Hạng D
15/12/13
1.351
1.493
113
ABS thì dễ nhận thấy và test lắm bác. còn đường đèo thì bác sẽ thấy quan tâm EPS hơn, bác thử google đi nhé, cơ bản xe sẽ thông minh và tự giúp thích ứng với tình huống k đáng có xảy ra như thừa lái, thiếu lái hay đường trơn....
Các bác đang nói EPS hay ESP ?
- EPS : Hệ thống lái trợ lực điện. ( City có )
- ESP : Cân bằng điện tử. ( City không có )

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: thiminh
Hạng B2
22/3/12
366
753
93
Em cũng ngán lắm chứ Pác, nhưng công nhận có nhiều cái mình xứng đáng để trả giá và vẫn còn lời Pác ạ, giờ 1 năm rồi, xem lại em cứ ngỡ mới đi hôm qua :3dnhacnon:
Đọc bài của Bác chủ thú vị thật, làm E nhớ chuyến xuyên miền trung - tây nguyên của E năm 2012 bằng con ODYSEY , cung đường SG-Đắc Nông- Buôn Mê-Gia Lai- Qui Nhơn- Nha Trang -SG. E nhất trí với bác chủ "...xứng đáng để trả giá" và trãi nghiệm.

• Like
Reactions: khangthinh
Hạng B2
7/8/12
424
164
43
Các bác đang nói EPS hay ESP ?
- EPS : Hệ thống lái trợ lực điện. ( City có )
- ESP : Cân bằng điện tử. ( City không có )
Dạ vâng, ý e là EPS ạ, cảm giác xe thông minh hữu i2ch ghê

• Like
Reactions: Cafedenda
Hạng D
15/12/13
1.351
1.493
113
Dạ vâng, ý e là EPS ạ, cảm giác xe thông minh hữu i2ch ghê
EPS : Hệ thống lái trợ lực điện giúp cảm giác lái nhẹ nhàng thoải mái ... không khắc phục được tình trạng dư lái, thiếu lái như bác nói ( nên các bác ko nên chủ quan nhé ).
ESP hay DSC hay VSA : Hệ thống cân bằng điện tử, "Hắn" mới giúp giữ cho xe trong tầm kiểm soát (như cách các bác nói : kiểm soát những thay đổi đột ngột như thừa lái thiếu lái, đường trơn ...).
:3dnhiumaygif:

• Like
Reactions: thiminh
Hạng B1
23/10/12
52
78
18
EPS : Hệ thống lái trợ lực điện giúp cảm giác lái nhẹ nhàng thoải mái ... không khắc phục được tình trạng dư lái, thiếu lái như bác nói ( nên các bác ko nên chủ quan nhé ).
ESP hay DSC hay VSA : Hệ thống cân bằng điện tử, "Hắn" mới giúp giữ cho xe trong tầm kiểm soát (như cách các bác nói : kiểm soát những thay đổi đột ngột như thừa lái thiếu lái, đường trơn ...).
:3dnhiumaygif:
Nhất trí với bác, tuy nhiên ESP ( còn có nhiều tên khác chỉ hệ thống cân bằng điện tử) chỉ có trên mấy xe nhiều tiền thôi, còn xe cỏ này em không dám mơ, còn cái EPS ( lái trợ lực điện) chỉ giúp lái nhẹ nhàng hơn thôi :3dcuoi:

Hạng B2
2/3/15
425
175
43
36
Nhất trí với bác, tuy nhiên ESP ( còn có nhiều tên khác chỉ hệ thống cân bằng điện tử) chỉ có trên mấy xe nhiều tiền thôi, còn xe cỏ này em không dám mơ, còn cái EPS ( lái trợ lực điện) chỉ giúp lái nhẹ nhàng hơn thôi :3dcuoi:

Nhẹ nhàng hơn thì thích hợp với mấy chị em bác nhỉ. Ngày xưa em thấy chị em ít chạy xe vì đôi khi nặng quá, khó điều khiển phải không bác? :p

Hạng B2
2/3/15
190
120
43
34
Giúp lái nhẹ là tạo cảm giác cầm lái vô lăng lái nhẹ hay điều chỉnh động cơ gì để giảm nhẹ tải trọng hả bác, em chưa rõ lắm ý nghĩa và cách hoạt động của nó

Hạng B1
23/10/12
52
78
18
Giúp lái nhẹ là tạo cảm giác cầm lái vô lăng lái nhẹ hay điều chỉnh động cơ gì để giảm nhẹ tải trọng hả bác, em chưa rõ lắm ý nghĩa và cách hoạt động của nó

Trợ lực lái chỉ giúp đánh lái dễ dàng bác ơi, không liên quan tới máy móc gì cả, tuy nhiên điểm em thích trên hệ thống lái của Honda nói chung là dễ điều khiển không quá nhẹ nhưng cũng không quá nặng ( cái này tùy cảm nhận của mỗi người ạ):3dbongro:......:3dnguyhiem: