Hạng D
20/8/09
1.136
4
38
11
Hà Nội:
Xế hộp Volkswagen “làm loạn” bờ hồ lúc nửa đêm
Chủ Nhật, 19/08/2012 --- cập nhật 08:54 GMT+7

Thuốc Lá Điện Tử giúp bạn cai thuốc lá sau 7 ngày sử dụng – Chỉ từ 399.000 đồng/ 1 hộp
Chiếc Volkswagen đang lướt đi với tốc độ cao bất ngờ mất lái, đâm lên vỉa hè, suýt lao xuống hồ Gươm nếu không được “phanh” bằng cây sấu lâu năm bên bờ hồ.</h2> Vụ tai nạn xảy ra khoảng 3h10 hôm nay, 19/8, trên bờ hồ Gươm, dọc đường Đinh Tiên Hoàng.

Chiếc xế hộp bạc tỷ "phanh" bằng gốc sấu.
Tại hiện trường, chiếc xế hộp Volkswagen bạc tỷ “ôm” chặt gốc sấu, phần đầu nát bét, nhiều mảnh vụn rơi lả tả. Trong xe, túi khí bung ra.
Một số người chứng kiến vụ việc kể lại, vào khoảng thời gian trê, một số nhóm thanh niên tổ chức thành từng nhóm nhỏ, phóng xe lạng lách quanh hồ Gươm. Vài xe ô tô rú ga ầm ĩ, cổ súy cho những nhóm này.
Chiếc xe Volkswagen BKS 29A-418.10 sau khi ôm cua, lạng lách với tốc độ cao đã loạng choạng mất lái, lao thẳng lên vỉa hè đường Đinh Tiên Hoàng, suýt lao xuống hồ Gươm nếu người điều khiển không kịp thời đánh lái tông thẳng vào gốc cây sấu trên vỉa hè.

<span style=""color: #ff0000;"">Sau khi chiếc xe được “phanh” lại, nhóm thanh niên trên xe, có cả nữ giới, vui vẻ bước xuống, cười nói, bình luận như không có chuyện gì xảy ra.</span>

Rất may, vụ việc xảy ra lúc nửa đêm, khi tuyến phố Đinh Tiên Hoàng không một bóng người nên không người đi đường nào bị ảnh hưởng.

Theo Dân Trí
http://www.docbao.vn/News...=146952&d=19082012

Hạng B2
6/5/12
209
15
18
12
HN
gmark.vn
kinh thế nhỉ, lúc 10h tối em đi về qua đây đã thấy mấy chú chạy land rover rất khệnh, chắn hết đường em luôn, nhìn đã thấy bố đời rồi cơ ạ,

Tập Lái
23/5/12
13
0
0
Volkswagen noi tieng xua gio la an toan roi, o Viet Nam xay ra may vu roi, nat dau - lat xe ma 99% nguoi tren xe deu khong bi gi, chu thay may vu tai nan ma xe KIA hay Toyota toan thay chet nguoi, nen da co tien mua xe thi nen mua xe nao tot va an toan, tinh mang la tren het ma..may bac thay noi vay dung ko...

Hạng B1
28/11/09
81
1
8
fcbayernvn.co.cc
Nói chung sau vụ này, Tí Ngoan lại được đánh giá cao hơn nữa và hàng VW lại thêm điểm với khách hàng VN. Không biết VW có trả chút thù lao cho mấy quái xế thanh niên này không nhỉ.

Hạng B2
VolksUp nói:
Volkswagen noi tieng xua gio la an toan roi, o Viet Nam xay ra may vu roi, nat dau - <span style=""color: #ff0000;"">lat xe</span> ma 99% nguoi tren xe deu khong bi gi, chu thay may vu tai nan ma xe KIA hay Toyota toan thay chet nguoi, nen da co tien mua xe thi nen mua xe nao tot va an toan, tinh mang la tren het ma..may bac thay noi vay dung ko...
Bác tôn trọng anh em đánh có dấu cho anh em nhờ, đọc xong bài của bác đau hết cả mắt, thanks bác

Hạng B2
3/7/12
334
20
18
Bên hãng ko có dùng những chiêu như vậy để PR đâu bác.....chất lượng xe VW dc nhiều người biết đến mà đâu cần phải PR những chuyện như vậy...hihi

Hạng D
20/8/09
1.136
4
38
11
đúng vậy, sau tai nạn mà các "đồng chí" trên xe vẫn bước xuống cười nói bình thường thật là không hề đơn giản chứt nào

sid
Hạng B2
11/4/04
270
2
18
40
Lò gạch, Ụ cây
Mới lên bảo dưỡng xe ở hãng gặp em này, đâm đến nỗi trùn cả khung thì các bác tưởng tượng nó mạnh cỡ nào. Chủ xe mới mua xe được ba ngày...