Hạng B1
9/1/18
93
30
18
Vung Tau
Cho mình hỏi vạch liền này theo như mình đọc thì phạt 100-200, nhưng có nhiều chỗ lại nói phạt tới 2 triệu rưỡi là sao nhỉ, có bác nào gặp trường hợp cho xin tư vấn với ạ
Điểm a Khoản 1 Điều 5 Nghị định 46 quy định: Phạt tiền từ 100.000 - 200.000 đồng đối với người điều khiển, người được chở trên xe ô tô và các loại xe tương tự xe ô tô không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường. Cùng hành vi vi phạm này, Khoản 1 Điều 6 xử phạt người đi xe môtô, xe gắn máy từ 60.000 - 80.000 đồng nếu xe đè vạch liền.

Hạng B2
27/3/19
132
69
41
45
Thay vì tốn tiền xin xỏ thì dung tiền đó đầu tư thiết bị

Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Cho mình hỏi vạch liền này theo như mình đọc thì phạt 100-200, nhưng có nhiều chỗ lại nói phạt tới 2 triệu rưỡi là sao nhỉ, có bác nào gặp trường hợp cho xin tư vấn với ạ

Lỗi này bản thân luật cũng rất mơ hồ dù đã nhiều lần sửa đổi. Nhiều tỉnh phạt 150k lỗi ko tuân thủ biển báo vạch kẻ đường. Nhiều tỉnh phạt nặng hơn lỗi đi sai làn hoặc đi vào làn ngược chiều gì đó

Tập Lái
18/3/14
43
15
13
Thật ra, mình không có ý kiến về việc mình không muốn đôi co, nhưng mình nói chỉ là chia sẻ thêm thông tin và cũng học thêm kinh nghiệm các bác tài khác. Qua đây mình cũng biết được điểm bắn đầu ngã ba Giầu Dây và mình chắc chắc đã thấy biển và không có chuyện đi quá tốc độ. Còn đang đi trên đường xe chật ních người nhà, với trẻ em, đôi co làm ảnh hưởng đến không khí nên cho qua.

Vấn đề mình muốn nhấn mạnh là 2-3 xe bị bắn 1 tốc độ là 72km/h mới đáng nói. Có dấu hiệu fake hình ảnh hay máy đo. Tiếc là giải quyết xong mới nghe mấy người khác bị bắt nói câu “lại tốc độ 72km/h với nhau” nên thấy cần chia sẻ.
tôi mà đã chắc chắn đi đúng thì quên chuyện kiếm bành mì đi! đã chiến và thắng ở ĐN 3 lần, 1 lân dầu giây, 2 lần Tân Phú, bất kể là chở ai, hay trưa nắng, không vì lý do nào (trứ khi mình sai), cương quyết và kq là thôi anh đi đi, có lần còn phải xin lỗi

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113

Cấm vượt nào mà 100-200 bác?

Chừng nào bác lấn xe qua cán vạch liền nhưng ko vượt thì mới có 100-200

Hạng B1
19/7/17
65
40
18
Ho Chi Minh

Trong video clip thấy chú thích vạch giữa 2.2, vạch phân chia làn 2 chiều là 1 không phải 2, vạch 2 là vach phân chia các làn cùng chiều.

Hạng B2
7/11/11
481
503
93
61
Sao em đi ql20 như cơm bữa có bao giờ bị bắn đâu nhỉ. Vừa chạy xuyên việt từ nam ra bắc ăn tết cũng chả bị vẫy vô lầ nào. Ghé quán ăn hỏi chuyện mấy pác cũng về quê ăn tết pác nào cũng dính vài phát tốc độ.
Chỉ khi em vô huế chơi đi qua cầu tràng tiền biển báo tít mù và đang lưu thông qua đoàn xe nên vượt đèn đỏ. 2 chú phóng xe đuổi theo nói có camera cho anh coi lỗi vượt đèn đỏ. Hi. Mà mình cũng chả coi. Nói nếu các anh nói vậy thì chắc mình vượt đèn rồi coi lại chi cho mất công. Giải thích abc... Nhưng các ảnh ko chịu mà xin thungd bia ăn tết. Ẹc. Vậy là mất 3 xị
Bác mất 3 xị là rẻ, hôm em bị trên NVLinh em chạy từ đường nhánh ra lane quẹo trái để quay đầu thật sự là đèn nó treo cao nên em ra lane là sát bên rồi em ko thấy lane quẹo trái đang đèn đỏ, vậy là chú xin em hết 1 chai nói là phải chia cho thằng trực camera ko sẽ bị phạt nguội.

Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Bác mất 3 xị là rẻ, hôm em bị trên NVLinh em chạy từ đường nhánh ra lane quẹo trái để quay đầu thật sự là đèn nó treo cao nên em ra lane là sát bên rồi em ko thấy lane quẹo trái đang đèn đỏ, vậy là chú xin em hết 1 chai nói là phải chia cho thằng trực camera ko sẽ bị phạt nguội.
Sao ko xin nó cái biên bản. Xin biên bản có khi lại bị đuổi đi đó pác

Hạng B2
7/11/11
481
503
93
61
Sao ko xin nó cái biên bản. Xin biên bản có khi lại bị đuổi đi đó pác
Vì mình ko thấy đèn nên cũng ko chắc là có vượt đèn hay ko, nếu đúng thật thì bị giam bằng 2 tháng đi tới lui lấy rồi đóng 1tr6 phạt ở kho bạc đồ cũng mệt.