Hạng B1
4/6/17
99
177
58
41
Mình mới đi Đà Lạt, khi gần hết huyện Thống Nhất, một chốt cảnh sát giao thông gọi mình vào, dù mình tin là mình chạy rất đúng luật và tốc độ, vì mình chú ý các biển báo.

Sau khi tấp vào, các anh ấy cho xem hình ảnh được gửi qua Zalo hình ảnh xe mình chạy có ghi chạy quá tốc độ 72km/h. Các anh này giải thích, đoạn đó là ngay ngã ba Dầu Giây, có biển hạn chế tốc độ 60/h, và mình bị bắn tốc độ khi qua đoạn đó được vài trăm mét. Đó là một sự dối trá trơ trẽn nhất mà mình gặp, vì chính xác mình có nhìn thấy biển hạn chế tốc độ này, và luôn chạy dưới 60km/h.

Tuy nhiên, điểm bắn tốc độ và bắt lỗi cách hàng chục KM, họ là công quyền, nói vi phạm trên 12km, giữ bằng lái thì buộc mình phải dĩ hoà vi quý, vì chả thể nào đi từ TP.HCM lên huyện đó cãi cọ (chưa chắc thắng vì bênh nhau), chi phí còn tốn ác hơn. Sau khi giải quyết xong, các xe khác bị bắt cùng mình cũng đúng kiểu tốc độ là 72km/h, một sự trùng hợp chả thể nào tin nổi? Dù có chạy lố, thì nó phải từ 60km/h trở lên, đâu thể nào ai cũng 72km/h?

Mình muốn chia sẻ để anh em chạy Đà Lạt dịp lễ tết lưu ý, dù chạy đúng hay sai thì cũng sẽ bị gọi vào xin tiền đểu kiểu này. Mình cũng muốn nói, mấy anh CSGT làm thì cho khéo, ăn bẩn và lộ liễu thế sẽ có ngày dính chấu thôi.

Attachments

• Like
Reactions: hoithao101
Hạng D
13/11/15
1.648
3.699
113
Cứ nói với tụi nó, anh lên xe tôi chở đến chỗ anh nói tôi vi phạm, mềm mỏng nhưng kiên quyết và cứng rắn. . Là nó cho đi. Tuy nhiên, phải chắc chắn và tự tin là mình không vi phạm. Đã bị 2 lần và nó đều nói nhỏ, anh đi đi....

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
25/12/10
295
2.774
93
Mình mới đi Đà Lạt, khi gần hết huyện Thống Nhất, một chốt cảnh sát giao thông gọi mình vào, dù mình tin là mình chạy rất đúng luật và tốc độ, vì mình chú ý các biển báo.

Sau khi tấp vào, các anh ấy cho xem hình ảnh được gửi qua Zalo hình ảnh xe mình chạy có ghi chạy quá tốc độ 72km/h. Các anh này giải thích, đoạn đó là ngay ngã ba Dầu Giây, có biển hạn chế tốc độ 60/h, và mình bị bắn tốc độ khi qua đoạn đó được vài trăm mét. Đó là một sự dối trá trơ trẽn nhất mà mình gặp, vì chính xác mình có nhìn thấy biển hạn chế tốc độ này, và luôn chạy dưới 60km/h.

Tuy nhiên, điểm bắn tốc độ và bắt lỗi cách hàng chục KM, họ là công quyền, nói vi phạm trên 12km, giữ bằng lái thì buộc mình phải dĩ hoà vi quý, vì chả thể nào đi từ TP.HCM lên huyện đó cãi cọ (chưa chắc thắng vì bênh nhau), chi phí còn tốn ác hơn. Sau khi giải quyết xong, các xe khác bị bắt cùng mình cũng đúng kiểu tốc độ là 72km/h, một sự trùng hợp chả thể nào tin nổi? Dù có chạy lố, thì nó phải từ 60km/h trở lên, đâu thể nào ai cũng 72km/h?

Mình muốn chia sẻ để anh em chạy Đà Lạt dịp lễ tết lưu ý, dù chạy đúng hay sai thì cũng sẽ bị gọi vào xin tiền đểu kiểu này. Mình cũng muốn nói, mấy anh CSGT làm thì cho khéo, ăn bẩn và lộ liễu thế sẽ có ngày dính chấu thôi.
Xin chia sẻ với bác về vấn đề này!!!
Chỗ bọn nó đặt chốt là ngay dốc Mơ, vừa hết bảng khu dân cư tầm 2km, từ cao tốc chạy ra sẽ có 2 điểm bắn: 1 là ngay UBND huyện Thống Nhất, cách bảng 60km/h tầm 500m; 2 là ngay cây xăng Huyền Hậu.

Giải pháp được em đặt ra để tránh tình trạng này là khi vừa vào ngã 4 Dầu Giây, em rút điện thoại quay bảng 60km/h và kích hoạt cruise control dưới 60km/h, đồng thời đọc to tốc độ hiện tại của xe, khi đi ngang qua cây xăng Huyền Hậu em cũng làm như vậy. Sau đó, nếu nó thổi bác vào thì cứ đưa video clip ra cho nó xem.

Cách này tuy hơi phiền 1 tí nhưng em đảm bảo với bác sẽ không tốn bánh mì nữa. Lưu ý là khi làm việc với CSGT nên mềm mỏng tuy nhiên phải cứng và giữ vững quan điểm của mình ko vi phạm tốc độ.

