Tags
matiz
Hạng B1
18/1/16
63
36
18
45
Và thế là tuy lổ 20tr nhưng cuối cùng em cũng kiếm đc 1 chiếc đc đc để gọi là che nắng che mưa nên giờ vui vui rồi. em thích đời này vì ít đụng hàng ra đường thấy ít hơn matiz 2 và em thấy dáng nó cũng ok 110tr vậy là đc rồi. hehe
cũng hơi tiếc vì 1 tháng mà lổ 20tr tiền đó dẫn vợ con đi du lịch thả ga rồi thôi thì kinh nghiệm đầu đời vậy.
20 chai cho 1 bài học về lĩnh vực mới. Quá rẽ bác ơi

Hạng D
8/9/08
1.828
63.835
113
TP. Hồ Chí Minh
Tâm trạng háo hức mà ai cũng có khi sở hữu 1 em bốn bánh đầu tiên trong đời.
Mua xe cũ thì phải chấp nhận gặp nhiều may rủi. Kinh nghiệm của em là phải nhờ người rành xe đi coi. Xe đời thấp mà chạy ít vẫn hơn đời cao nhưng chạy quá nhiều. Chúc mừng bác chủ đã có con xe để che mưa che nắng.

24/12/14
175
154
43
52
Thu Duc
Sau 1 tháng thì em cũng may mắn bán đc xe cho 1 bác cò biết là taxi nhưng vẫn mua với giá 120tr vậy là sau 2 tuần em lổ 20tr hic... bác ấy cũng mua về cũng hối hận nên bán lổ.
Vậy là sau lần đầu tiên level của em cũng lên, giờ ko ham rẻ nữa với ko cần đời cao xe còn ngon là ok.
Em đi xem vài chiếc nữa và gặp đc em matiz SE đời 2002 xe gia đình sài em mua với giá 110tr xe đầy đủ option DVD... ra gara chổ em làm chiếc củ mấy ổng còn khen xe ngon máy mạnh mua vậy rẻ rồi...
Em cũng rất vui mà em thấy đúng như vậy thật xe êm nhẹ chân ga lên vèo và đặc biệt rất tiết kiệm xăng chứ ko như chiếc củ nếu so sánh chiếc củ thì chiếc này gấp 10 lần.
Xe còn zin nguyên bản chưa sơn lại... gầm chắc... nói chung là em kết nó lắm chủ nhật nào cũng chở vợ con lên quảng trường tỉnh đồng nai chơi. bác nào tối lên đó là gặp em hầu như ngày nào vợ chồng em cũng dạo trên đó.
Chỉ cần che nắng che mưa đc rồi xe xua với đời làm gì, em thấy nó là đủ cho nhu cầu của 2vc chắc còn lâu lắm em mới đổi xe...
Và con tim đã vui trở lại.... @@!
View attachment 449075
View attachment 449076
View attachment 449077 View attachment 449078 View attachment 449080 chưa mục

View attachment 449082
nút bấm kính mở đèn pha sẻ sáng 2 đèn rất đẹp
View attachment 449083 View attachment 449084 View attachment 449085
Hi bac, bai viet cua bac rat chan that, rat y nghia, co dip giao luu voi ben hoi getz nha!

Hạng C
8/10/11
587
545
93
:)) mua xe hơi cũ gặp chiếc tàn thì thôi rồi luôn, như rước bệnh vô người mình. Em đã từng chạy matiz rồi, xe cũng ổn nếu sử dụng cách đây 4 năm, mà khi đó giá phải hơn 180trieu. Giờ xe hơn chục tuổi rồi :).
Trong tiền của bác em sẽ kiếm Kia cd5, Su wagon đời 2005 trở lại. Vì công suất cao hơn, xe đầm hơn, rộng rãi hơn. Tuy nhiên, mới lái mà chiến em matiz thì cũng toẹt vời rồi :)

• Like
Reactions: khatvong4banh
Hạng B2
30/5/12
323
727
93
Sau khi đọc bài của Bác, em thấy Bác và em có nhiều điểm giống nhau:
+ Lương
+ Tiệm net
+ Mua nhầm taxi
+ Mua xe khi chưa có bằng
...
Nhớ lại mới thấy mình chơi liều quá!
Giống nhau quá net bác bao nhiêu máy

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng C
22/10/13
620
306
63
Em nghĩ nếu mua xe cũ, lựa dòng xe nào không có chạy taxi là yên tâm 50% rồi, 50% còn lại nhờ người có kinh nghiệm xem giùm, tránh va đụng nặng, ngập nước. Mà nói chung ai xài bốn bánh ít nhiều gì cũng phải tốn " học phí" cả, tốn vài chục củ là chuyện " phình phường" , trong đó có em, cũng tốn mấy chục củ tiền ngu ùi.