Status
Không mở trả lời sau này.
O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam
RE: Hâm nóng Cam07

@kanz_min: bác Kate nói đúng đó bác. Khi bác để ở vị trí này, đèn sẽ tự động bật khi trời tối hay bác vào hầm, nhà ...

zeo
Hạng B1
12/6/07
81
0
0

nghe nói cam 07 tay lái tự động thụt vào - thò ra phải không các bác nhỉ? không biết 2.4 LD có không các bác?

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: zeo

nghe nói cam 07 tay lái tự động thụt vào - thò ra phải không các bác nhỉ? không biết 2.4 LD có không các bác?
à để em nhớ coi ... 2.4g khg có bộ nhớ ghế nên phải chỉnh tay thôi bác ạ . 3.5 qùe nhờ có bộ nhớ nên nó chỉnh 1 lượt ghế , vô lăng , kính hậu về vị trí cài đặt ;)

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

@ bác Kate & adco: tức là cứ để auto, bình thường nó sẽ ko sáng, khi nào thiếu ánh sáng đèn mới bật ạ?em chưa thử vì khi nào thấy thiếu ánh sáng em mới bật mà lúc bật thì lại thấy vặn nấc 1: đèn đã sáng rồi, ấy thế nhưng vẫn còn nấc auto nữa ^_^ thấy là lạ, để lát chạy ra xem có đúng ko ^_^,hheehe...cám ơn các bác
à mà tiện thể cho em hỏi: bác não bữa truớc kêu là test Cam 2007 lúc depart đạp lún ga thì bánh xoay tít í nhỉ??? em thử cả 2.4G của em và 3.5Q mượn của ông anh rồi, nó cứ từ từ mà tiến chứ ko drift đc ^_^

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: kanz_min

@ bác Kate & adco: tức là cứ để auto, bình thường nó sẽ ko sáng, khi nào thiếu ánh sáng đèn mới bật ạ?em chưa thử vì khi nào thấy thiếu ánh sáng em mới bật mà lúc bật thì lại thấy vặn nấc 1: đèn đã sáng rồi, ấy thế nhưng vẫn còn nấc auto nữa ^_^ thấy là lạ, để lát chạy ra xem có đúng ko ^_^,hheehe...cám ơn các bác
à mà tiện thể cho em hỏi: bác não bữa truớc kêu là test Cam 2007 lúc depart đạp lún ga thì bánh xoay tít í nhỉ??? em thử cả 2.4G của em và 3.5Q mượn của ông anh rồi, nó cứ từ từ mà tiến chứ ko drift đc ^_^
Bác vặn 1 nấc là nó sáng tới ngày mai , còn để auto thì tới mai nó tắt :D . Cái vụ xoáy bánh thì em chịu [:-]
dear all :
Cái bệnh rít thắng của nó có vẽ ngày càng nặng trong mùa mưa liên tục ở SG . Chỉ cần đậu chừng 1h ngoài mưa ,leo lên đã nghe nó kêu 1 cái cót két 1 cái rồi mới êm . Chạy ngoài đường êm ru , nhưng sáng mai de xe ra thì 4 thắng như trít lại , chạy ra tới đầu hẻm mới chịu êm:mad:

Last edited by a moderator:
P39
Hạng B2
31/8/07
251
0
0

Nếu tui không nhầm, hiện tượng khi Kanz_min đạp lúc gas xe Cam 2.4 & 3.5 mà xe vẫn từ từ depart, kể cả hiện tượng xe đậu trong mưa hay bị ẩm rồi chạy vòng vòng trong Tp kêu rít rít như Adco tả .. đều có liên quan đến chức năng VSC Traction hết.

Xe Cam nhập không bị hiện tượng trên, không phải vì xe nhập tốt hơn ở khâu này, mà vì xe nhập không có chức năng VSC available.

Nếu không tin, bạn cứ thử đi, thử tắt chức năng VSC cho xe Cam LD là biết.

Cách tắt chức năng VSC ở xe Camry bằng thủ công (không có nút bấm như các loại xe khác). Mấy thằng Mỹ hay làm kiểu này để chạy xe bốc, đụng gas là bay liền, ôm cua không kêu rít rít...

Sau đây mình trích nguyên văn của tui nó đây:

Quote:
Originally Posted by bondbond55
Ive been reading on the forums that some people can disable their traction control and VSC. Anyone know how to enable/disable it on the 07 V6 Camry?

Once the car is started, you have thirty seconds to complete the process. With practice, the procedure can be completed in approximately fifteen seconds but, unfortunately, must be repeated each time the car is switched off.

1. Make sure the car is in Park and the parking brake is disengaged before you start the car.
2. Start the engine.
3. Engage the parking brake.
4. Fully depress the brake pedal and then release.
5. Fully depress the brake pedal and then release.
6. Disengage the parking brake.
7. Fully depress and hold down the brake pedal.
8. Engage the parking brake, then disengage it (while holding down the brake pedal).
9. Engage the parking brake, then disengage it (while holding down the brake pedal).
10. Release the brake pedal.
11. Engage the parking brake.
12. Fully depress the brake pedal and then release.
13. Fully depress the brake pedal and then release.
When “Check VSC” is displayed in the multifunction display along with the “Trac-off” icon indicator, you’ll know that you have successfully completed the procedure.

Các huynh thử đi rồi cho mình biết kết quả với!

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

phức tạp quá U_U... thôi, đường VN mình cũng ko drif đc U_U em chẳng tắt VSC đi đâu ^_^ tắt xong ko bật lại đc thì chết ^_^
ai đó...thử trước đi...
bác adco ơi, thử đi báccccccccccccccc??? ^_^ heheehe
cám ơn bác P39 nhé ^_^

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Ồ rất cám ơn bác P39 cho vài thông tin rất quan trọng . Về việc tiếng ken két em cho là bố thắng bị ẩm thôi , chạy vài chục m nó khô thì hết mà . Nếu có ý gì khác @P39 cứ nêu để ae học hỏi . Còn về chuyện VSC thì chính xác rồi , nhưng nếu @p39 khg nêu thì em cũng khg nhớ . Trong 1 tờ rơi của Cam07 có nói chính VSC góp phần kìm hãm cảm giác tăng tốc thực sự của Cam ở những giây phút đầu . Nhưng để tắt chức năng này , chỉ có KTV của To mới có đủ khả năng làm chuyện đó . Do vậy em nghĩ hãng khg khuyến khích cá nhân thực hiện :)

Status
Không mở trả lời sau này.