Hạng B1
19/4/05
53
0
0
RE: Gương ...

Vầng, trăm sự nhờ bác lomo, hôm nào nhờ bác chơi cái cách âm cho em luôn. Bác cứ phán em theo, ức lắm.

Tập Lái
12/4/06
9
0
0

Chuyen cua cac bac chac gi da dau bang cua em, Cung hom truoc tet em mat con guong cua xe Isuzu Vpec, di thay xong vua ra khoi gara khao thang ban o quan bia Thuy Linh o duong Lang H, uong xong ra ve lai mat tiếp cái guong vua thay xong 8,5tr, dua éo chịu được, vao phai quay vao gara 24h gần canh làm tiếp cái khác

@Bác Truongabc: Bác post mấy bài không có dấu, khó đọc quá, bác làm ơn bỏ dấu khi post bài nhé !:D

Gương Gala cứ nghe mất hòai, chán thiệt ! Em cú mấy thằng vặt gương lắm em mà tóm được thằng nào em oánh cho nhừ xương rồi mới đưa vô Công an /[8D]:D

Hạng C
19/4/06
503
7
0

:D em đi nis 88 chả mất gương bao giờ:D:D:D!!!!!! đùa các bác cho vui, gia công bằng thép rồi bọc da như trong bài:" xu chiêng cho xe hơi..." đấy!:D

Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi

Trích đoạn: huynhc230k

Định công là nơi xẩy ra nhiều trộm cắp nhất, không cẩn thận là mất ngay.

May quá có bác cảnh báo, em hay léng phéng vào đấy lắm. Thanks :D:D:D

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51

Trích đoạn: thich4banh

các bác nghe tui đi, lắp cái cục UPS vào xe, làm chụp gương bằng inox (để dẫn điện) nối dây điện ra gương, nối công tắc UPS vào còi hú, khi nào báo động, còi hú, công tắc UPS bật, điện 220V truyền ra chụp gương, truyền luôn vào tay thằng "đua" thế là án mạng xảy ra..ặc ặc...

Chắc ăn thì làm 110V thôi, có giựt thì cũng tê tê, cầm lâu mới chết...nhưng mà nói trứớc, có khi nó cú nó ném vỡ kính thì tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa..ặc ặc..
Hòa thượng, giúp một người còn hơn xây ... nhà 7 lầu !

Tập Lái
9/4/06
9
0
0
50

Trích đoạn: lomo

Trích đoạn: GAZ69

à cái dây thép (dây cáp) nó gắn củ gương vào tai gương,một số người cẩn thận thì gắn vào cửa...mấy ông vặt phải mang kìm cộng lực hoặc nghiến răng ôm củ gương,đạp vào cửa để giựt..mà có khi không được.Kết quả: hàn lại gương,gò lại cửa:D:D:D

Bác GAZ nói đúng đó, gắn thêm dây cáp chỉ tổ thiệt hại nặng thêm thui:D

HỀ.HỀ. Em tính ra rồi, em sẽ ưu tiên cho GALA trước vì loại xe này trong OS bị mất gương nhiều nhất. Về kỹ thuật thì không ảnh hưởng gì, để em đúc thử đã, em đảm bảo làm xong mấy thầng ăn cắp có du lên gương cũng chả gẫy.:DĐẻ em thử cái đã, em sẽ thông báo ngay sau khi test xong.

Bác Lờ Mờ đã nghiên cứu xong chưa ạ. Em cũng bị mất một lần. Chuối quá[&:][&:][&:]

Hạng B1
19/4/05
53
0
0

Hôm nay có hỏi lomo, vẫn chửa xong.

Có khi anh em có nhu cầu đăng ký liên kết làm bộ khuôn đúc rồi share nhỉ ? Để hỏi ông bạn cơ khí chính xác xem tổng thành là mấy tiền, có hợp lý k.

O.S.P.D
14/2/04
0
14
18
Vietnam

Về vấn đề gương Gala thì thật đau lòng,em mất tổng cộng 05 cái rồi. đã nghiên cứu đủ các cách nhưng chưa thấy cách nào khả thi.
1/ Nếu sử dụng dây xích Inox, có khả năng tụi nó sẽ bẻ và gập hẳn xuống hông cửa, thiệt hại chắc chắn khủng khiếp hơn là bác mua lại em nó giá 650.000đ
2/ Xe em sử dụng báo động, nhưng khi nó bẻ thì mới hú, mình chạy ra tới nơi thì lúc này chúng lên xe chạy mất tiêu rùi.
Hy vọng bác lò mổ sẽ đưa ra giải pháp tối ưu nhất.

@truongabc : Đề nghị bác truongabc tuân thủ quy định của diễn đàn, sử dụng Font tiếng Việt để làm trong sáng tiếng Việt, nếu không thì em sẽ phải xoá bài của bác theo quy định, mong bác hiểu cho:D

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

Nhân đọc lại cái vụ mất gương này, em nảy ra ý: Hôm trước bác MinhKhoi và Thich4banh định chế tạo cái dùi cui điện giựt.
Bây giờ em làm thế này:
- vỏ gương bọc inox nối với cái dùi cui.
- vẫn lắp cái dây cáp bảo hiểm gương.
- nối vòng 1 cái mạch qua gương, bằng dây điện, sao cho khi dây điện đứt thì phóng tia và còi ú!
- như vậy, bình thường sờ vào thoải mái, nhưng khi thằng nào bẻ gương1 phát là bị điện giựt luôn, trong khi củ gương vẫn còn lủng lẳng vì còn dây cáp.
Cái dùi cui điện ta có thể chế từ vợt muỗi, giựt tê phết (lúc nẫy em vừa thử vào... vợ em rồi, kêu oai oái!!!)

Last edited by a moderator: