Hạng B2
15/3/15
299
1.425
93
Search agoda thấy khách sạn ít quá. Bác nào đã ở Kaya, SaiGon Phu Yen cho em xin ít nhận xét với hoặc giới thiệu em vài khách sạn ngay trung tâm với. Thanks!
Kaya phòng rộng, đậu xe trên vỉa hè trước ks. Ăn sáng dở + xô bồ do nhận khách ngoài vào vô tội vạ ko qtam có đủ chỗ ngồi hay ko. Quản lý kém. Bảo vệ nhiệt tình. Có khu massage spa khá lịch sự ok. Em ở đợt ra Tết.
Saigon Phú yên đậu xe trong sân ks, sân rất rộng, phòng rộng, trải thảm, nên yêu cầu phòng view sông để ngắm cầu Đà Rằng sáng sớm và chiều muộn rấy đẹp. Ăn sáng: hôm đó đi sớm nên nói ks chuẩn bị gói mang đi, ko ăn tại chỗ nên ko rõ sao, thức ăn tạm đc. Em ở tháng 10.2016. Ở SG PY nhưng đi massage ở Kaya :D

• Like
Reactions: minhtrivmep
Hạng B2
20/3/12
184
92
28
41
Kaya phòng rộng, đậu xe trên vỉa hè trước ks. Ăn sáng dở + xô bồ do nhận khách ngoài vào vô tội vạ ko qtam có đủ chỗ ngồi hay ko. Quản lý kém. Bảo vệ nhiệt tình. Có khu massage spa khá lịch sự ok. Em ở đợt ra Tết.
Saigon Phú yên đậu xe trong sân ks, sân rất rộng, phòng rộng, trải thảm, nên yêu cầu phòng view sông để ngắm cầu Đà Rằng sáng sớm và chiều muộn rấy đẹp. Ăn sáng: hôm đó đi sớm nên nói ks chuẩn bị gói mang đi, ko ăn tại chỗ nên ko rõ sao, thức ăn tạm đc. Em ở tháng 10.2016. Ở SG PY nhưng đi massage ở Kaya :D
Cám ơn thông tin chi tiết của Bác!

Hạng C
19/11/09
995
800
93
E & gia đình mới làm chuyến SG-Quảng Bình-SG tuần trước.
Không biết bác chia ngày nghỉ ngơi ntn, e thì ngày 1 e đạp 1 phát SG-Tuy Hòa (570 km), ngày 2 Tuy Hòa - ĐN (400 Km).
Đoạn SG-Tuy Hòa : đường đẹp, bác cứ đi đúng tốc độ thì không lo gì, chú ý mấy đoạn Zone 60 & cấm vượt từ Bình Thuận - Ninh Thuận
E ở Yasaka Hương Sen Tuy Hòa, KS trên Web nhìn OK, review tốt nhưng đến rồi mới thấy quá tệ ! Bác có thể ở KS Công Đoàn nếu nghỉ đêm ở đây (e chưa ở đây nhưng mấy bác OSer review rất tốt)

Đoạn 2 (Tuy Hòa-ĐN) : đường đi tốt, chỉ có đoạn qua Qui Nhơn đang mở rộng, xe đông, chỉ bò được 30-40 Km/g. ĐN e ở Nam & Spa Hotel, phòng đẹp, giá 800-900K. ĐN rất nhiều chỗ ăn, giá chấp nhận được.
Thường thì qua mỗi tỉnh e đều gặp 1 nhóm các "anh ấy", nhìn giấy/ tìm biển số rồi dzịn vô (chắc bị núp lùm bắn tỉa). Mình cứ chạy đúng tốc độ cho phép & chú ý bảng thì OK.
Chúc bác & gia đình có chuyến đi chơi vui vẻ.
15/7 này em cũng chạy sài gòn Huế và lộ trình cũng giống bác, ngày 1 chạy sài gòn tuy hòa,ngày 2 chạy tuy hòa huế sau đó chơi ở huế 1 ngày hôm sau vô lại đà nẵng, hội an tuy hòa rồi về lại sài gòn

