Hạng B1
19/4/05
53
0
0
Kiểu này chắc phải thửa 2 quả gương đúc bằng gang .....

Bá cáo các pác là xe em hôm nay mất gương là lần thứ 3 kể từ ra Tết, đau tiền k bằng đau vì bọn trộm cắp nó chà đạp lên mồ hôi xương máu của mình, ức éo tả.

Các pác có cao kiến gì để khắc phục sự bất công xã hội này k ?

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội
RE: Gương ...

Bác phải cho biết để xe ở đâu bị mất thì anh em mới có ý kiến được chứ! Và để rút kinh nghiệm nữa :D

Hạng B1
19/4/05
53
0
0

Hôm đầu em để trước nhà ở Định công, chỗ này mất nặng e đã từng bị bẻ gương 2 nhát ở đấy, lần nào cũng có oshin trông hẳn hoi đấy.

Hôm giữa thì mất ở đường Ngọc Khánh con, trước bowl Ngọc khánh

Lần này thì em mất ở hàng cafe bỏ mịe nào đó ở đường Trần Duy Hưng thẳng ra sân Mỹ đình, cũng chẳng buồn cự nự bọn chọi con trông xe nữa, té luôn.

Các pác mách cho có cách gì bảo vệ gương k nhể ? mai e đi chế

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Tôi thấy có xe lắp bộ báo động (chắc của TQ) khi sờ vào nó kêu ré lên, bác hỏi thử mấy chỗ lắp đồ chơi xem?

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam

Trích đoạn: abcd86

Bá cáo các pác là xe em hôm nay mất gương là lần thứ 3 kể từ ra Tết, đau tiền k bằng đau vì bọn trộm cắp nó chà đạp lên mồ hôi xương máu của mình, ức éo tả.

Bác alo cho hai bác TIN TIN & Kiến Vàng nhé:D cùng đi GALA cùng bị bẻ gương:D
Với Gương của GALA khó lắm, vì cái chân gương nó quá yếu, tì mạnh tay là nó gẫy ngay, hai sợi dây điện thì nhỏ xỉu.
Cả hai bác trên đều lắp báo động, một bác thì báo động kêu mà không thấy người, bác còn lại thì báo động kêu, nhìn thấy nó chạy mất:mad:

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: lomo

Bác alo cho hai bác TIN TIN & Kiến Vàng nhé:D cùng đi GALA cùng bị bẻ gương:D
.... bác còn lại thì báo động kêu, nhìn thấy nó chạy mất:mad:
đây là trường hợp của tôi đấy. Báo động kêu ầm ĩ, chạy ra cổng cơ quan, chú bảo vệ xách súng, cưỡi xe máy phi theo mà cũng không ăn thua! Bó tay, bó chân.com luôn.:D
Đề nghị bác Lỗ Mỗ nghiên cứu độ gương, khi nào dừng xe tháo gương cất vào cốp. Khi đi, lắp vào lại, thế là khoẻ![8D] Không hiểu có OK không các bác?

Hạng C
15/6/04
821
12
0

đây là trường hợp của tôi đấy. Báo động kêu ầm ĩ, chạy ra cổng cơ quan, chú bảo vệ xách súng, cưỡi xe máy phi theo mà cũng không ăn thua! Bó tay, bó chân.com luôn.
Đề nghị bác Lỗ Mỗ nghiên cứu độ gương, khi nào dừng xe tháo gương cất vào cốp. Khi đi, lắp vào lại, thế là khoẻ! Không hiểu có OK không các bác?

Không OK tý nào, vì chế cho bác tháo được thuận tiện thì phải tháo lắp dễ dàng, mà như thế thì nó sẽ xơi bác ngay lúc bác đang bon bon trên đường :D gương sau của zace còn bị vặt lúc đang chạy nữa là.

Tập Lái
27/3/04
25
0
0
46
Hanoi, Vietnam

@abcd86: b ở Định Công hử, hàng xóm rồi, đất này hình như đang vượng cho bọn vặt gương thì phải, xe e bị làm phát hôm 30 Tết vừa rồi (cũng để trước cửa nhà, ban ngày hẳn hoi), mấy hôm sau có thấy 1 chú 745Li chỉ còn 01 gương chổng lên trời, giờ biết thêm xe bác.
Nhờ bác lomo bỏ thời zan ngâm cứu món bao gì gì đó hoặc là xích gì gì đó ... cho gương xe của OS+OH đê, các bác chưa bị vặt, chứ cái cảm giác mất gương nó... điên lắm :mad::mad::mad:

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam

Trích đoạn: speedSter

@abcd86: b ở Định Công hử, hàng xóm rồi, đất này hình như đang vượng cho bọn vặt gương thì phải, xe e bị làm phát hôm 30 Tết vừa rồi (cũng để trước cửa nhà, ban ngày hẳn hoi), mấy hôm sau có thấy 1 chú 745Li chỉ còn 01 gương chổng lên trời, giờ biết thêm xe bác.
Nhờ bác lomo bỏ thời zan ngâm cứu món bao gì gì đó hoặc là xích gì gì đó ... cho gương xe của OS+OH đê, các bác chưa bị vặt, chứ cái cảm giác mất gương nó... điên lắm :mad::mad::mad:

Giống như có 3 mắt thì đi mất 2 mắt bên trái bên phải, còn mỗi mắt giữa kèm theo cảm giác bị chặt cụt 2 tay ...chuối lắm. ..Giá xăng lên, mọi thứ lên -> tình hình an ninh rất bất ổn [8|]

TB: Không biết tụi trộm có chường biển 80B-biển đỏ - NG ra không nhỉ, có khi chế quả đổi biển số như trong phim còn dễ hơn :D

Last edited by a moderator:
Hạng B1
19/4/05
53
0
0

Chú Speed, anh Hainam. Hôm Tết anh bị vặt xong quay ra thấy 1 chú cũng Gala cũng mất một tai đang ngơ ngáo, cười éo tả, hehe.

Các pác chứ e thì k có ý định lắp báo động, báo động chỉ tổ giục mấy ông ôn con chạy cho nhanh. Mí lại đang uống cafe với gái nghe báo động kêu chạy ra gương chả giữ được đã đành cafe mất ngon lại còn mất điểm với gái, thôi của đi thay người các pác nhể ?

Cái dây thép lòng thòng liệu có tí ích lợi gì k nhể ? Pác nào làm rồi thông báo tí tình hình anh em nghe ngóng cái.