Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Bọn chó CSGT Đồng Nai chỗ dốc Mơ , huyện Thống Nhất khốn nạn vô đối. Nó báo bắn láo tốc độ xe 2b 60km/h trong khu dân cư, em đi xe Wave 110 chở 2, khi chạy em đã thấy biển khu dân cư nên chủ động giảm xuống dưới 40km/h (ngoài khu dân cư em cũng chỉ 50 - 55km/h). Nó dừng xe em báo tốc độ, em không chịu vièm biết không quá 40 chứ sao mà 60 được. Em kêu nó chỉ chỗ bắn để em xem số liệu trên súng nhưng nó chỉ cho xem trên ipad, nó cứ lằng nhằng bảo lập biên bản rồi xem sau, em đồng ý cho lập biên bản thì nó lại đổi giọng hỏi làm ở đâu? Em chỉ chỗ làm cách chỗ nó bắt 500m thì lại nói không nói trước, rồi ra giọng nhắc nhở và trả giấy tờ. Em bảo các ông làm vậy không sợ quả báo à? Cả lũ nín thinh. Đúng lũ chó cướp ngày làm mất 20 phút thời gian.

Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
Bọn chó CSGT Đồng Nai chỗ dốc Mơ , huyện Thống Nhất khốn nạn vô đối. Nó báo bắn láo tốc độ xe 2b 60km/h trong khu dân cư, em đi xe Wave 110 chở 2, khi chạy em đã thấy biển khu dân cư nên chủ động giảm xuống dưới 40km/h (ngoài khu dân cư em cũng chỉ 50 - 55km/h). Nó dừng xe em báo tốc độ, em không chịu vièm biết không quá 40 chứ sao mà 60 được. Em kêu nó chỉ chỗ bắn để em xem số liệu trên súng nhưng nó chỉ cho xem trên ipad, nó cứ lằng nhằng bảo lập biên bản rồi xem sau, em đồng ý cho lập biên bản thì nó lại đổi giọng hỏi làm ở đâu? Em chỉ chỗ làm cách chỗ nó bắt 500m thì lại nói không nói trước, rồi ra giọng nhắc nhở và trả giấy tờ. Em bảo các ông làm vậy không sợ quả báo à? Cả lũ nín thinh. Đúng lũ chó cướp ngày làm mất 20 phút thời gian.
Vậy là theo bác có hay ko việc bắn láo, trước e cũng ko tin nhưng dính quả 79/60 giờ tin rồi, em đi 4b và thật sự lần đó e bò 40-50km/h từ ngoài QL1 vào tới Dốc Mơ thì dính chưởng. Có phải tay đen đen nói giọng Bắc ko bác.

Tập Lái
19/4/19
1
4
6
23
Câu chuyện CSGT ĐN bắn tôc độ láo là có thật các bác ạ. Qua topic này và topic "CA Phú túc bắn tđ 57/50...) ", tôi đã theo dõi thường xuyên chủ đề này vì dạo này cũng hay đi Dalat. Muốn một lần chứng kiến xem sao và hôm qua 18/4/2019 đã trực tiếp gặp vụ này. Câu chuyện là:
Chạy từ Dalat về Sgn vào buổi sáng, luôn luôn canh đúng tốc độ suốt toàn tuyến. Vậy mà qua Định Quán (qua hòn đá chồng khoảng 5km) bị chặn lại và được thông báo chạy quá tốc độ 66/50 và tọa độ tận..Tân Phú. Có hình ảnh đàng hoàng (tất nhiên qua smart phone). Ok, cho mày 300k (vì vài năm rồi cũng chưa cho chúng đồng nào), chấp nhận để kiểm chứng. 2 đồng chí ta nhận ngay và mời anh đi. Về kiểm tra lại CMR hành trình thì đúng là mình chạy hoàn toàn theo và dưới tốc độ quy định.
1. Vì vậy có thể kết luận được CSGT ĐN bắt chạy quá tốc độ láo là đúng !
2. Bắn tốc độ ở Tân Phú mà chặn ở tận qua Định Quán (khoảng 30km) là có gì đó không logic.
3. Hình ảnh đối tượng vi phạm là có thật với tốc độ và biển số rõ ràng nhưng tọa độ có thể là ở ngoài khu dân cư (vì vậy lần sau nếu bác nào bị thì nên chụp lại màn hình hoặc ghi rõ đó vào biên bản để chiến với chúng)
Thật sự thất vọng với các đồng chí CSGT ở đây. Bẩn thật !
Vài thông tin để các bác biết để chuẩn bị cho mình thêm vài chiêu chống lại các xấu cái tiêu cực.
Vài hôm nữa mình lại phi đi Dalat và mong chuyện này không lặt lại, nếu không sẽ chiến đấy !

