Hạng C
23/7/13
501
11.886
93
Tui cũng bị như bác ,nhưng ở Xuân Lộc tốc độ 50/57 .Tui biết chắc chắn mình không sai nhưng hôm đó chở vợ con lúc 2h trưa cũng không muốn đôi co làm mất 2 xị .
Lúc xuống xe cũng không chào tui theo điều lệ ngành chỉ nói vi phạm tốc độ 50/57 cho tui coi hình ảnh qua iphone 4 từ thời steve jobs ,cũng thấy biển số xe nhưng số 57 bự trần dần .Kỳ lạ là đít xe chụp đầy màn hình không thấy điểm dằn ,cột mốc .Áo vàng nói với tui như vậy " Nếu cần anh cho em định vị GPS ,không có con lươn em chạy 50 ,có lươn em chạy 60 " tui mới tranh luận " có lươn ngoài khu dân cư chạy 70 bình thường ,anh nói như vậy với điều kiện phải có bản đô thị hoặc không đô thị " Áo vành im lặng lảng tránh ,tui vẫn đưa giấy tờ có kẹp 2 xị vô sổ đăng kiểm ,áo vàng mở ra làm ảo thuật không cần kiểm tra giấy tờ .
Nếu hôm đó tui đi một mình tui mua cafe mời áo vàng tranh luận ,nếu cần chở áo vàng đến điểm bắn .Cung đường này tui đi thường xuyên chỉ có biển khu dân cư ,lâu lâu có biển giới hạn tốc độ 60 ,tui chở vợ con cứ tà tà về nhà vội chi vài phút .

Nhiều bác hài thật, biết mình không sai, khăng khăng mình không sai vậy mà cứ ói ói t cho bọn nó ăn. Em là em đết tin mấy bác không sai. Làm như dễ ăn tiền của các bác lắm vậy?

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Em là người thường xuyên đi về Dalat từ nhiều năm rồi góp chút ý kiến khi đi ngang địa phận ĐN.
- Xe chim mồi: có thể có (xe tải chạy chậm trên đường vạch liền, không chắc là chim mồi hay xe tải nặng phải chạy chậm) , nhưng rất ít khi gặp
- Bắn tốc độ láo: không rõ, vì chưa gặp bao giờ
- Xe con vi phạm lỗi vượt vạch liền, vượt nơi có bảng cấm vượt, chạy quá tốc độ quy định: không phải nhiều mà là rất nhiều.
Em chạy xe luôn tuân thủ luật, trước mắt là giữ an toàn cho chính mình và gia đình. KDC 45-50kmh cứ vượt nếu điều kiện cho phép miễn đừng quá tốc độ, QL thì cứ 75-80kmh, và không hề bị tuýt còi.
Trong KDC nhiều xe bị ức chế khi cứ phải bò một đoạn đường dài, nên vừa chớm thấy bb hết KDC đã vội nhấn ga rồi dính đạn. Kinh nghiệm em vẫn giữ đúng tốc độ qua khỏi biển báo, sao đó mới từ từ tăng ga là an toàn.
Không khuyến cáo chạy quá chậm như có bác nào muốn phòng thủ 45 và 65 vì như thế sẽ gây cản trở dòng xe lưu thông trên đường. Và cũng không cần nộp mãi lộ nếu mình thật sự đi đúng (rồi sau đó post lên diễn đàn, kèm lý do vì vợ con vì ngại đường xa vì sợ mất thời gian ... các loại). Em chứng kiến biết bao nhiêu xe phóng như bay rồi sau cùng cũng dính chốt, từ nhanh hóa thành chậm lại còn mất thêm tiền.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: phamhoanggiang
Hạng B1
19/7/17
65
40
18
Ho Chi Minh
Em là người thường xuyên đi về Dalat từ nhiều năm rồi góp chút ý kiến khi đi ngang địa phận ĐN.
- Xe chim mồi: có thể có (xe tải chạy chậm trên đường vạch liền, không chắc là chim mồi hay xe tải nặng phải chạy chậm) , nhưng rất ít khi gặp
- Bắn tốc độ láo: không rõ, vì chưa gặp bao giờ
- Xe con vi phạm lỗi vượt vạch liền, vượt nơi có bảng cấm vượt, chạy quá tốc độ quy định: không phải nhiều mà là rất nhiều.
Em chạy xe luôn tuân thủ luật, trước mắt là giữ an toàn cho chính mình và gia đình. KDC 45-50kmh cứ vượt nếu điều kiện cho phép miễn đừng quá tốc độ, QL thì cứ 75-80kmh, và không hề bị tuýt còi.
Trong KDC nhiều xe bị ức chế khi cứ phải bò một đoạn đường dài, nên vừa chớm thấy bb hết KDC đã vội nhấn ga rồi dính đạn. Kinh nghiệm em vẫn giữ đúng tốc độ qua khỏi biển báo, sao đó mới từ từ tăng ga là an toàn.
Không khuyến cáo chạy quá chậm như có bác nào muốn phòng thủ 45 và 65 vì như thế sẽ gây cản trở dòng xe lưu thông trên đường. Và cũng không cần nộp mãi lộ nếu mình thật sự đi đúng (rồi sau đó post lên diễn đàn, kèm lý do vì vợ con vì ngại đường xa vì sợ mất thời gian ... các loại). Em chứng kiến biết bao nhiêu xe phóng như bay rồi sau cùng cũng dính chốt, từ nhanh hóa thành chậm lại còn mất thêm tiền.
Chính xác là như thế, và những chỗ có bảng cấm vượt đều là những chỗ quanh co khuất tầm nhìn, nên đi tren đường tài xế chú ý biển báo và chay tốc đô cho phép là ko cần quan tâm có CA hay không. Chu ý ai đi cao tốc và quẹo vô trung tâm hành chính Thông nhất để di tắt ra QL20 thì chỉ dc chạy 60 thôi, vì bảng giới hạn tóc độ nằm o ngoai nga tu Dầu giây.

