Hạng B2
27/5/18
190
173
43
40
Đoạn Sông cầu (QL 1D) từ Quy Nhơn..qua Phú Yên, quán ăn nào okie mí a. Note quan thì chắc nhiều nhưng né chỗ nào chặt chém ra. Cám ơn các a
vừa về hôm rồi, đoạn này có quán cơm Lồng đèn đỏ, anh search là ra

Hạng F
6/9/18
7.371
16.339
113
35
Xe giá rẻ thì chắc chắn ồn, e đi mở nhạc nhẹ nhàng thì thấy cũng ồn thôi, không đến nỗi đau đầu bác ah
Ý ảnh nói xe bị ù, ù mới đau đầu còn ồn thì bình thuờng a ơi
Ngồi hàng ghế 2 innova đi xa thấy cảnh

• Like
Reactions: hooligan206
Hạng B2
15/3/18
113
340
63
innova ngồi ghế phụ thôi là thấy combo ù+rung :), khó chịu thật sự

• Like
Reactions: hooligan206
Hạng B2
11/11/15
383
376
63
38
Quận 2 TP HCM
cũng có mà ko đến nỗi, chắc do cơ địa từng người, nhà e đi 8 ngày tổng hơn 2000km về cả nhà thấy cũng bt

Hạng B2
11/11/15
383
376
63
38
Quận 2 TP HCM
Chắc là các bác ấy đi xe sang quen rồi.
cũng ko đến mức xe sang cỡ Mer, BM, Masse....chỉ con Everest là cách âm khác hẳn rồi, tuy nhiên giá cũng gấp đôi rồi, tiền nào của đó thôi, trong tầm giá 500-600 ở VN em đi thấy con nào cũng ồn bác ah

Tập Lái
17/5/22
22
242
28
43
Một hành trình tuyệt vời mà mình thực sự muốn chia sẻ cùng mọi người !
Miền trung mùa này đẹp, rất đẹp đặc biệt là vùng biển Bình Định !

View attachment 2746797

Chào các bác OS, em vừa có chuyến khám phá khu vực phái nam miền trung theo kiểu đi tới đâu hay tới đó, chỉ ấn định thời gian trong khoảng 10 ngày và điểm xa nhất là Bình Định. Tất nhiên là e và bà xã có hoạch định sơ bộ những điểm cần ghé nhưng không đưa ra một lộ trình cụ thể nào cả.

Như chia sẻ ở trên, đây là một hành trình rất vui vẻ cùng với gia đình và sẽ là động lực cho những chuyến đi tiếp theo

Mục đích chuyến đi cơ bản là để cho 2 bạn nhỏ 9 tuổi và 7 tuổi nhà mình có thời gian xả hơi sau một năm cố gắng cũng là cơ hội để 2 vợ chồng đi chơi khám phá đất nước và chuyến đi này còn có cả bà ngoại mấy đứa nhỏ đi chung nữa.

Xuất phát từ Sài Gòn lên Cao tốc Long Thành - Dầu Dây rồi ra Phan Thiết và cứ bám đường ven biển ra Bình Định rồi quay về SG cũng như vậy, quá trình đi thì cơ bản cũng lái xe, nghỉ ngơi, ăn uống, chơi bời thôi nên em xin phép không viết mà mới các bác xem một số hình ảnh và video nhé ! Chúc cả nhà ngày mới vui vẻ và một mùa hè đầy yêu thương !

View attachment 2744779View attachment 2744780
Trưa đầu tiên dừng chân ăn cơm vá uống nước ở Ninh Thuận đầy nắng và gió ! buổi tối nhà mình ra thẳng Tuy Hoà, ngày đầu còn khoẻ chạy 600km
Phía Nam phú Yên cực đẹp với Mũi Điện, Bãi Tiên, Vũng Rô nhưng rất tiếc mình ko lưu hình
Bắc Phú Yên cũng có vài địa điểm thú vị View attachment 2744766
Tháp Nghinh Phong

View attachment 2744767View attachment 2744769 Ghềnh đá đĩa
Ăn uống thì những nhà hàng ven biển với đủ các loại hải sản tươi ngon tuyệt vời View attachment 2744781View attachment 2744782
Nhà mình ở Phú Yên 2 ngày một ngày bờ Nam một ngày bờ Bắc và chiều ngày thứ 2 xuất phát ra Bình Định

Mình ở ngay làng chài Nhơn Lý bên cạnh Eo gió
Vừa ra là được chủ nhà đãi bia địa phương, khá ngon, dễ uốngView attachment 2744770
Bình Định mùa này thực sự rất đẹp, biển trong xanh, thời tiết khá nắng nhưng nhiệt độ không quá cao, đường sá hạ tầng rộng rãi View attachment 2744772
View attachment 2744771
Eo Gió
Biển Eo gió tắm còn tuyệt vời hơn
Bảo tàng Quang Trung cũng là một địa điểm nên ghé !
View attachment 2744778 View attachment 2744773
Một địa điểm mà những nhà có con nhỏ sẽ cực kỳ thích là Trung tâm khám phá khoa học Quy Nhơn, trung tâm chỉ mở cửa tự do vào thứ 3 còn những ngày còn lại chỉ cho khách đoàn vào tham quan khi đăng ký trước, các bác lưu ý nhé View attachment 2744775View attachment 2744776View attachment 2744777
Hành trình đi về mình cũng ghé khá nhiều địa điểm đẹp nhưng không chụp hình bao nhiêu : Cam Ranh, Ninh Chữ, Dốc Lết .... nói chung biển Việt Nam vẫn rất đẹp và có nhiều nơi để khám phá
Một vài hình ảnh bạn đồng hành của mình
View attachment 2744813View attachment 2744780
Hi vọng các bác có một mùa hè vui vẻ và cùng chia sẽ những hành trình cho anh em tham khảo ah, cảm ơn cả nhà
Bác chủ cho hỏi thăm hành trình từ SG về QN như vậy phải qua tổng cộng bao nhiêu trạm thu phí và tốn thêm cho nó bao nhiêu lúa nữa nhỉ? Cuối tuần này em cung khởi hành

Hạng B2
11/11/15
383
376
63
38
Quận 2 TP HCM
Bác chủ cho hỏi thăm hành trình từ SG về QN như vậy phải qua tổng cộng bao nhiêu trạm thu phí và tốn thêm cho nó bao nhiêu lúa nữa nhỉ? Cuối tuần này em cung khởi hành
Mình đi bám đường biển thì cả đi lẫn về tồn hết hơn 600k cho ETC và 180k cho Cao tốc Long Thành - Dầu Dây chưa đồng bộ ETC ( hình như sắp triển khai )

• Like
Reactions: Wisemann