Tags
matiz
Hạng C
14/8/14
688
554
93
35
giờ bác bỏ thêm vài triệu dọn nội thất sạch sẽ , tút tát lại cho mới, xong rao bán 150tr, trả xuống 140tr là huề vốn, được một mớ kinh nghiệm. xong đi kiếm mua một chiếc khác còn ngon hơn nữa , ha ha
năm trước em đi mua xe giùm ông anh, kia morning 2009 AT, mua 265tr, về bỏ thêm 10 tr tút tát lại mới tinh. ai dè ổng chạy vài tháng bảo hư này hư nọ, có ý trách mọc, bực mình, em kêu ổng giờ rao bán đi, mua xe khác. ổng kêu em bán luôn, em rao 295tr, có 4-5 người đi coi, cũng có cò trong đó. rốt cục em bán 285tr. coi như lời được 10tr

Hạng B2
30/5/12
323
727
93
giờ bác bỏ thêm vài triệu dọn nội thất sạch sẽ , tút tát lại cho mới, xong rao bán 150tr, trả xuống 140tr là huề vốn, được một mớ kinh nghiệm. xong đi kiếm mua một chiếc khác còn ngon hơn nữa , ha ha
năm trước em đi mua xe giùm ông anh, kia morning 2009 AT, mua 265tr, về bỏ thêm 10 tr tút tát lại mới tinh. ai dè ổng chạy vài tháng bảo hư này hư nọ, có ý trách mọc, bực mình, em kêu ổng giờ rao bán đi, mua xe khác. ổng kêu em bán luôn, em rao 295tr, có 4-5 người đi coi, cũng có cò trong đó. rốt cục em bán 285tr. coi như lời được 10tr
em cũng có ý nghỉ như bác, mà tại em ngán nó quá rồi chạy thì như xe bò để thì thương vươn thì tội, ngày nào nhìn nó là thấy chán nãn rồi nên muốn cho đi nhanh cho đỡ suy nghỉ. 2vc ngày nào cũng cãi nhau chuyện chiếc xe em ngán quá rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/5/12
323
727
93
trên đời chắc ko ai mua xe giống em. đang học lái nên nôn nao mua xe. lúc đi mua em ko dám chạy còn ông già thì bỏ 10 năm cũng ko dám chạy thế là chẳng chạy thử gì. thằng bán xe phải chạy về giùm.

lúc đó cứ nghỉ chiếc xe giá trị nó nhỏ nhưng đâu có biết ôm của nợ về là sửa te tua, cứ nghỉ nó như xe máy. thằng bán xe là lái nó lấy của lái khác 110tr bán em 130tr. thằng lái đầu em nghỉ nó lấy ko tới 100tr về dọn lại ra biển số đồng nai.

xe xanh em nghỉ gốc taxi hà nội vì đứng tên là thằng lái ra biển số đông nai. lúc ủy quyền mới biết thằng đứng tên là lái. bị ăn 2-3 đầu luôn mới ghê. mấy bác có ý định mua matiz nhớ xem kỷ giờ taxi nhiều lắm xe em còn mấy lổ cảm biến chưa trám mới dể nhìn chứ nhiều chiếc taxi dọn kỷ ko biết coi là mua về vừa đi vừa sửa đó.

Hạng B1
trên đời chắc ko ai mua xe giống em. đang học lái nên nôn nao mua xe. lúc đi mua em ko dám chạy còn ông già thì bỏ 10 năm cũng ko dám chạy thế là chẳng chạy thử gì. thằng bán xe phải chạy về giùm.

lúc đó cứ nghỉ chiếc xe giá trị nó nhỏ nhưng đâu có biết ôm của nợ về là sửa te tua, cứ nghỉ nó như xe máy. thằng bán xe là lái nó lấy của lái khác 110tr bán em 130tr. thằng lái đầu em nghỉ nó lấy ko tới 100tr về dọn lại ra biển số đồng nai.

xe xanh em nghỉ gốc taxi hà nội vì đứng tên là thằng lái ra biển số đông nai. lúc ủy quyền mới biết thằng đứng tên là lái. bị ăn 2-3 đầu luôn mới ghê. mấy bác có ý định mua matiz nhớ xem kỷ giờ taxi nhiều lắm xe em còn mấy lổ cảm biến chưa trám mới dể nhìn chứ nhiều chiếc taxi dọn kỷ ko biết coi là mua về vừa đi vừa sửa đó.
Bác show cho ae biết mấy chỗ khoan cảm biến với bác.

Hạng B2
30/5/12
323
727
93
Bác show cho ae biết mấy chỗ khoan cảm biến với bác.
xe đó em bán rồi, 2 bên cửa ghế sau đó bác thấy cái lổ nhỏ nhỏ với lại chổ đồng hồ công tơ mét nghe nói để kẹp chì

Hạng B2
13/3/15
222
370
63
40
Đọc bài của bác phải nói tâm trạng y như e.Năm ngoái ngày này e chưa học bằng lái mà ham xe quá 2 vợ chồng lương cũng như vc bác.Nhưng hơn bác là 2 vc e máu.nên đăng ký học ngày hôm nay mai e mua xe thằng bạn luôn .ko biết chạy nên kêu nó chạy về dùm,bố mẹ há hốc mồm tưởng e điên...xe e cũng xanh cốm lung linh 2003 nhưng bạn e báo trươc là taxi nên e cũng ko buồn lắm.Được cái e nó hoàn lương cũng ngoan nên h vẫn ok.Phải nói tâm trạng háo hức lẫn hạnh phúc ko có gì bằng khi sở hữu 1 e ô tô do mình mua thật ko co gi dien tả.Thanks bác đã chia sẽ

Hạng D
12/9/09
1.790
63.650
113
Sai Gon
Ho ho, bác làm em nhớ lại 2006, chưa tính chuyện xe cộ gì thì đùng cái vợ em có bầu. SG lúc đó chỗ nào cũng đào đường, hành trình đi làm của vợ là Bến Thành - Bạch Đằng (SB), ăn nguyên khúc đường NVT....
Lặng lẽ ôm 140tr đi lấy con Matiz xanh cốm như hình 1 của bác, chiều đi đón, vợ ngỡ ngàng luôn. Không vui lắm vì muốn từ từ kiếm con nào khá chút, nhưng sau 1 tuần thì vợ xem đó là quyết định đúng đắn nhất của em từ lúc biết nhau. :p
Chạy được khoảng 2 thánh thì bị trục trặc, cũng sôi nước, nhờ thằng em kêu thợ quen tới...nó lôi ra cái pê đan thắng phụ - xe tập lái.
Đắng lòng. :D

Chỉnh sửa cuối: