Hạng B2
27/12/05
158
15
18
53
SG
Sáng mai, phòng Cảnh sát giao thông, Công an Hà Nội tổ chức ra quân tuần tra, đảm bảo an toàn giao thông trên toàn thành phố. Lực lượng cảnh sát sẽ tập trung xử lý nghiêm các vi phạm trật tự giao thông, theo công điện của Thủ tướng và chỉ đạo của Bộ Công an.

Các đội cảnh sát giao thông sẽ bố trí lực lượng để duy trì trật tự tại các ngã 3, ngã 4, xử lý các lỗi như vượt đèn đỏ, đè vạch sơn, đi vào đường cấm, chở hàng cồng kềnh. Lực lượng này ứng trực tại các điểm thường xảy ra tai nạn giao thông để hạn chế các trường hợp chạy quá tốc độ, đèo quá 2 người lớn, không có bằng lái xe, tránh vượt sai quy định, đi sai phần đường. Tại khu vực ngoại thành, cảnh sát giao thông sẽ tập trung xử lý lỗi không đội mũ bảo hiểm ở những nơi có biển bắt buộc. Khi xảy ra ùn tắc giao thông sẽ có lực lượng giải quyết trong thời gian sớm nhất....

http://www.vnexpress.net/Vietnam/Xa-hoi/2006/03/3B9E79FD/

Hạng B2
8/7/05
124
0
16
Ngõ nhỏ, phố nhỏ
RE: Hà Nội mở đợt cao điểm xử lý vi phạm giao thông

Cố mà duy trì, chứ đầu voi đuôi chuột dễ nhờn thuốc. Thú thật là nhiều khi thấy đèn đỏ mà có những người trông trẻ trai lịch lãm vẫn cứ lao ra, lại còn nhìn mình như thằng mọi trong rừng ... bực mình ..

Cũng đã chứng kiến cảnh một anh tóc nhuộm vàng đang vênh vang gọi điện thoại di động đời mới ầm ầm khi bị chặn lại .. ... chán

Rồi cảnh kẹp ba kẹp bốn rú ga đánh võng giữa phố, kẻ hút người cười hô hố... buồn...

Có bác nào có quyển sách của Lỗ tấn " AQ chính truyện" cho em xin bản copy..

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Ko biết có trò đi kéo xe với lại tháo biển số ko đây [&:]

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Kéo xe thì chắc có đấy vì biển số đã lỡ bấm rùi, tháo *** được :D

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam

Sáng nay quên mất em vượt phải trên đường Thái Hà, đến đoạn ngã tư thì nhìn thấy chú CA, em vội vàng và ngoan ngoãn bật xi nhan trái rẽ luôn vào chợ Thái Hà, chuyển hướng qua đi đường Đê La THành..Kết quả tắc nút giao thông Đê La THành GIảng Võ mất 15 phút. Chuối quá..:mad:.thế nên các bác cứ củ từ mà đi nhé, đừng giống em :D

Hạng B2
9/9/05
193
0
0
hn

Mặc dù bây giờ em mới đọc tin này nhưng may tính em vốn luôn cẩn thận nên hôm qua dừng xe bên phải cho đúng luật, bắt vợ cả chạy sang đường mua bánh ở Mesa Phố Huế. Vừa dừng xe thì có chú xe cẩu đỗ xịch 1 cái trước mặt em đòi xem giấy tờ. Em đưa nguyên quyển đăng kiểm kèm theo bảo hiểm đầy đủ. Chú *** xem biển, bảo hiểm, lốp xe và ngập ngừng một hồi bảo em thôi đi đi. :) Lần đầu tiên từ ngày đổi bằng Vn được vinh dự khoe bằng cho mấy chú bô lít chiêm ngưỡng. :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Trích đoạn: unik

Mặc dù bây giờ em mới đọc tin này nhưng may tính em vốn luôn cẩn thận nên hôm qua dừng xe bên phải cho đúng luật, bắt vợ cả chạy sang đường mua bánh ở Mesa Phố Huế. Vừa dừng xe thì có chú xe cẩu đỗ xịch 1 cái trước mặt em đòi xem giấy tờ. Em đưa nguyên quyển đăng kiểm kèm theo bảo hiểm đầy đủ. Chú *** xem biển, bảo hiểm, lốp xe và ngập ngừng một hồi bảo em thôi đi đi. :) Lần đầu tiên từ ngày đổi bằng Vn được vinh dự khoe bằng cho mấy chú bô lít chiêm ngưỡng. :D
Bác dừng ở Phố Huế chắc là sai luật. Thế mà CS vớ được lại không phạt, cũng lạ! [8|]

Chắc tính ra ít quá, không bõ. :)

Last edited by a moderator:
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.135
113

Trích đoạn: cabrio

Bác dừng ở Phố Huế chắc là sai luật. Thế mà CS vớ được lại không phạt, cũng lạ! [8|]

Phố Huế chỉ cấm đỗ chứ không cấm dừng bác ạ! Nhưng chắc đi từ đầu đến cuối phố chẳng có ai để bắt nên chộp thử bác unik chơi! :D

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Trích đoạn: tuandq

Trích đoạn: cabrio

Phố Huế chỉ cấm đỗ chứ không cấm dừng bác ạ! Nhưng chắc đi từ đầu đến cuối phố chẳng có ai để bắt nên chộp thử bác unik chơi! :D
Tôi cũng biết chỉ cấm đỗ. Nhưng Phố Huế có 2 làn xe thô sơ hai bên. Bác unik dừng ở đó, chắc đè lên làn thô sơ bên phải. Như vậy có sai không? [8D]

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Sáng nay thấy chương trình an toàn giao thông trên VTV nói có vẻ **** làm căng lắm, không biết có bác OH nào dính chấu chưa, các bác khác có lẽ run chân không dám chạy ra ngoài đường cũng nên, taxi giá rẻ đê...:D