Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50
RE: Hâm nóng Cam07

Trích đoạn: kanz_min

bác kate những 3 vợ, xem ra "chiều chuộng tưng đấy "bà" cũng mệt hểy? ^_^ con Rexton của bác có VSC ko ạ?
Em cũng không biết VSC là gì nhưng có : EBD, ESP, ABS. Xe 4WD, hỗ trợ offroad...he he em mới lấy hôm qua em cũng chưa biết hết đâu.
Chiều vợ cả là mệt nhất bác ạ.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: minhtit

Hôm nọ em cũng đc chạy thử con 2.4G liên doanh của 1 bác OS mới lấy, cảm nhận là xe êm ái, chắc chắn, nhưng hình như ồn hơn đời trước. Ngoài ra em thấy cái hộp số hơi bị kỳ ở chỗ này: em sử dụng chế độ manual thì cùng 1 lúc em có thể tăng số từ 1 lên 5 (căn cứ theo đồng hồ hiển thị số trên taplo) hay giảm từ 5 về 1, nghỉa là việc lên hay giảm số không hề phụ thuộc vào số vòng quay của máy, điều này em thấy hơi lạ vì theo em số luôn phải tương ứng với vòng tua của máy. Em đã chạy một số xe số tự động khác như Grandis, Mazda 3, Gala, Lexus thì thấy rằng không thể vào số lớn khi máy đang ở vòng tua thấp. Ngoài ra số không tự giảm khi vòng tuy máy giảm, ngay kể cả lúc xe dừng hẳn lại. Điều này mang lại cảm giác như là chế độ manual của Camry 2007 chỉ là ảo?? hay là con xe của em chạy bị lỗi?? [8|]
Hso ở chế độ MT thực sự khg hẳn là số tay bác à . Catalo cũng có nói rõ chuyện này . Vd như bác để số 3 thì nó cũng chỉ là tự động chọn từ 1-3 chứ khg phải đúng bon số 3 như MT , do vậy bác có thể để depart từ số 3, thậm chí 4,5 xe cũng chuyển động êm ái bình thường mà khg bị rốc máy hay máy yếu kéo khg nổi . Do vậy bác sẽ khg thấy số tự giảm khi vòng tuy máy giảm, ngay kể cả lúc xe dừng hẳn lại.
Cơ cấu hoạt động này có thể có mặt dỡ ở chỗ nó khg mô phỏng đúng cảm giác đi MT , nhưng khi đang đi AT ở bất cứ tốc độ nào , bác củng có thể gạt nhẹ qua MT mà xe khg giật rung gì , khi đó Hsố đã chọn số phù hợp ngay khi bác gặt qua MT để hiện thị lên mặt đồng hồ .
Khi đang chạy ở tốc độ cao , lỡ dại quen tay về số nhỏ khg phù hợp thì Hsố sẽ có chuông cảnh báo và khg cho bác về số .
Có lẽ bọn To thủ kỹ quá , sợ mấy bác mới lên lóng cóng giữa AT và MT thì tèo hsố như chơi
Đó là Hs 3.5q , em nghĩ 2.4 cũng rứa thôi

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: honam

ke ke ke chạy con SsangYong Rexton bỗ bã khỏi lo gì nghĩ gì sư huynh nhỉ?nhưng em cũng chưa bao giờ chạy Cam 2007 cả ko biết nó có gầm và rật lắm ko, em nghĩ số AT phải 6 đến 7 cấp thì mới êm và tăng tốc nó bắt máy nhanh hơn loại 4 cấp và 5 cấp.
Tất nhiên rồi bác ạ . C280 là 7 cấp và hsố 8 cấp đầu tiên trên TG đã được gắn cho em Le LS460L
Nói chung mấy cấp đi nữa thì AT vẫn êm hơn MT ở số 1 số 2 bác à . Mấy chú mời biết lái vào mấy số nhỏ là giật té ngiêng té ngữa:D

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

bác adco ơi, xem dantri trưa bác, nó so sánh giữa Accord 2008 và Camry 2007 kìa ^_^,nhưng em thấy hiệu quả tiêu thụ nhiên liệu chẳng chênh lệch nhau là mấy nhỉ?&_&

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

@Cà mìn : em chưa coi nhưng rõ là Honda luôn là đối thủ nặng ký của Toy . Mong là Acco 2008 sớm có mặt ở VN . Em kết nhất là Acco có thể khg cần sử dụng hết 6 máy như 3.5q để tiết kiệm xăng . Rất hay .Hiện nay theo em biết ở Mỹ , giá Acc vẫn nhỉnh hơn chút đỉnh so với Cam . Có thể qua VN thỉ sẽ chênh nhau 5-7k

Hạng C
4/2/07
898
0
16
HA NOI

giá Accord nhỉnh hơn giá Camry 1 chút nhưng em thấy option ngon hơn đó bác!
Mấy cậu bạn chạy xe nhập thì toàn thấy khen xe họ đầm hơn xe LD. Tuy option có ít hơn xe LD nhưng được cái BODY ngon hơn hẳn xe LD. Nói chung là tiền nào của ấy thôi
ở VN tiền nào của nấy thì chưa chính xác lắm đâu bác ah! do thuế nâng giá em nó lên cao thôi bác!

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

đi thử rồi mới biết các bác à
@ adco: em đã bảo bác đừng gọi em là bác rồi mà, em mới 23 tuổi thôi [&o]

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

Honda Accord ở ThaiLand nhiều kinh khủng. Xe đẹp mà giá lại ngon. Giá mà bê được về VN với giá đó thì tất cả bỏ xa ga chuyển qua lái ô tô hết trơn :D

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

bác nào đang chạy Cam 2007 2.4G thì lên tiếng giúp em cái: ở cái cần bên trái dùng để bật đèn pha, sao nó lại có nấc auto là sao nhỉ????

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Trích đoạn: kanz_min

bác nào đang chạy Cam 2007 2.4G thì lên tiếng giúp em cái: ở cái cần bên trái dùng để bật đèn pha, sao nó lại có nấc auto là sao nhỉ????
Là khi để chế độ auto đèn sẽ tự sáng khi thiếu ánh sáng. Với xe CAM nhà em thú thực em cũng chưa thử nhưng xe BMW trước đây thì cũng đã thử nhưng đi tối om mà chẳng thấy sáng hay là còn thiếu động tác gì khác không [8|][:-].
@cà mìn : đừng quan tâm đến tuổi tác và cách xưng hô trên diễn đàn, ảo mà, gặp nhau hẵng hay.

Status
Không mở trả lời sau này.