Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.405
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
2 năm trước lái chặng SG-HN rồi, giờ muốn dành nhiều thời gian đi Đông - Tây bắc nên muốn gửi xe ra bác, trải nghiệm em cũng đủ cả, chi phí lái xe với gửi xe cũng không chênh bao nhiêu
Nhất trí với bác.
Giờ tôi ra bắc, cứ gởi xe ra - vô cho khỏe.
XV nhiều chuyến rùi, để sức chạy cung ngắn.

• Like
Reactions: caheo and buta
Hạng B2
16/10/16
187
2.025
93
Sao ko thấy mấy anh nhắc đến cái phương án thuê xe ngoài đó nhỉ? Tiền gửi ra gửi vào là thuê đc gần hoặc nửa tháng hown rồi nhỉ?

Hạng D
4/9/06
2.278
21.754
113
Gửi đường hàng không có được hơm mí anh ?.... nhiu vậy ?
Em đang ấp ủy xiên vịt bằng CRV tự lái từ sg ra Hà lội rồi gửi CRV vào lại sg...hóng...

Hạng B2
14/8/10
141
968
93
36
HCM
Sao ko thấy mấy anh nhắc đến cái phương án thuê xe ngoài đó nhỉ? Tiền gửi ra gửi vào là thuê đc gần hoặc nửa tháng hown rồi nhỉ?
Thuê xe ở đâu phải trả ở đó anh, khá bất tiện, với lái xe mình bao giờ cũng sướng hơn, có ca quẹt cũng có bảo hiểm lo

Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
2 năm trước lái chặng SG-HN rồi, giờ muốn dành nhiều thời gian đi Đông - Tây bắc nên muốn gửi xe ra bác, trải nghiệm em cũng đủ cả, chi phí lái xe với gửi xe cũng không chênh bao nhiêu
Hồi xưa mình cũng hay gửi xe bằng Tàu hỏa ra rồi đi Đông Tây Bắc khoảng 7 ngày, sau này cũng đi lại cung đó thì ko gửi xe ra nữa mà bay ra đó thuê xe chạy. Tính ra tiền thuê xe Pickup 1,2tr x 7 ngày thì vẫn rẻ và đỡ mất thời gian hơn gửi xe ra vô hơn.

• Like
Reactions: Bopo
Hạng D
1/9/14
2.304
84.246
113
Sai Gon
Sắp tới mình muốn gửi xe 7c từ Saigon ra Hanoi rồi làm 1 chuyến xuyên việt, mà đang phân vân vụ gửi xe. Tìm trên mạng thì thấy gửi xe bằng đường oto chở giá 5tr (cty Cường Phát logistic) xe lửa giá 6tr5 tầm 3-4 ngày lấy tại bãi. Thấy gửi xe lửa có vẻ an toàn mà giá chênh 1tr5 cũng ko đáng, còn gửi đường oto thì không biết dịch vụ có ổn không. Mấy anh trên này có ai đã từng gửi chưa, có thông tin công ty nào tốt chia sẻ giúp. Cám ơn
Năm rồi em gửi 2 chiếc 7c SG-HN và HN-SG chỗ Vận chuyển ô tô Bắc Nam giá 5tr/ chiếc thấy dịch vụ cũng ổn, họ đến tận nơi nhận xe và trả xe tận địa điểm mình yêu cầu. Chuyển bằng truck sau 3 ngày là có xe.

Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Gửi xe ga Sóng thần, nhận xe ga Giáp Bát.
3 xe/ toa
Hành lý để hết trên xe cho rảnh tay.
Nên tự giao nhận xe cho khỏi lằng nhằn chờ đợi.
Ga Sóng thần
Ga Giáp bát
Thủ tục rất đơn giản, an toàn, đúng hẹn.
Gửi xe Saigon - Hanoi
Gửi xe Saigon - Hanoi
Gửi xe Saigon - Hanoi

• Like
Reactions: Ha Sonata
Hạng B2
16/10/16
187
2.025
93
Giấy tờ người ở SG có thuê đc xe HN không? (Khi không có thân nhân ở HN bảo lãnh,)

Dạ được anh Tư, chỉ cần cmnd và hộ khẩu của mình là được hết anh. Kì trước em thuê ở HN chỉ để lại cái pp của em và chiếc xe (ko giấy tờ) của bạn em là lấy xe đi được rồi.

Thuê xe ở đâu phải trả ở đó anh, khá bất tiện, với lái xe mình bao giờ cũng sướng hơn, có ca quẹt cũng có bảo hiểm lo

Cái này anh nói có phần đúng, giống như mình chạy xe về nhà r mới ra sân bay thôi.

Hồi xưa mình cũng hay gửi xe bằng Tàu hỏa ra rồi đi Đông Tây Bắc khoảng 7 ngày, sau này cũng đi lại cung đó thì ko gửi xe ra nữa mà bay ra đó thuê xe chạy. Tính ra tiền thuê xe Pickup 1,2tr x 7 ngày thì vẫn rẻ và đỡ mất thời gian hơn gửi xe ra vô hơn.

Anh kể thêm về thủ tục thuê xe của anh đi.

• Like
Reactions: Ha Sonata
Hạng D
2/6/11
1.492
66.331
113