Chúc bác lái xe an toàn.

Hạng F
16/7/15
6.292
24.871
113
cần lắm 1 xe ben, tải, bus... sẳn sàng hy sinh vì tx cả tuyến đường... lao vào cán chết mẹ bọn chó xxx này....

Hạng B1
4/6/17
99
177
58
41
Cứ nói với tụi nó, anh lên xe tôi chở đến chỗ anh nói tôi vi phạm, mềm mỏng nhưng kiên quyết và cứng rắn. . Là nó cho đi. Tuy nhiên, phải chắc chắn và tự tin là mình không vi phạm. Đã bị 2 lần và nó đều nói nhỏ, anh đi đi....

Chắc phải thế, nhưng vì xe chở toàn người nhà nên cũng ngại vụ cãi nhau qua lại với chúng nó bác ạ.

Hạng B1
4/6/17
99
177
58
41
Xin chia sẻ với bác về vấn đề này!!!
Chỗ bọn nó đặt chốt là ngay dốc Mơ, vừa hết bảng khu dân cư tầm 2km, từ cao tốc chạy ra sẽ có 2 điểm bắn: 1 là ngay UBND huyện Thống Nhất, cách bảng 60km/h tầm 500m; 2 là ngay cây xăng Huyền Hậu.

Giải pháp được em đặt ra để tránh tình trạng này là khi vừa vào ngã 4 Dầu Giây, em rút điện thoại quay bảng 60km/h và kích hoạt cruise control dưới 60km/h, đồng thời đọc to tốc độ hiện tại của xe, khi đi ngang qua cây xăng Huyền Hậu em cũng làm như vậy. Sau đó, nếu nó thổi bác vào thì cứ đưa video clip ra cho nó xem.

Cách này tuy hơi phiền 1 tí nhưng em đảm bảo với bác sẽ không tốn bánh mì nữa. Lưu ý là khi làm việc với CSGT nên mềm mỏng tuy nhiên phải cứng và giữ vững quan điểm của mình ko vi phạm tốc độ.

Chúc bác lái xe an toàn.

Làm như bác thì quá chuẩn rồi, nhưng có thể hơi mất công một chút. Tuy nhiên, điểm hài hước mình muốn nói là ai bị bắt lại, cũng bị kêu là chạy quá tốc độ 72km/h. Không lẽ nó lười không thèm photoshop hay chỉnh lại một chút.

Hạng F
29/10/14
8.500
11.137
113
Sao em đi ql20 như cơm bữa có bao giờ bị bắn đâu nhỉ. Vừa chạy xuyên việt từ nam ra bắc ăn tết cũng chả bị vẫy vô lầ nào. Ghé quán ăn hỏi chuyện mấy pác cũng về quê ăn tết pác nào cũng dính vài phát tốc độ.
Chỉ khi em vô huế chơi đi qua cầu tràng tiền biển báo tít mù và đang lưu thông qua đoàn xe nên vượt đèn đỏ. 2 chú phóng xe đuổi theo nói có camera cho anh coi lỗi vượt đèn đỏ. Hi. Mà mình cũng chả coi. Nói nếu các anh nói vậy thì chắc mình vượt đèn rồi coi lại chi cho mất công. Giải thích abc... Nhưng các ảnh ko chịu mà xin thungd bia ăn tết. Ẹc. Vậy là mất 3 xị

Hạng C
30/5/17
512
624
93
43
Tui cũng bị như bác ,nhưng ở Xuân Lộc tốc độ 50/57 .Tui biết chắc chắn mình không sai nhưng hôm đó chở vợ con lúc 2h trưa cũng không muốn đôi co làm mất 2 xị .
Lúc xuống xe cũng không chào tui theo điều lệ ngành chỉ nói vi phạm tốc độ 50/57 cho tui coi hình ảnh qua iphone 4 từ thời steve jobs ,cũng thấy biển số xe nhưng số 57 bự trần dần .Kỳ lạ là đít xe chụp đầy màn hình không thấy điểm dằn ,cột mốc .Áo vàng nói với tui như vậy " Nếu cần anh cho em định vị GPS ,không có con lươn em chạy 50 ,có lươn em chạy 60 " tui mới tranh luận " có lươn ngoài khu dân cư chạy 70 bình thường ,anh nói như vậy với điều kiện phải có bản đô thị hoặc không đô thị " Áo vành im lặng lảng tránh ,tui vẫn đưa giấy tờ có kẹp 2 xị vô sổ đăng kiểm ,áo vàng mở ra làm ảo thuật không cần kiểm tra giấy tờ .
Nếu hôm đó tui đi một mình tui mua cafe mời áo vàng tranh luận ,nếu cần chở áo vàng đến điểm bắn .Cung đường này tui đi thường xuyên chỉ có biển khu dân cư ,lâu lâu có biển giới hạn tốc độ 60 ,tui chở vợ con cứ tà tà về nhà vội chi vài phút .

Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Em khẳng định “Mềm nắn, rắn buông”.
Các bác vẫn còn ngại vì trăm lý do thì đừng trách ai.
Còn nếu “thời gian là vàng bạc” thì ko bàn ở đây.

Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
Tôi mong gặp mấy trường hợp bắn láo này mà chưa được, nếu tôi đúng thì sẽ theo sự việc đến cùng, không chấp nhận trả giấy tờ cho đi là xong chuyện đâu.