Hạng C
19/11/09
995
800
93
Search agoda thấy khách sạn ít quá. Bác nào đã ở Kaya, SaiGon Phu Yen cho em xin ít nhận xét với hoặc giới thiệu em vài khách sạn ngay trung tâm với. Thanks!
Phú yên chỉ làm trạm trung gian dừng chân trong hành trình của bác thì nên chọn chổ nghỉ ngon bổ rẻ nhẹ nhàng, nên đặt phòng ở khách sạn công đoàn phú yên (khu mới) giá tầm 300k/ đêm nhưng rất ok. lưu ý khu khu mới nghen, khu cũ hơi sập xệ

Hạng C
19/11/09
995
800
93
Bác nào vào tư vấn dùm em 1 tí.
em cần tư vấn nhà hàng ăn uống ở Huế, Đà Nẵng, Hội An

• Like
Reactions: F117A
Hạng C
5/9/13
548
587
93
Bác nào vào tư vấn dùm em 1 tí.
em cần tư vấn nhà hàng ăn uống ở Huế, Đà Nẵng, Hội An
Mình biết mấy điểm như sau, bác có thể tham khảo thêm trên mạng nha.
1. Hội An : Cơm gà Bà Buội : bác qua chi nhánh 2 (số 18 Đào Duy Từ) rộng rãi hơn, có thể đậu xe ngay lề đường, cơm ngon, giá rẻ.
2. Đà Nẵng : có nhiều quán ăn & nhà hàng tập trung ở đường Phạm Văn Đồng (bác cứ đi thẳng qua cầu Sông Hàn là đến), ngoài ra có cơm niêu Nhà Đỏ (176 Nguyễn Tri Phương), quán Trần (số 04 Lê Duẩn) có bánh tráng cuốn thịt heo 2 đầu da, cách hẽm vô quán Trần 50m là chè cung đình Huế cho mấy chi em tráng miệng !
3. Huế :
Nếu muốn ăn cơm ngon bác có thể đến Nhà hàng Cung Đình (số 03 Nguyễn Sinh Sắc), chỗ này có mấy set menu cung đình rất ngon, đặc biệt cách trang trí mấy món ăn rất đẹp, giá tính theo đầu người (từ 350K đến 450K/người) một set khoảng đâu có... 12 món à! Ăn xong bể bụng luôn, hoặc bác có thể gọi từng món cũng được, nhà e đi 07 người gọi 6/7 món cũng khoảng 1,3tr.
Nhà hàng Không Gian Xưa (205 Điện Biên Phủ) có nhiều món Huế, ăn ngon, giá rẻ, hai nơi này bác phải ĐT đặt chỗ trước nha.
Bánh bèo, bánh bột lọc, bánh nậm, ram ít, chả tôm,...bác đến quán Hàng Me đường Võ Thị Sáu (có 02 quán sát nhau, bác vô quán nhỏ nha) , 1 mâm đủ thứ từ 90K đến 100K.
Muốn lai rai thì bác a khu Kiểm Huệ có "n" quán luôn, hay gần cuối đường Trường Chinh có quán Ngọc Linh 2 có nhiều món thịt rừng...
Nhắc đến mấy món này em đói bụng quá :p nên tạm thời chỉ nhớ có vậy, nếu nhớ thêm được chỗ nào em sẽ update cho bác !
Chúc bác và gia đình đi chơi vui vẻ.
:)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
25/10/15
115
127
43
60
Phú yên chỉ làm trạm trung gian dừng chân trong hành trình của bác thì nên chọn chổ nghỉ ngon bổ rẻ nhẹ nhàng, nên đặt phòng ở khách sạn công đoàn phú yên (khu mới) giá tầm 300k/ đêm nhưng rất ok. lưu ý khu khu mới nghen, khu cũ hơi sập xệ
Bác cho Em hỏi khu mới và củ cùng 1 địa chỉ hay sao Bác . Cám ơn Bác

Hạng C
19/11/09
995
800
93
Bác cho Em hỏi khu mới và củ cùng 1 địa chỉ hay sao Bác . Cám ơn Bác
cùng 1 địa chỉ nhưng khu mới là mới xây cách đây vài năm còn khu cũ là vài chục năm

Hạng B2
20/3/12
184
92
28
41
Cám ơn Bác! Em đặt Kaya rồi!

• Like
Reactions: nhuphuyen