12/10/07
2.646
10.496
113
Nhờ nhiều người nghĩ giống chủ thớt về hàng ngộp mà cách đây vài năm tôi mua được cái nhà mặt tiền to đùng với giá rẻ điên khùng. Tới chừng giao dịch xong xuôi, tôi mở cửa ra dọn dẹp thì mọi người trong xóm mới bu lại tiếc rẻ, anh sát vách còn gạ mua lại ngay tại chỗ...

Hàng ngộp cơ bản cũng giống gái đẹp mà lại bị ế. Chỉ tại thằng boy nào cũng nghĩ trong bụng: Ẻm đẹp thế kia chắc có bồ rồi hoặc khó cua lắm, không tới lượt mình.

Đôi khi "Mèo mù vớ được cá rán" là có thật.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
11/10/17
915
9.079
93
Nhờ nhiều người nghĩ giống chủ thớt về hàng ngộp mà cách đây vài năm tôi mua được cái nhà mặt tiền to đùng với giá rẻ điên khùng. Tới chừng giao dịch xong xuôi, tôi mở cửa ra dọn dẹp thì mọi người trong xóm mới bu lại tiếc rẻ, anh sát vách còn gạ mua lại ngay tại chỗ...

Hàng ngộp cơ bản cũng giống gái đẹp mà lại bị ế. Chỉ tại thằng boy nào cũng nghĩ trong bụng: Ẻm đẹp thế kia chắc có bồ rồi hoặc khó cua lắm, không tới lượt mình.

Mèo mù vớ được cá rán là có thật.
em cũng từng mua được 2 căn y như vậy, 2007 và 2011, chung quanh thiên hạ cứ ép giá, vô tình em biết : em muốn mua, chị coi giảm được nhiêu ? rồi em dứt trong sự tiếc nuối của bọn hàng xóm, cò...
Vị trí đẹp, thấy cái giá hợp lý dù cao hơn thị trường lúc đó một chút là quất.
Mà mấy chỗ này thì giá đi ngang cho tới 2015, rồi ngóc đầu, tính ra êm hơn gởi ngân hàng.

21/9/11
1.663
31.409
113
Rừng nào cọp đó, muốn săn hàng ngộp phải biết rõ giá khu vực rồi phục ở đó. Thấy con mồi nào yếu thì chộp ngay để bọn hổ báo cáo chồn ở chỗ khác chưa đến kịp.

Cứ chạy loanh quanh vừa mất sức vừa mất thời cơ.

12/10/07
2.646
10.496
113
Các bợn nghe tin dì chưa? Nga là nước đầu tiên đã thử nghiệm Vaccine ngừa Corona và kết quả có vẻ khả quan rồi nhé.
Đội kền kền gom cash bỏ bank, chờ cuối năm lụm hàng ngộp, chắc nghe tin này xỉu quá.

Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Các bợn nghe tin dì chưa? Nga là nước đầu tiên đã thử nghiệm Vaccine ngừa Corona và kết quả có vẻ khả quan rồi nhé.
Đội kền kền gom cash bỏ bank, chờ cuối năm lụm hàng ngộp, chắc nghe tin này xỉu quá.

nói về vaccine thì đơn giản thế này. SARS 7 năm mới có :) thì Covid là ẩn số :p

Hạng B2
22/4/20
193
363
63

Lạ nhỉ, hôm trước em nghe nói công ty Moderna ở Mỹ đã xong thử nghiệm giai đoạn 1 với 45 người, nếu giai đoạn 2 với 600 người cho ra kết quả tốt thì sẽ tiến hành giai đoạn 3 với khoảng 600 nghìn người.
Còn ở Nga chỉ mới hoàn thành thử nghiệm với 18 người đợt 1 và 20 người đợt 2 mà đã gọi là hoàn thành thử nghiệm. Không lẽ Nga với Mỹ dùng 2 tiêu chuẩn khác nhau sao ta ?

Hạng B1
21/6/20
73
165
33
em cũng từng mua được 2 căn y như vậy, 2007 và 2011, chung quanh thiên hạ cứ ép giá, vô tình em biết : em muốn mua, chị coi giảm được nhiêu ? rồi em dứt trong sự tiếc nuối của bọn hàng xóm, cò...
Vị trí đẹp, thấy cái giá hợp lý dù cao hơn thị trường lúc đó một chút là quất.
Mà mấy chỗ này thì giá đi ngang cho tới 2015, rồi ngóc đầu, tính ra êm hơn gởi ngân hàng.
Vấn đề là làm sao để nhận ra cái giá hợp lý? Bạn có thể chia sẻ thêm cho mình học hỏi được ko? Đã xác định giá là hợp lý, hoặc tâm lý chấp nhận giá đó thì có còn gì lấn cấn nữa đâu? Múc thôi.

• Like
Reactions: gaconhung
12/10/07
2.646
10.496
113
nói về vaccine thì đơn giản thế này. SARS 7 năm mới có :) thì Covid là ẩn số :p
SARS rộ lên rồi tự yếu đi thì phải, tôi không nhớ rõ lắm? Chắc vì vậy người ta không mặn mà vaccine lắm.

Đợt coronavirus này tây lông chủ quan, nghĩ rằng cùng lắm nó cũng cỡ SARS thôi. Ai dè nó hủy diệt quá nên mới phải dốc toàn lực ra mần vaccine cho lẹ để vực kinh tế dậy.

• Like
Reactions: gaconhung
Hạng B2
18/1/16
192
2.174
93
Vấn đề là làm sao để nhận ra cái giá hợp lý? Bạn có thể chia sẻ thêm cho mình học hỏi được ko? Đã xác định giá là hợp lý, hoặc tâm lý chấp nhận giá đó thì có còn gì lấn cấn nữa đâu? Múc thôi.

Phải lăn lộn nhiều 1 chút để biết hàng họ giá cả khu vực đó thế nào. Cũng phải check hàng 1 số em tránh trường hợp giá rẻ do bị vấn đề. Đến lúc thấy nhiều hàng ngon mà ko đủ tiền để mua hoặc bị thằng khác nẫng mất là ok rồi đó.

Hạng C
11/10/17
915
9.079
93
:)
em viết văn vẻ chút và mạnh mồm vì nói gì cũng có chút trải nghiệm chứ thực chất là cũng như con bạc , chứ có phải nhà đầu tư đâu :D
Chia sẽ kinh nghiệm khéo lại kéo anh vô bể khổ ải trầm luân, day dứt và ray rứt.