Tập Lái
5/1/15
39
46
18
36
Câu chuyện CSGT ĐN bắn tôc độ láo là có thật các bác ạ. Qua topic này và topic "CA Phú túc bắn tđ 57/50...) ", tôi đã theo dõi thường xuyên chủ đề này vì dạo này cũng hay đi Dalat. Muốn một lần chứng kiến xem sao và hôm qua 18/4/2019 đã trực tiếp gặp vụ này. Câu chuyện là:
Chạy từ Dalat về Sgn vào buổi sáng, luôn luôn canh đúng tốc độ suốt toàn tuyến. Vậy mà qua Định Quán (qua hòn đá chồng khoảng 5km) bị chặn lại và được thông báo chạy quá tốc độ 66/50 và tọa độ tận..Tân Phú. Có hình ảnh đàng hoàng (tất nhiên qua smart phone). Ok, cho mày 300k (vì vài năm rồi cũng chưa cho chúng đồng nào), chấp nhận để kiểm chứng. 2 đồng chí ta nhận ngay và mời anh đi. Về kiểm tra lại CMR hành trình thì đúng là mình chạy hoàn toàn theo và dưới tốc độ quy định.
1. Vì vậy có thể kết luận được CSGT ĐN bắt chạy quá tốc độ láo là đúng !
2. Bắn tốc độ ở Tân Phú mà chặn ở tận qua Định Quán (khoảng 30km) là có gì đó không logic.
3. Hình ảnh đối tượng vi phạm là có thật với tốc độ và biển số rõ ràng nhưng tọa độ có thể là ở ngoài khu dân cư (vì vậy lần sau nếu bác nào bị thì nên chụp lại màn hình hoặc ghi rõ đó vào biên bản để chiến với chúng)
Thật sự thất vọng với các đồng chí CSGT ở đây. Bẩn thật !
Vài thông tin để các bác biết để chuẩn bị cho mình thêm vài chiêu chống lại các xấu cái tiêu cực.
Vài hôm nữa mình lại phi đi Dalat và mong chuyện này không lặt lại, nếu không sẽ chiến đấy !
Biết mình không sai mà vẫn đút cho chúng, lạy bác.

Hạng B2
6/3/14
106
80
28
Biết mình không sai mà vẫn đút cho chúng, lạy bác.
Nhiều khi biết mà phải chi chứ cãi cọ mất ít nhất 30-1h, kiện cáo thì chưa chắc thắng. Trước cũng chung 3 xị, rất mong bác nào chơi mạnh với xxx bẩn nhưng coi bộ k có hy vọng ở xứ này.

Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Em bị gọi vào 1 lần với kịch bản tương tự. Báo điểm bắn là ngay trước chợ đầu mối.
Chỉ đến khi em trích camera HT là em đi trong khu hành chính ra, ko qua điểm bắn thì các đồng chí ấy mới ngu người ra.

Bác nào tự tin đi đúng tốc độ qua đoạn này cứ mạnh dạn "chiến" nhé

Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Nhiều khi biết mà phải chi chứ cãi cọ mất ít nhất 30-1h, kiện cáo thì chưa chắc thắng. Trước cũng chung 3 xị, rất mong bác nào chơi mạnh với xxx bẩn nhưng coi bộ k có hy vọng ở xứ này.
Tào lao. Ko sai tự dưng đưa tiền. Vậy mà cứ cứ chửi xxx thối lát. Dân thối gấp vạn. Nếu là bắn tốc độ sai chỉ cần kêu nó lập biên bản. Cụ tổ nó cũng ko dám lập

Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Hehe , bắn mà :

- hình ảnh không có tọa độ, không thể hiện các thông số gps, thì gọi là bắn láo. Vì thằng trẻ con cũng chụp được cái xe và biển số bằng ba cái fone tầu. Nhưng để biết tốc độ của cái xe đó đang là bao nhiêu thì chỉ có photoshop chớ fone nào tracking được tốc độ !!!

- việc không cho xem hình ảnh trên máy bắn mà là hợp lý vậy xin hỏi là ..hợp lý điểm nào ?

- như a nói ...kể cả khg cho xem trên ipad vẫn có thể lập bb, nếu bắn đúng ???? Vậy theo anh thế nào là đúng. Kkkkk.....biên bản là hình thức ghi nhận lại các hành động vi phạm pháp luật của người tham gia giao thông ..bằng giấy tờ, có bằng chứng của cơ quan chức năng. Bây giờ bằng chứng anh khg có. Vì anh bắn 1 nơi, anh phạt 1 nơi. Cái anh lập bb là tề thiên đại thánh hay sao mà biết anh cầm súng bắn " đúng " cách đó hàng vài cây số ???
Lập biên bản và cho xem lại toàn bộ bằng chứng sau nhé. Ko cần phải cho xem ngay lúc đó. Ai cấm pác xem đâu.

Hạng D
2/3/11
2.435
29.260
113
Lắp cam có thể hiện tốc độ. So sánh tại chổ vị trí bị chụp.