Hạng B2
17/5/12
194
49
28
chính chúng nó làm mất hình ảnh và lòng tin của dân.
Mới hôm qua em có việc đi Lâm đồng, cũng vì lâu lắm không đi đường này nên em cũng không vào đây đọc tham khảo trước các bài của các Bác, để biết mà nói chuyện với bọn bất nhân này, và em đã gặp bọn chuyên trấn lột, ăn trên mồ hôi, nước mắt của người khác mà có, vì đúng là chúng nó bắn láo để trấn lột người khác.
Chuyện là khi vào ngã tư dầu giây em toàn đi đúng tốc tộ cho phép, nhưng khi qua khu vực này chừng chắc khoảng 15km thì chúng nói ngoắc em vào, cho xem Ipad bắn đằng sau xe, báo tốc độ là 78/60, nó nói luôn theo qui định anh bị phạt 5tr, bây giờ cưa đôi. ĐM nó em đang có việc mà hình ảnh nó cho em xem rõ ràng, nên nghĩ chắc có khi nào mình quên nên chạy quá không, và chả muốn đôi co làm gì, em đưa 5 xị nó nhất khoát không chịu đòi đúng 2,5tr mới ok. Thế là phải bố thí cho nó 2,5tr.
Thực ra thì em cũng rất ngại va chạm với bọn C.Hó này, nên cúng cho bọn cô hồn cát đảng này cho xong, nhưng chạy đến khúc trạm suối mơ hay dốc mơ gì đó em lại bị vẫy vào, chúng nó lại cho em xem hình ảnh bằng ipad bắn đằng sau là 58/50, nó đòi em 1tr nữa thú thực các Bác em không nghĩ ra cái trò nó bắn láo, nên cứ nghĩ đôi khi có thể do quên nên mình đạp ga trong một lúc nhất định nào đó và đúng lúc nó đang bắn, mặc dù em toàn bò sau các xe khác trong suốt tuyến chứ có vượt ai đâu. Bố thí tiếp cho cô hồn.
Đến cuối đoạn Tân Phú em lại bị ngoắc vào thì lần này thoát, do nó ngoắc chiếc bán tải chạy sau em, hết hồn và cục tức lên tới não, nếu bị nữa là em chơi chí phèo luôn, em cũng k hiểu chiếc bán tải chạy bò sau em suốt quãng đường đâu có vượt mà cũng bị thổi ???
Viết mà bức xúc quá, tại sao xã hội vẫn còn tồn tại thể loại cặn bã này nhỉ.

