Tập Lái
9/2/17
13
2
3
40
Gương chiếu hậu Innova thỉnh thoảng bị lỏng là lỗi gì

Nhờ anh em giúp dùm,

Xe em Innova mới. Thỉnh thoảng gương chiếu hậu bị lỏng, bị cả 2 bên. Phải bấm nút gập gương mở ra lại thì hết.

Xe em có độ khoá cửa gập gương. Không biết lỗi gương hay lỗi bộ khoá cửa gập gương nữa.

Cám ơn anh em nhiều

Gương chiếu hậu Innova thỉnh thoảng bị lỏng là lỗi gì

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: lamnk
Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Lỗi bị rơ "jeu" , bạn có thể đi lại tiệm độ, nói nó siết lại phần cơ theo tôi nghĩ. Bản nầy có thể có bộ chỉnh điện hay không vậy ?

Tập Lái
9/2/17
13
2
3
40
Lỗi bị rơ "jeu" , bạn có thể đi lại tiệm độ, nói nó siết lại phần cơ theo tôi nghĩ. Bản nầy có thể có bộ chỉnh điện hay không vậy ?
Bản này gương chỉnh điện anh. Em chỉ độ thêm khoá cửa gập gương. Nhưng thỉnh thoảng gương mới bị lỏng, bấm nút gập gương mở ra lại thì hết

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Bản này gương chỉnh điện anh. Em chỉ độ thêm khoá cửa gập gương. Nhưng thỉnh thoảng gương mới bị lỏng, bấm nút gập gương mở ra lại thì hết
Vậy là phần cơ có vấn đề, tôi nghĩ là sửa được thôi (có thể là đồ chính hãng) còn độ gập tự động thì không có liên quan, nếu nó là gập điện bằng nút trong xe. Tôi tưởng là gập tay bạn và bạn độ gập điện

• Like
Reactions: huyHoang
Hạng F
22/7/13
8.950
39.921
113
Vậy là phần cơ có vấn đề, tôi nghĩ là sửa được thôi (có thể là đồ chính hãng) còn độ gập tự động thì không có liên quan, nếu nó là gập điện bằng nút trong xe. Tôi tưởng là gập tay bạn và bạn độ gập điện
Cái này dạng độ rẻ $, lấy motor dán vô xương nên lâu ngày rơ!
Đúng nó là có hệ xương thay cho cả củ đỡ hệ motor, mọi thứ đơn giản giá cao hơn xí à!
nhìn cánh cửa là hiểu a chủ cũng đi nhiều chỗ hỏi lắm, chắc kiếm chỗ rẻ nhất với cam kết ngon-bổ-rẻ! Hé hé! Ngon-bổ-ko bgio rẻ :D

Hạng C
20/3/17
936
14.734
93
coi chừng tuột chốt bánh răng , hoặc là của gương hoặc là của mô tơ

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Thà chính hãng, kiểu thêm bia kèm lạc em kh nói và không bàn. Em thì khác, chính hãng bắt nó thêm whisky, bắt buộc kềm khô mực ... cho nên vừa đắt và thời gian dài mới lấy xe được . Hoàn toàn khác VN mình .... phải không các bác .... KKKK

Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Nghe tả mình nghĩ nó liên quan đến cái chốt Clutch khóa chết gương và nó có liên quan cơ phận motor.

• Like
Reactions: ken6886
Hạng B1
15/12/17
82
78
33
33
theo kinh nghiệm của mình thì khi gương bị va chạm, hoặc bị cố ý bẻ ra khỏi vị trí gâp/mở sẽ bị như vậy.
Xe mình sau mấy lần va quệt gương bên phải cũng bị tương tự, ấn nút gập/mở gương xong là hết.

• Like
Reactions: ken6886