Hạng C
24/5/14
62
0
6
34
Mình là fan Honda.
2015 mình chọn City gen 6 CVT
2022 mình chọn HRV RS 2022. Có chút lăn tăn với Subaru Forester nhưng cái ngoại hình già dặn k hợp gu mình lắm, và động cơ 2.0 156hp của Forester mình thấy chưa đủ phê pha 2032 chắc là 1 con EV của Honda nữa là ổn áp…kkk
Mình cầm lái là 9 nên cảm giác lái tốt là uu tiên hàng đầu. Cái gì có thể điều chỉnh chứ vận hành ngon khó mà độ thêm. Túm lại chọn SUV B tầm phổ thông ở thời điểm này mình nghĩ HRV là lựa chọn tốt trong phân khúc.

Hạng B2
26/5/14
51
2
8
38
Ông cậu em tính mua xe, nhưng đang phân vân, ổng bảo tính chờ từ giờ cho hết tháng 10 coi còn mẫu nào ra mắt rồi coi đánh giá lựa luôn 1 thể, ngân sách dưới 800tr, k cố nữa, mình bảo ổng mua HRV đi cho sang, ổng ậm ừ, mà vợ ổng thì bảo cái nào có mấy tính năng ăn toàn thì mua, không đu theo thiên hạ, tính nhờ mấy bác reivew thêm tí về cái sensing đây
Tự thắng, có luôn tự đánh lái về làn đường mình nếu chẳng may bị lệch làn, có luôn bám theo xe phía trước và lại có luôn tự chỉnh đèn pha vân vân và mây mây

Hạng B2
21/5/14
51
3
8
42
Chạy thử hrv, civic, city,... thì ăn đứt các con cùng phân khúc. Cơ bản dải xe của Honda toàn xe chạy sướng, khoẻ. Mình mà mua xe thì không chú ý xe có đồ chơi gì mà với mình quan trọng nhất là cục máy và giàn gầm của xe, mà để lái ngon thì dàn gầm phải tốt, mà các con xe của Honda xưa nay nổi tiếng khoản lái ngon, vô lăng chuẩn nhất trong các xe cùng phân khúc

2/5/14
50
2
8
Nếu ổng mua xe gia đình thì em nghĩ bác cứ bảo ông ấy mua gầm cao đi, HR-V BRV. Mà em khuyên nên mua BR-V bản G giờ đang được khuyến mại 100% trước bạ

Mình nghĩ nếu ổng muốn đợi thì cứ đợi thôi, nhưng quan trọng là khuyến mại nó không đợi mình, 800tr của ổng thì đợt này mua được BRV bản L dư mấy chục triệu vì khuyến mại 50% trước bạ.
Bác gái suy nghĩ tới tính năng an toàn là hợp lý rồi.
Trên thực tế hệ thống hoạt động rất chính xác, xin nhấn mạnh là rất chính xác. Trong nhiều tình huống mình lơ đễnh trong khi cầm lái trong phố hệ thống báo bằng âm thanh, mình đạp phanh ngay lập tức và tránh được va trạm xe phía trước. Sensing được đánh giá nhiều lắm rồi, anh có thể lội cmt nãy giờ nhiều anh khen, và cũng cứu nhiều pha nguy hiểm của nhiều anh đấy

Tự thắng, có luôn tự đánh lái về làn đường mình nếu chẳng may bị lệch làn, có luôn bám theo xe phía trước và lại có luôn tự chỉnh đèn pha vân vân và mây mây
Cảm ơn các bác về những chia sẻ đầy đủ

Hạng B1
24/5/14
57
3
8
33
Mình là fan Honda.
2015 mình chọn City gen 6 CVT
2022 mình chọn HRV RS 2022. Có chút lăn tăn với Subaru Forester nhưng cái ngoại hình già dặn k hợp gu mình lắm, và động cơ 2.0 156hp của Forester mình thấy chưa đủ phê pha 2032 chắc là 1 con EV của Honda nữa là ổn áp…kkk
Mình cầm lái là 9 nên cảm giác lái tốt là uu tiên hàng đầu. Cái gì có thể điều chỉnh chứ vận hành ngon khó mà độ thêm. Túm lại chọn SUV B tầm phổ thông ở thời điểm này mình nghĩ HRV là lựa chọn tốt trong phân khúc.
Honda gần đây đã biết lắng nghe người tiêu dùng và chịu khó thay đổi theo hướng tích cực để làm hài lòng người dùng hơn. Mỗi việc trang bị honda sensing vào city và BRV thì mình thật sự bất ngờ, những chiếc xe hạng B, MPV phổ thông đầu tiên có trang bị an toàn chủ động

Hạng C
23/5/14
56
4
8
37
Mình phải công nhận mấy con của honda trước giờ vẫn có tiếng là lành, thay thế sửa chữa, bảo dưỡng rẻ. Xét ở tiêu chí tầm giá, sự bền bỉ, tin cậy, an toàn trong vận hành và chi phí bảo dưỡng rất hợp lý thì gần như con nào cuả honda là một lựa chọn tốt nhất phân khúc. Đợt này khuyến mại nhiều, chúc anh nào muốn mua xe sớm mua được xe.

Tập Lái
13/10/23
1
0
1
35
Xe đua Civic mãi được lòng fan hạng C, cơ mà thật ra thì cũng không có gì để chê nó trong phân khúc
An toàn: Honda Sensing, quá nhiều bài báo lời khen rồi
Giải trí: Loa Civic em thấy không có điểm gì để chê, cực kì ưng ý với bộ loa của con xe dưới 1 tỷ
Giá: Nếu là đang khuyến mãi như giờ thì nên mua, giá cũng tốt, giảm kha khá tiền mặt
mình cũng fan cứng civic đây, ngặt nổi chưa đủ tiền rước em nó về kkk