Hạng B2
2/3/15
212
126
43
43
Em trả lời theo 2 ý của bác @ thiminh mà bác , về hệ thống trợ lực lái điện EPS thì ai cũng hiểu rồi ( Em ko nhắc lại nữa):3dcuoi:. Còn em dẫn Link cho bác @ thiminh về ý 2 : tác dụng của hệ thống cân bằng điện tử ESP:3dnhiumay: .
Ok đã thông ý của bác ạ :D 2 cái này bản chất khác nhau nhưng viết ra giống nhau quá nên em tưởng bác nhầm

• Like
Reactions: Cafedenda
Tập Lái
30/6/15
6
7
3
36
Các bác tập trung vào tính năng của em nó quá nhỉ. Em thì thấy đi đường dài cần có chỗ ngoài thoải mái mới hưởng thụ được. Điểm này em Sờ Ty tốt phết, rộng rãi thoải mái hẳn. Ngồi xe đường dài mà vẫn không thấy gò bó như mỗi lần ngồi taxi :D

• Like
Reactions: city_modulo2013
Hạng B2
2/3/15
212
126
43
43
Các bác tập trung vào tính năng của em nó quá nhỉ. Em thì thấy đi đường dài cần có chỗ ngoài thoải mái mới hưởng thụ được. Điểm này em Sờ Ty tốt phết, rộng rãi thoải mái hẳn. Ngồi xe đường dài mà vẫn không thấy gò bó như mỗi lần ngồi taxi :D
chân chất như bác cũng tốt, k cần so sánh quan tâm nhiều, chỉ cần rộng rãi thoải mái là được nhỉ :D Con City thuộc dạng rộng nhất nhì phân khúc rồi, có khi còn rộng hơn cả Camry

Tập Lái
30/6/15
6
7
3
36
chân chất như bác cũng tốt, k cần so sánh quan tâm nhiều, chỉ cần rộng rãi thoải mái là được nhỉ :D Con City thuộc dạng rộng nhất nhì phân khúc rồi, có khi còn rộng hơn cả Camry
Mỗi người một quan điểm bác ơi, với em thì phải thoải mái mới hưởng thụ được, ngồi đã khó chịu thì khó mà có cảm tình lắm, không ngồi cùng 1 lúc em Ctity và Camry nên không biết em nào hơn, nhưng mà chỗ ngồi rộng nhất nhì như bác nói thì đúng thật

Hạng B2
2/3/15
212
126
43
43
Mỗi người một quan điểm bác ơi, với em thì phải thoải mái mới hưởng thụ được, ngồi đã khó chịu thì khó mà có cảm tình lắm, không ngồi cùng 1 lúc em Ctity và Camry nên không biết em nào hơn, nhưng mà chỗ ngồi rộng nhất nhì như bác nói thì đúng thật
anh em mình ngắm chơi thì dễ tính thế chứ đã quyết định mua 1 con nào thì cũng phải cân nhắc lên xuống tính năng, giá cả này kia đủ cả ấy chứ. Dù gì tầm giá này thì con City là ngon nhất rồi

• Like
Hạng B2
2/7/11
380
120
43
anh em mình ngắm chơi thì dễ tính thế chứ đã quyết định mua 1 con nào thì cũng phải cân nhắc lên xuống tính năng, giá cả này kia đủ cả ấy chứ. Dù gì tầm giá này thì con City là ngon nhất rồi

Sau đợt hot fuel challenge không biết giá City thế nào rồi ạ?

• Like
Hạng B2
2/3/15
190
120
43
34
Nhẹ thì dễ điều khiển hơn thật nhưng mà mỗi hãng cũng có một mức cân chỉnh nhất định cho phù hợp rồi. Chứ chạy xe mà nhẹ quá thì cũng chẳng còn cảm giác gì hết bác
Bác nói đúng. Không biết con sờ ti đạt tốc độ bao nhiêu thì cho cảm giác lái vô lăng nặng hả bác?

• Like
Hạng B2
2/3/15
425
175
43
36
Bác nói đúng. Không biết con sờ ti đạt tốc độ bao nhiêu thì cho cảm giác lái vô lăng nặng hả bác?

Cái này thì em cũng không rõ nữa bác, vì chỉ là chạy ké xe thôi chứ chưa có tiền sắm em nó nên cũng không chắc lắm. Nhưng mà khi em chạy tầm 80km/h thì vô lăng bắt đầu nặng rồi bác. Vì cơ bản nguyên lí trợ lực này là khi bác chạy càng nhanh thì sự nguy hiểm khi chệch tay lái càng cao, như vậy thì tầm 80km cứng hơn chắc là hợp lí rồi.

• Like