Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Em cũng bị hôm qua 22/4/19, xx phạt lỗi không bật đèn. Xx nói hầm chỗ này dài hơn 100m nên phải bật đèn. Mà e chẳng thấy biển báo bật đèn ở đâu cả các bác ợ. Tốn 2 xị.
Móa, quy định nào hầm 100m phải bật đèn?

Hạng D
14/8/11
4.167
88.033
113
Có phạt vụ kg bật đèn nữa hả bác?
Các anh lưu ý : Nghị định đã nói rõ không bật đèn chiếu gần khi chạy trong hầm đường bộ thì phạt 800k-1200k và giữ bằng 3 tháng mà không nói hầm dài bao nhiêu nên tốt nhất là luôn bật đèn khi vào hầm dù dài hay ngắn. Và chuyện XXX thổi vì ko bật đèn thì ko cãi được!!
Xe mình thì nó bật tự động rồi nên cũng đỡ !!:)

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Các anh lưu ý : Nghị định đã nói rõ không bật đèn chiếu gần khi chạy trong hầm đường bộ thì phạt 800k-1200k và giữ bằng 3 tháng mà không nói hầm dài bao nhiêu nên tốt nhất là luôn bật đèn khi vào hầm dù dài hay ngắn. Và chuyện XXX thổi vì ko bật đèn thì ko cãi được!!
Xe mình thì nó bật tự động rồi nên cũng đỡ !!:)

Theo QC thì khi có biển hiệu lệnh R.E,11a, đường hầm có áp dụng quy định giao thông riêng (mở đèn, không được dừng đỗ....) thì mới phải mở đèn. Còn không có hoặc chỉ có biển cảnh báo sắp vào đường hầm thì không có căn cứ để phạt.
Hầm chui ngã 3 Vũng Tàu !

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/9/12
1.036
67.453
113
Ho Chi Minh City
Thớt hay, đọc cái này xong thách thằng nào dám thổi phạt è...vì e đi chắc chắn k sai lỗi nào hết. Đi đứng ở VN thì nhiều chỗ vẫn phải cần học kinh nghiệm của người quen đi. Đang mong có bài review về rẽ trái từ BXQ8 về PMH ở ngã tư QL50 và NVL. E bị thổi ở đó lúc giáp tết (thiệt hại k đáng kể, chỉ mất nửa thùng bia), nhưng cay cái vẫn chưa thông vì sao mình bị thổi, vì chú XXX giải thích toàn nói mồm chả chỉ được e sai ở cái biển báo nào cả...

Tập Lái
30/4/19
1
1
1
Thớt hay, đọc cái này xong thách thằng nào dám thổi phạt è...vì e đi chắc chắn k sai lỗi nào hết. Đi đứng ở VN thì nhiều chỗ vẫn phải cần học kinh nghiệm của người quen đi. Đang mong có bài review về rẽ trái từ BXQ8 về PMH ở ngã tư QL50 và NVL. E bị thổi ở đó lúc giáp tết (thiệt hại k đáng kể, chỉ mất nửa thùng bia), nhưng cay cái vẫn chưa thông vì sao mình bị thổi, vì chú XXX giải thích toàn nói mồm chả chỉ được e sai ở cái biển báo nào cả...
Khi muon re trai tu QL50 sang NVL ban phai de y cot den tin hieu nam o giua duong NVL: neu no chuyen vang-do thi phai dung truoc vach o ngay giua duong NVL ay va tuyet doi dung co can vach lien phan chia hai chieu xe o ngay tai day. Nhieu tai xe bi bat loi can vach nay lam.

Tập Lái
30/4/19
4
0
2
50
1 làn ô tô con bên trái nha các bác. Làn bên phải là xe khách từ 16 chổ và tải các loại.
Có thớt nói về vấn đền này rồi.

Hai xe bị thổi vào đều chạy làn bên trái á anh. Chắc thổi vào hù vụ không mở đèn. Ai rành thì thôi đi đi còn không thì lụm lúa vài xị.
Ps: tải cũng không mở đèn nhưng không lượm vì chắc ít tiền :)

Hạng B2
25/12/11
263
609
113
Mình mới bị chỗ này, mọi người chú ý:
- Làn bên trái cho xe oto con, khách; làn phải là xe tải

Đây cũng là cái bẫy, khi xe đông ko kịp chuyển làn qua trái

Hạng B1
26/5/14
65
77
18
48
Lỗi sai làn các bác mình mới bị trưa hôm qua. mình đi bên làn phải khi vào hầm vừa ra khỏi hầm các a đón lại liền. các bác cẩn thận khi qua đây.

Hạng B2
8/6/17
140
49
28
38
Lỗi sai làn các bác mình mới bị trưa hôm qua. mình đi bên làn phải khi vào hầm vừa ra khỏi hầm các a đón lại liền. các bác cẩn thận khi qua đây.
Cái biển phân làn để trên giá long môn quá xa, tài mới rất dễ chết. Điển hình là mình gần 1 năm về trước

Cay thật ^^

Hạng C
20/7/08
550
139
43
mình mới vừa đi hôm lễ vừa rồi, không để ý bảng và tốc độ. Chạy chuyển làn từ ô tô sang xe tải luôn, nhưng có bật đèn. Lên khỏi hầm, xx quắc x trước vào, cho mình qua.