Last edited by a moderator:
Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
Mới hôm qua em có việc đi Lâm đồng, cũng vì lâu lắm không đi đường này nên em cũng không vào đây đọc tham khảo trước các bài của các Bác, để biết mà nói chuyện với bọn bất nhân này, và em đã gặp bọn chuyên trấn lột, ăn trên mồ hôi, nước mắt của người khác mà có, vì đúng là chúng nó bắn láo để trấn lột người khác.
Chuyện là khi vào ngã tư dầu giây em toàn đi đúng tốc tộ cho phép, nhưng khi qua khu vực này chừng chắc khoảng 15km thì chúng nói ngoắc em vào, cho xem Ipad bắn đằng sau xe, báo tốc độ là 78/60, nó nói luôn theo qui định anh bị phạt 5tr, bây giờ cưa đôi. ĐM nó em đang có việc mà hình ảnh nó cho em xem rõ ràng, nên nghĩ chắc có khi nào mình quên nên chạy quá không, và chả muốn đôi co làm gì, em đưa 5 xị nó nhất khoát không chịu đòi đúng 2,5tr mới ok. Thế là phải bố thí cho nó 2,5tr.
Thực ra thì em cũng rất ngại va chạm với bọn C.Hó này, nên cúng cho bọn cô hồn cát đảng này cho xong, nhưng chạy đến khúc trạm suối mơ hay dốc mơ gì đó em lại bị vẫy vào, chúng nó lại cho em xem hình ảnh bằng ipad bắn đằng sau là 58/50, nó đòi em 1tr nữa thú thực các Bác em không nghĩ ra cái trò nó bắn láo, nên cứ nghĩ đôi khi có thể do quên nên mình đạp ga trong một lúc nhất định nào đó và đúng lúc nó đang bắn, mặc dù em toàn bò sau các xe khác trong suốt tuyến chứ có vượt ai đâu. Bố thí tiếp cho cô hồn.
Đến cuối đoạn Tân Phú em lại bị ngoắc vào thì lần này thoát, do nó ngoắc chiếc bán tải chạy sau em, hết hồn và cục tức lên tới não, nếu bị nữa là em chơi chí phèo luôn, em cũng k hiểu chiếc bán tải chạy bò sau em suốt quãng đường đâu có vượt mà cũng bị thổi ???
Thật sự trước e chưa tin, đi đoạn này nhiều và e chạy dưới 50 toàn tuyến thế mà vẫn ăn gậy 79/50, sau đó e mới tin là việc bắn láo là có thật. Thống Nhất (Dốc mơ), Gia Kiệm, Tân Phú (rừng giá tị). Thật sự là trước e vẫn tự tin đi đúng tốc độ ko sợ nhưng giờ thì mất niềm tin rồi, bọ cặn bã.

Hạng C
23/7/13
501
11.886
93
Không tin. Mấy anh toàn bảo là chạy đúng, toàn viện cớ có việc, đi chung vợ con blabla. Đi chung con nhỏ thì đừng đưa hối lộ để tụi nhỏ thấy hình ảnh xấu

:p:mad:

Hạng B1
30/7/17
52
38
33
45
Chính cái thói hở ra là hối lộ của dân Việt đã tạo lập ra một đội hình dày đặc liên minh ăn xin-ăn cướp. Hối lộ từ trường mầm non cho đến ủy ban, đường, chợ....

Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
CSGT Đồng Nai bắn láo tốc độ là có thật, bác nào nói không thì có thể do may mắn hoặc lúc đó tụi nó không đứng trạm.

Hạng B2
em cũng đi ĐL bị CA ĐN thổi vào, cho xem Ipad 55/50
Em yêu cầu cho em biên bản, anh CA nói em ở tỉnh, xa xôi đóng phạt cực lắm, làm "tiền tươi" cho gọn lẹ này nọ
Em nhất quyết đòi biên bản vì em biết em không sai, thế là mấy anh đó cho em đi, sau khi lèm bèm vài câu gì đó

Tập Lái
3/7/15
31
29
23
56
Bị 2 lần mà không nắm mức phạt nên bị thuốc rồi.
Quá 5-10km/h - Phạt 600-800k, mức phạt trung bình là 700 bác đưa 1000k trên cả mức phạt.
Quá 10-20km/h- Phạt 2000-3000k, mức phạt trung bình là 2500k. Bác đưa 2.500k mà không cưa đôi là do bác không nắm rồi.
Đã nghĩ bị bắn láo lại còn bị thuốc nữa. Nếu vậy đúng là quân cướp ngày.

• Like
Reactions: phamhoanggiang