Hạng D
3/7/14
2.803
10.674
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Con F30 LCI của e mình cũng từng bị chuột nó cắn nát hết phấn trước nhưng ảnh hưởng về điện (hư comfort access, đá cốp).
Có qua Garage làm lại xong, xe chạy tầm 2 tiếng là báo thiếu nhớt động cơ phải dừng nếu k là gây hại máy -> nguyên nhân cũng do chuột cắn đường ống dẫn dầu, phải để xe lại 2-3 ngày cho bên Garage check kỹ từng thứ 1, cuối cùng là giờ đã ổn định hết.
Mình cho a đ/c garage làm để tham khảo đây Garage Phúc Khang Lộc (94 vành đai trong, gần aeon bình tân), có thể qua đó nói tình trạng cho thợ có giải pháp vì thợ ở đây làm kỹ và nhiệt tình.
Ngoài ra, tỉ lệ xe a từng đi bơi khá cao nếu mùi ẩm mốc bị ám mùi nặng như thế này chỉ có thể là thủy kích vì ngâm nước quá lâu.

Thanks bác.
Em cũng nghi vậy.

Hạng B2
26/9/08
357
44
28
Hi bác chủ,
Xe mình 320i mua lại cũng bị cái mùi bụi. So với chiếc Toy mình đang đi thì rõ ràng ko có mùi này.

Và cách giải quyết của mình là tháo hết dàn lạnh trong, các ống dẫn lạnh, cửa gió, táp lô, táp pi cửa và vệ sinh hết bụi. Mình ko tháo thảm sàn và trần xe.

Kết quả: hết mùi bụi.

Nhận xét của mình là do xe BMW thường lấy gió ngoài nên bụi vào rất nhiều. Sau này mình code lại nhớ lần cuối lấy gió trước tắt máy, vậy là ổn luôn tới giờ.

Hạng D
3/7/14
2.803
10.674
113
Hi bác chủ,
Xe mình 320i mua lại cũng bị cái mùi bụi. So với chiếc Toy mình đang đi thì rõ ràng ko có mùi này.

Và cách giải quyết của mình là tháo hết dàn lạnh trong, các ống dẫn lạnh, cửa gió, táp lô, táp pi cửa và vệ sinh hết bụi. Mình ko tháo thảm sàn và trần xe.

Nhận xét của mình là do xe BMW thường lấy gió ngoài nên bụi vào rất nhiều. Sau này mình code lại nhớ lần cuối lấy gió trước tắt máy, vậy là ổn luôn tới giờ.

Bác đem xe qua garage nào làm vậy?

Hạng F
28/8/19
6.699
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Hi bác chủ,

Xe nào cũng có chế độ lấy gió Ngoài/Trong cả. AC là việc quan tâm trước tiên nhưng theo Anh Chủ nói đã làm qua rồi vẫn không hết, tội nghiệp đến 4 5 lần bị vẽ tốn chắc khá nhiều. Tiền đó để dẫn AE đi nhậu phải hơn không! Lần này mà làm không hết thì: 1. Bán xe, 2. Cắt luôn trần độ thành mui trần lun đi, 3. Để đó đợi mình về fix cho!

• Like
Reactions: phuchoadong
Hạng B2
23/6/18
136
55
43
32
Cụ hỏi trên Grouos bmw x+ xem sao.
E thấy ae trên đó thực tế và nhiều kinh nghiệm lắm cụ.

Hạng C
19/6/08
873
86
28
45
Em nghĩ có lẽ bác quá nhạy cảm nên mua xe mới chạy. Xe cũ thì trăm thứ mùi mình không hiểu mùi bụi là mùi gì, đó là mùi dầu máy, xăng, mùi không khí môi trường bên ngoài, mùi ẩm mốc...? Đó giờ mình ghét nhất là mùi dầu đốt không sạch của Ford Ranger

Hạng D
3/7/14
2.803
10.674
113
Em nghĩ có lẽ bác quá nhạy cảm nên mua xe mới chạy. Xe cũ thì trăm thứ mùi mình không hiểu mùi bụi là mùi gì, đó là mùi dầu máy, xăng, mùi không khí môi trường bên ngoài, mùi ẩm mốc...? Đó giờ mình ghét nhất là mùi dầu đốt không sạch của Ford Ranger

xe mua mới cũng mua mấy chiếc rồi bác
Có chiếc xxx khác em cũng mua mới từ 2016 đến nay - vẫn chạy ổn.
Chiếc BMW này là đam mê, xe mới không có bán / bán giá gấp đôi xe cũ: nên em mua xe cũ bác.