Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Mấy năm trước, từ trên đèo xuống tới bến thuyền phải đi bằng xe máy do nài địa phương chở, nội khúc này không cũng sướng hơn đi thuyền luôn, nhưng nghe nói do đường đi nguy hiểm quá nên địa phương đã làm con đường mới, đường nhựa tới luôn bến thuyền rồi ?
Đúng anh. Giờ có đường xuống gần bến thuyền. Và có cầu thang bộ xuống nữa.

Em leo lên leo xuống, thở không ra hơi. Gặp bọn tây ba-lô, leo thoăn thoắt.

Hà Giang thương nhớ

Hà Giang thương nhớ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/5/20
474
587
93
Hà Nội
requatroi.com
Mấy năm trước, từ trên đèo xuống tới bến thuyền phải đi bằng xe máy do nài địa phương chở, nội khúc này không cũng sướng hơn đi thuyền luôn, nhưng nghe nói do đường đi nguy hiểm quá nên địa phương đã làm con đường mới, đường nhựa tới luôn bến thuyền rồi ?
để lúc nào rảnh mình up video do người dân chia sẻ để anh hiểu để có cái nhìn đa chiều

• Like
Reactions: Osin and badmonkey
Hạng F
29/10/16
11.592
22.260
113
Pháp
để lúc nào rảnh mình up video do người dân chia sẻ để anh hiểu để có cái nhìn đa chiều
Rất mong những cái đặc thù của quê hương VN, không phải là nhà cao tầng, máy lạnh là được ...
Sẽ có dịp đi những vùng đất chưa bao giờ đi ở VN ...

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Rất mong những cái đặc thù của quê hương VN, không phải là nhà cao tầng, máy lạnh là được ...
Sẽ có dịp đi những vùng đất chưa bao giờ đi ở VN ...
Còn nhiều cái nữa, nhưng em ko chia sẽ trên này.

Đơn giản là mình cùng gia đình đi chơi, nhìn ngắm quê hương, đất nước anh ạ. Em không phải nhà báo, nên ko đăng những thứ "giật gân". Ai cũng có thể đến tận nơi để mắt thấy tai nghe mà. :)

• Like
Reactions: Osin
kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
482
4.043
93
Mình từng đi rồi anh, lúc xuống thì ngồi sau, quả là cảm giác mạnh, lúc lên thì có vài bạn nhỏ dân phượt tự thuê 2b tự xuống và ngồi trên xe khóc hu hu vì sợ, mình bảo với anh nài người địa phương chở bạn đó quay lên đường nhựa rồi chạy xe của bạn đó lên, mất khoảng 10 phút để quen được với chiếc xe và nhờ bạn nài kia đi trước mở đường ở những khúc cua khuất, cũng may dù giao tiếp không được suông sẻ lắm do bạn kia không rành tiếng Kinh nhưng hai anh em hiểu ý nhau nên việc cứu hộ tốt đẹp. Cũng mong được xem clip do người dân chia sẻ từ anh vì dù sao mình cũng chỉ là khách du lịch, chỉ có cơ duyên thưởng thức đoạn này một khoảng thời gian rất ngắn nên không thể nào có cái nhìn đầy đủ như dân địa phương. Còn nếu là clip của dân "phượt" thì khỏi cần nhe anh :)
Cám ơn anh.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.592
22.260
113
Pháp
Còn nhiều cái nữa, nhưng em ko chia sẽ trên này.

Đơn giản là mình cùng gia đình đi chơi, nhìn ngắm quê hương, đất nước anh ạ. Em không phải nhà báo, nên ko đăng những thứ "giật gân". Ai cũng có thể đến tận nơi để mắt thấy tai nghe mà. :)
Rất mong, các bác tham gia và cho những cảnh đẹp, thiên nhiên đặc thù của VN ...mà người nước ngoài rất thích.
... Tiện em đang tìm và cung cấp bài cùng tài liệu, biến đổi khí hậu ảnh hưởng đến ngành Du lịch , đặc biệt là Bến Tre (ĐHCNĐN) do đó những bài như thế nầy em thường để ý
Mong các bác giúp đở

• Like
Hạng B2
30/5/20
474
587
93
Hà Nội
requatroi.com
Mình từng đi rồi anh, lúc xuống thì ngồi sau, quả là cảm giác mạnh, lúc lên thì có vài bạn nhỏ dân phượt tự thuê 2b tự xuống và ngồi trên xe khóc hu hu vì sợ, mình bảo với anh nài người địa phương chở bạn đó quay lên đường nhựa rồi chạy xe của bạn đó lên, mất khoảng 10 phút để quen được với chiếc xe và nhờ bạn nài kia đi trước mở đường ở những khúc cua khuất, cũng may dù giao tiếp không được suông sẻ lắm do bạn kia không rành tiếng Kinh nhưng hai anh em hiểu ý nhau nên việc cứu hộ tốt đẹp. Cũng mong được xem clip do người dân chia sẻ từ anh vì dù sao mình cũng chỉ là khách du lịch, chỉ có cơ duyên thưởng thức đoạn này một khoảng thời gian rất ngắn nên không thể nào có cái nhìn đầy đủ như dân địa phương. Còn nếu là clip của dân "phượt" thì khỏi cần nhe anh :)
Cám ơn anh.
Okay anh, mai mình sẽ up video từ chính miệng người dân vừa chở vừa chia sẻ với mình. Có sao up vậy, nay mình chưa về nhà

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
Rất mong, các bác tham gia và cho những cảnh đẹp, thiên nhiên đặc thù của VN ...mà người nước ngoài rất thích.
... Tiện em đang tìm và cung cấp bài cùng tài liệu, biến đổi khí hậu ảnh hưởng đến ngành Du lịch , đặc biệt là Bến Tre (ĐHCNĐN) do đó những bài như thế nầy em thường để ý
Mong các bác giúp đở
Anh inbox tôi với nhé. Rất ủng hộ những người quan tâm lĩnh vực này. Hình ảnh thì không có nhiều, nhưng đi nhiều và để ý nên cũng biết khá khá.

Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn
Khuyến mãi anh em thêm vài tấm hình em lục được trong iPhone.

Gốc cây cổ thụ cô đơn. Chắc phải nhiều người mới ôm xuể:
View attachment 3006526

Dốc thẩm mã, rất nhiều du khách dừng lại chụp hình (tóc em lưa thưa hẳn sau khi khỏi covid):
View attachment 3006527

Đường đèo ở HG rất hấp dẫn cho các tay lái lụa:
View attachment 3006528
View attachment 3006529
View attachment 3006533
View attachment 3006534
View attachment 3006540

Một vài góc khác ở phố cổ Đồng Văn:
View attachment 3006532
View attachment 3006535

Tí tớn leo lên mấy bãi đá cổ:
View attachment 3006536

Được kéo dài chân bằng công nghệ hiện đại :D
View attachment 3006537

Vài gốc dinh thự Vua Mèo:
View attachment 3006538

View attachment 3006539

Làng dệt gắm địa phương:
View attachment 3006530
View attachment 3006531

Con đập trên sông Nho Quế, hẽm Tu Sản:
View attachment 3006541
View attachment 3006542
Lần sau, vác Mirage ra tới đó trải nghiệm mới sướng K ơi.

• Love