Hạng C
24/8/04
561
0
0
46
Gần ga, xa trường học!
RE: Hai điểm khác biệt của C200 và C230

Trích đoạn: canadabuon

em vừa múc C230, mai nhận xe ra biển số luôn ...mọi thứ đều hài lòng ..ngoại trừ 1 chi tiết hơi buồn cười, em thấy thô thiển ...không biết cái bác thiết kế nội thất có bị căng thằng hay không ???.. ghế passenger trước vừa chỉnh điện , vừa chỉnh tay ..?????..rõ ràng là nhìn cái nút chỉnh của nó thì y chang những xe khác ...em cứ đinh ninh là như thế ...lúc sau ngồi lên chỉnh thì không chỉnh được tiến lùi của ghế ...mà phải thò tay xuống kéo cần và dủng mông di chuyển cái ghế y chang như ghế chiếc civic của em đang dùng ..????....đã làm ghế chỉnh điện có đủ chức năng hạ nâng độ cao lưng , độ cao mặt ghế mà lại không cho luôn cái di chuyển tới và lui ..??????...nhiều lúc xe đức thiết kế cứ ngu ngu thế nào ý ...cái chi tiết cần nó làm hoàn chình nó ko làm nó làm ba cái chi tiết dư không àh ...

Theo e thì Merc nó cũng tính cả:
- Việc bác chỉnh tiến/ lùi ít dùng hơn là việc bác nâng ghế lên + ngả lưng ghế. Nên nó để như vậy: vừa cơm vừa điện.
Hơn nữa, cái nút chỉnh ghế cao thực chất là nó nâng chéo ghế từ dưới lên trên theo chiều từ sau ra trước nên bác cũng có thể dùng nút đó để chỉnh ghế tiến lùi trong phạm vi hẹp.
- Thường thì sếp hay ngồi phía sau ghế phụ nên nếu để chỉnh điện nó sẽ có trường hợp bác nào đó đẩy ghế phụ ra sau nhiều quá, vướng chân sếp (trong khi khoang sau của C class lại hẹp) nên để ghế phụ chỉnh cơm tiến lùi cũng có ý của họ.

E nghĩ là vậy, ko biết có đúng ko!

Hạng D
1/1/08
1.071
2
38

@Parker Nguyen: Chuẩn đó, em cũng ít khi tiến lùi bằng cơ như vậy mới cả C230 có cả memory ghế rùi thì mình cần gì chỉnh nữa nhẩy:D Đã nhận được PM rùi, em RR đó đẹp đó nhưng hơi khó chọn khách đó nghe chắc hợp với nữ thôi
. Dưng mà cho em là em cũng lấy đó nha

Hạng C
24/8/04
561
0
0
46
Gần ga, xa trường học!

@ EVN: Chú RR đó nhập về theo một order của khách nên cũng ko ngại. E thấy nó là hàng độc! Cho e lạc đề tí với bác EVN nhé bác AC!

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

Thường thì sếp hay ngồi phía sau ghế phụ nên nếu để chỉnh điện nó sẽ có trường hợp bác nào đó đẩy ghế phụ ra sau nhiều quá, vướng chân sếp (trong khi khoang sau của C class lại hẹp) nên để ghế phụ chỉnh cơm tiến lùi cũng có ý của họ.

E nghĩ là vậy, ko biết có đúng ko!

@Parker Nguyen: Chuẩn đó, em cũng ít khi tiến lùi bằng cơ như vậy mới cả C230 có cả memory ghế rùi thì mình cần gì chỉnh nữa nhẩy

em thì thấy không chuẩn tí nào :D, thứ nhất C Class không phải để cho sếp ngồi sau , mà là 1 compact sedan , thứ 2 thì dù có chỉnh điện hay chỉnh cơ bác tiến lùi đều đụng chân sếp ...thứ 3 C 230 chỉ có memory seat cho driver thôi ..còn passenger không có ...[8|]...

..

Hạng B1
23/3/08
91
0
0

mua cái xe hơn 1 tỷ mà bị cái ghế kiểu đấy cũng chán nhỉ. Ko bit C đời cũ có thế ko nhỉ

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

bác nói hơn 1 tỷ em mới giật mình ....LOL...nghe 1 tỷ nó khủng quá ....nghe 65-70K nó nhẹ nhàng hơn ....:D.....các bác có muốn order replica AMG bodykit không .???...em đang suy nghĩ đây ...có đông người mà group buy thì được discount khá nhiều ...save được tiền shipping nữa ..