe hơi vẫn đậu ngoài, sáng đi ngay thấy CSGT đang quay phim, chắc phạt nguội. Không lẽ bệnh viện xây mới bự vậy rồi vẫn không có bãi đậu xe hơi hả mấy anh? Sắp tới em sẽ gắn bó với bệnh viện này thường xuyên lắm nên hỏi thăm trước :D

Hạng B1
31/12/20
99
181
33
30
Em đào lại thớt này chút, dạo này thấy bệnh viện nhi đồng 1 xây lại bự rồi mà sao xe hơi vẫn đậu ngoài, sáng đi ngay thấy CSGT đang quay phim, chắc phạt nguội. Không lẽ bệnh viện xây mới bự vậy rồi vẫn không có bãi đậu xe hơi hả mấy anh? Sắp tới em sẽ gắn bó với bệnh viện này thường xuyên lắm nên hỏi thăm trước :D
Vạn hạnh mall thôi bác, chịu khó đi bộ xa tí nhưng bãi xe rộng rãi thoải mái
Còn bv nhi đồng 1 hôm trước đi em thấy nhiều bác nói gì mà được chạy thẳng vô cổng Sư Vạn Hạnh, hình như phải đọc pass :D

• Like
Reactions: nguyenphuocbaoduy
Hạng B2
12/8/16
139
58
28
Vạn hạnh mall thôi bác, chịu khó đi bộ xa tí nhưng bãi xe rộng rãi thoải mái
Còn bv nhi đồng 1 hôm trước đi em thấy nhiều bác nói gì mà được chạy thẳng vô cổng Sư Vạn Hạnh, hình như phải đọc pass :D
E update thêm thông tin các bác nha:

- Cổng Sư Vạn Hạnh chỉ cho xe ô tô vào khi có đặt hẹn khám ở Khu khám bệnh theo yêu cầu
- E có 1 tháng đầu năm thường xuyên tới nơi này để khám bệnh cho mấy nhóc nhà e và e thường đậu ở bãi trống trước bv bên mặt Lý Thái Tổ (ko phải ngoài đường) đến nay cũng ko thấy phạt nguội gì và cũng nhiều ae đậu ở đây
- Nếu gạch đầu dòng thứ 2 hết chỗ thì e ghé siêu thị Sài Gòn đậu mất phí, hôm e đậu từ 10h sáng đến 2h chiều thì tầm 50k

• Like
Reactions: nguyenphuocbaoduy
Hạng B2
21/9/13
387
381
63
E update thêm thông tin các bác nha:

- Cổng Sư Vạn Hạnh chỉ cho xe ô tô vào khi có đặt hẹn khám ở Khu khám bệnh theo yêu cầu
- E có 1 tháng đầu năm thường xuyên tới nơi này để khám bệnh cho mấy nhóc nhà e và e thường đậu ở bãi trống trước bv bên mặt Lý Thái Tổ (ko phải ngoài đường) đến nay cũng ko thấy phạt nguội gì và cũng nhiều ae đậu ở đây
- Nếu gạch đầu dòng thứ 2 hết chỗ thì e ghé siêu thị Sài Gòn đậu mất phí, hôm e đậu từ 10h sáng đến 2h chiều thì tầm 50k
Cái cổng Sư Vạn Hạnh đúng là đậu được nhưng hơi ít chỗ, thường em thấy lúc nào cũng đậu kín.

Hạng C
14/4/11
519
578
93
Bác nói bãi trống này có phải là hai đường nhánh nằm 2 bên cổng bv để xuống khách ko bác? Đã lâu lắm rồi em ko vô bv NĐ1 nên em ko biết sao. Lúc trước mặt đường Lý Thái Tổ là cấm dừng cấm đậu và cấm luôn quay đầu theo giờ ngay trước bv. Nên khi xuống khách là phải chạy vào 2 đường nhánh này. Nay cho đậu thì ko biết xuống khách kiểu gì?

Hạng B2
12/8/16
139
58
28
Bác nói bãi trống này có phải là hai đường nhánh nằm 2 bên cổng bv để xuống khách ko bác? Đã lâu lắm rồi em ko vô bv NĐ1 nên em ko biết sao. Lúc trước mặt đường Lý Thái Tổ là cấm dừng cấm đậu và cấm luôn quay đầu theo giờ ngay trước bv. Nên khi xuống khách là phải chạy vào 2 đường nhánh này. Nay cho đậu thì ko biết xuống khách kiểu gì?
Chỗ trống này là trước cổng của khu nhà mới do bên trong còn đang thi công nên cổng này chưa hoạt động (lúc nào cũng đóng) nên ae có thể vô đậu tạm, qua chỗ này mới tới đường nhánh cho xe vào như bác nói.

Chỗ này đối diện Con Cưng, như hình là e đứng trong bệnh viện chụp ra

Gửi xe bệnh viện Nhi Đồng 1

• Like
Reactions: ducchuyen
Hạng C
14/4/11
519
578
93
Chỗ trống này là trước cổng của khu nhà mới do bên trong còn đang thi công nên cổng này chưa hoạt động (lúc nào cũng đóng) nên ae có thể vô đậu tạm, qua chỗ này mới tới đường nhánh cho xe vào như bác nói.

Chỗ này đối diện Con Cưng, như hình là e đứng trong bệnh viện chụp ra

View attachment 2913122
Cám ơn bác. Lúc trước con em còn dưới 2 tuổi thì hầu như tháng nào cũng đi bv 1 hay 2 lần. Mới đầu em đi bv NĐ1. Sau thấy bon chen mệt quá nên em chuyển qua NĐ2, em đi lúc 16h30, là đầu giờ khám ngoài giờ của buổi chiều. Khám đến 19h hay 20h gì đó. Kể từ đó em chia tay bv NĐ1 luôn.

• Like
Reactions: dolphin171