Hạng B2
10/10/05
359
69
28
RE: Gửi xe - Hồi hợp

Trích đoạn: beginbyCIVIC

Xe tự động chìa liền khoá điện tử, khi không rút chìa ra thì không khoá đựoc xe, mà muốn rút chìa thì phải về P, mà N cũng không rút đựoc chìa vậy trong trường hợp này thì cứ phải bảo rằng cho chỗ nào đậu cố định hoặc lần sau đi xe máy thôi vậy.

Giải quyết đơn giản mà bác! Bác dùng 2 chìa, 1 chìa cắm ổ, chìa còn lại mang theo người để khóa xe! :)

Hạng D
12/10/04
3.223
479
98

Thật ra để lại chìa cũng ko sao vì mình khóa xe bằng remote mà bác nhưng để chìa lại chỉ sợ khi ra xe mình ko cánh mà bay thôi :)
E khi gửi thì lúc nào cũng để ở P cả & bảo với mấy chú thu phí rằng xe e ko rút chìa ko khóa xe được, xin ưu tiên cùng 5k bo thêm thế là xong :D

Tập Lái
22/9/06
15
0
0

Các Bác cho e hỏi tí. Nếu e bỏ xe ở chỗ có đề " Đỗ xe có thu phí " từ sáng đến chiều, tối...thì liệu có làm sao không nhỉ ? Người ta sẽ thu khoảng bao nhiêu tiền ạ ???
Xe e dùng khoá từ, hình như là steamate gì đó, nếu chẳng may e ra ngoài đổ xăng mà đóng cửa lại, thì nó có tự động khoá không ạ ? nếu mà khoá là xong e luôn rùi...
Thks các bác.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: lebaphuc

Giải quyết đơn giản mà bác! Bác dùng 2 chìa, 1 chìa cắm ổ, chìa còn lại mang theo người để khóa xe! :)

Có xe không rút chìa ra khỏi ổ thì không khoá bằng remote được bác ạ

@giangbet: về nguyên tắc bác chỉ phải trả phí đỗ xe 1 lần/ lần đỗ. Còn xe bác có sao không thì có trời mới biết được :D. Còn khi bác đổ xăng thì phải tắt mắy xe chứ nhỉ, an toàn mà ;), mà tắt máy thì remote đâu có tự động khoá được bác :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/7/06
511
18
18
46
Tp.HCM
www.otosaigon.com

@giangbet, minhtit: theo em được biết các nơi có bảng "Đỗ xe có thu phí" thì theo nguyên tắc nó chỉ cho mình đỗ 2 tiếng thôi bác. Nhưng theo kinh nghiệm thì các bác cứ đỗ thoải mái, lúc nào xong việc lựa lúc nào không có nhân viên thu phái ở đó thì leo lên dzọt lẹ! :D

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Đỗ xe có thu phí (5k VN dollars) tức là nó cho mình thuê cái chổ đậu xe thôi chứ nó không canh chừng dùm mình đâu, mất ráng chịu .... :mad::mad: , bởi vậy nhiều xe đến đậu mà nó không biết nên đỡ tốn xiền ... :D

Tập Lái
29/11/06
28
4
0

Trích đoạn: tuanjla

@giangbet, minhtit: theo em được biết các nơi có bảng "Đỗ xe có thu phí" thì theo nguyên tắc nó chỉ cho mình đỗ 2 tiếng thôi bác. Nhưng theo kinh nghiệm thì các bác cứ đỗ thoải mái, lúc nào xong việc lựa lúc nào không có nhân viên thu phái ở đó thì leo lên dzọt lẹ! :D

Không được bác ơi, cái nì theo nguuyên tắc "trả trước". Bác vừa loai hoay dze xe vào là đã thấy họ xuất hiện tức thì rồi ....

Ở chỗ em (Trần Cao Vân) thì họ chỉ làm đến 5g chiều thôi. Sau giờ đó bác đậu miễn phí ...

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Nói chuyện gửi xe hơi, tui có chuyện này kể cho các bác nghe chơi. Bữa đó chở gia đình đi xem phim ở Diamond, tầng hầm nó không cho gửi, tui tới trước quán cà phê bên phía NVH Thanh Niên, thằng giữ xe nó ngoắc vào, OK vào luôn. Chỗ đó có thu phí (5k), tui đưa 20k cho thằng giữ xe, nói nó giữ xe cẩn thận, nó cũng bảo đừng kéo thắng tay. Tới lúc hết phim, khoảng 23g hơn, ra lấy xe thì hỡi ôi, xe tui nó đẩy gần ra tới đường Hai Bà Trưng (xa gần 50 m), cái đít xe thì quay xéo ra đường gần 45 độ (vì xe có trợ lực, rút chìa khoá là khoá tay lái luôn mà). Nhìn xung quanh không có một con ma nào để chửi hết, đành hậm hực lên xe về. Tức mà không làm gì được.:D:D:D

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Hề hề,khổ thân nhà các bác đi xe xịn.Cứ như tui đi xe cùi,mỗi lần công tác hay...tư tác Sì Gòn,cứ ra NH,LLợi mà tương vào,5k thôi,từ sáng sớm đến tối mù.Còn sau đó cứ taxi,xe ôm hay đi ké...cho tiện đường công việc.:D